เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:38:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืน เจอวัยรุ่นให้ของลับเสียงดังมาก  (อ่าน 3557 ครั้ง)
ฉวาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:39:30 PM »

แถวบ้านมีงานเทศกาล ผมเฝ้าระวังอยู่กับอาสาสมัครและเจ้าหน้าที่หลายคน ( อย่างไม่เป็นทางการ ) เพื่อดูแลความเรียบร้อย แต่ละคน มีทั้ง 9 mm .45 ลูกซอง คมแฝก ครบมือ

จากนั้นก็มีวัยรุ่นขี่มอไซด์มาแล้วเบิ้ลๆเสียงดังแล้วก็ตะโกนให้ของลับเสียงดังโวยวาย แล้วก็บิดหนีไป

ผมมีช้อยให้เลือก 3 ข้อ 

1  ว.เรียกตำรวจสกัดจับมาตรวจฉี่ เข้าบ้านคนเก่ง
2  แอบซุ่ม ใส่โม่ง แล้วจัดการแบบกองโจร (เคลียกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้)
3  ใจเย็นเหมือนเบียร์วุ้น  ช่างแม่งมัน มันเมา งานมหรสพแบบนี้ เป็นเรื่องปรกติ

ผมเลือกข้อ 3 ครับ เป็นพี่ๆจะเลือกข้อไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2010, 01:45:36 PM โดย ฉวาก » บันทึกการเข้า
yingyam
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:44:44 PM »

เช่นเดียวกันครับ เลือกข้อ 3.

เด็กมันก็แค่คึกคะนองไปตามเรื่องตามราวงั้นแหละครับ ยังไม่ใช่ก่อเรื่องจนถึงกับให้อภัยไม่ได้  ไหว้
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:53:00 PM »

เลือกถูกข้อแล้ว เยี่ยม

[/url][/url]
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:55:31 PM »

ผมเรียนมาน้อยครับ  ต้องขออภัยด้วย ท่านฉวาก
เพราะผมคงไม่เลือกทั้งสามกรณีที่ท่าน post มา...

ผมทราบแค่ว่า   การปฏิบัติงานใด ๆ ในพื้นที่ชุมชน ทุกพื้นที่
จำต้องมีการดำเนินการด้านมวลชนสัมพันธ์ควบคู่กันไปด้วยเสมอตั้งแต่แรกเริ่ม ครับ

ถ้าเราเข้ากับมวลชนได้ เราวางตัวกับมวลชนได้เหมาะสม ปัญหาเหล่านี้ก็จะไม่เกิดขึ้นบ่อยครั้งครับ

ผมแค่ทราบว่า  จากการทำงานมากกว่า 16 ปี ในพื้นที่่
เคยประสบพฤติกรรมในลักษณะนี้ แค่ 2 ครั้ง  และสามารถพิสูจน์ทราบได้ทั้งสองครั้ง ด้วยว่า
บุคคลที่ก่อพฤติกรรมในลักษณะนี้ เป็นเด็กอายุแค่ 16-17 ปีเท่านั้น
รวมถึง  มิใช่ คนในพื้นที่ด้วยครับ... เพียงแค่ผ่านมาเท่านั้น...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2010, 02:08:59 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 02:08:07 PM »

ผมเลือกข้อ 3 ครับ  และผมจะตะโกนบอกมันว่า "ก..ไม่เอาโว้ย แค่ก..มีอันเดียวก็แย่อยู่แล้ว"  ยิ้มีเลศนัย
ja_nef_cop-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 02:30:06 PM »

เอาคำสั่งไหนไปรักษาการครับ มีหนังสือคำสั่งเป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีก็ไม่ถูกระเบียบและกฎหมาย กฎหมายไม่ได้ให้อำนาจพกพาอาวุธปืนแก่อาสาสมัครครับแล้วมีเจ้าหน้าที่ตำรวจค่อยดูแลร่วมหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีก็อย่าไปสนใจมันเลยครับ ถึงมีตำรวจก็ปล่อยมันไปเหอะไอ้พวกนี้แหกโค้งตายชัวร์ แต่ถ้ามีตำรวจก็ดีอย่างนึงคือสามารถวิทยุสกัดจับถึงจับไม่ได้แต่ก็ดีกว่าไม่มีตำรวจ  ขนาดหุ่นจ่าเฉยแก่ยืนเฉยๆยังมีประโยชน์เลย
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 02:32:54 PM »

ข้อ 3. ครับ
ความไม่มีเรื่องเป็นลาภอันประเสริฐ ...
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 02:57:46 PM »

อย่าไปถือสาคนเมา แลกด้วยมีแต่เสียกับเสียครับ......อิอิ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:08:16 PM »

ทำใจครับ แม้ จนท.ตร. ก็เจอกับเหตุการณ์แบบนี้ครับ

ท่านทำดีเพื่อชุมชน อย่าสนใจเสียงนกเสียงกาครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ray15
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:12:50 PM »

ขอเลือกข้อ 3  ด้วยคนครับ
เพราะผมคิดว่า...คนรักปืนและมีปืนในการครอบครอง ควรมีสติ   มีการให้อภัยต่อผู้อื่น ยิ่งกว่าคนธรรมดาครับ
แม้บางครั้งเค้าเจตนาทำกับเรา  แต่ถ้ามันไม่ร้ายแรงมาก ก็ให้อภัยเถอะครับ แค่เสียความรู้สึกบ้างคงไม่เป็นไร
เราจะได้อยู่กับปืนที่เรารักไปนาน ฯฯฯฯฯฯ
e27cdk รักในหลวง
+++ มัมมี่&ลีโอ +++
Jr. Member
**

คะแนน 4

Oo++ เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน++oO

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:15:47 PM »

ข้อ ๓ (สาม) ครับ

ปล่อยให้พวกเค้า(มัน) ไปเจอคนที่ไม่มีหน้าที่การงานเป็นหลักแหล่ง ใช้ข้อ ๒ (สอง) กับพวกเค้า(มัน) ครับ

อิอิ แล้วเราก้อไปกินเบียร์วุ้นเย็นๆ ดีกว่า 555+++

Oo++  แค่ดินโคลน จะ แค่ไหนเชียว  ++oO
Oo++ สวรรค์อยู่ในอก เบียร์อยู่ในตู้เย็น ++oO
Oo++ ทำดีต้องได้ดี(สักวัน) ทำชั่วต้องรับกรรม(สักวัน) ++oO
Oo++ สุดท้ายตายไป ก้อเอาอะไร ไปไม่ได้ ++oO
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:19:09 PM »

อาจหมายถึงว่า พฤติกรรมพวกท่านไม่เข้าตาพวกมันมานานแล้ว  หรือเปล่า

ทางออกที่ดีคือปรับเปลี่ยนบุคลิก อส.ในกลุ่มให้ดูดีในสายตาชาวบ้านครับ  เยี่ยม

ฉวาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:44:23 PM »

เอาคำสั่งไหนไปรักษาการครับ มีหนังสือคำสั่งเป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีก็ไม่ถูกระเบียบและกฎหมาย กฎหมายไม่ได้ให้อำนาจพกพาอาวุธปืนแก่อาสาสมัครครับแล้วมีเจ้าหน้าที่ตำรวจค่อยดูแลร่วมหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีก็อย่าไปสนใจมันเลยครับ ถึงมีตำรวจก็ปล่อยมันไปเหอะไอ้พวกนี้แหกโค้งตายชัวร์ แต่ถ้ามีตำรวจก็ดีอย่างนึงคือสามารถวิทยุสกัดจับถึงจับไม่ได้แต่ก็ดีกว่าไม่มีตำรวจ  ขนาดหุ่นจ่าเฉยแก่ยืนเฉยๆยังมีประโยชน์เลย

ผมเป็นข้าราชการผู้นำชุมชน และมีราชการ อส. สท. อพปร. และตำรวจอยู่รอบๆ  สำหรับอาสาสมัครเขาไม่ได้พกอาวุธครับ 
 มีคำสั่งนายอำเภอ ให้ดูแลพื้นที่รองรับทุกเดือน ในเขตพื้นที่ตำบลนั้นๆ 

อาจหมายถึงว่า พฤติกรรมพวกท่านไม่เข้าตาพวกมันมานานแล้ว  หรือเปล่า

ทางออกที่ดีคือปรับเปลี่ยนบุคลิก อส.ในกลุ่มให้ดูดีในสายตาชาวบ้านครับ  เยี่ยม

อส.บางคนก็กร่างอย่างท่านว่าจริง แต่ต้องยอมรับว่าเขาก็ปฏิบัติหน้าที่อย่างมีประโยชน์ต่อทางการอย่างมาก  แถวบ้านผม อส.จับยาบ้าได้มากกว่าตำรวจอีก (มั้ง)

ที่เอามาเล่าก็ถือเป็นเรื่อง ปกิณกะพูดคุยก็แล้วกันครับ

(ผมชื่อฉวากอาจจะอยู่ฉวาก หรือไม่อยู่ก็ได้ครับ)
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 04:44:44 PM »

ข้อ ๓ ( สาม )     ดีที่สุด  ถูกต้องที่สุด

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 05:33:43 PM »

แถวบ้านมีงานเทศกาล ผมเฝ้าระวังอยู่กับอาสาสมัครและเจ้าหน้าที่หลายคน ( อย่างไม่เป็นทางการ ) เพื่อดูแลความเรียบร้อย แต่ละคน มีทั้ง 9 mm .45 ลูกซอง คมแฝก ครบมือ

จากนั้นก็มีวัยรุ่นขี่มอไซด์มาแล้วเบิ้ลๆเสียงดังแล้วก็ตะโกนให้ของลับเสียงดังโวยวาย แล้วก็บิดหนีไป

ผมมีช้อยให้เลือก 3 ข้อ 

1  ว.เรียกตำรวจสกัดจับมาตรวจฉี่ เข้าบ้านคนเก่ง
2  แอบซุ่ม ใส่โม่ง แล้วจัดการแบบกองโจร (เคลียกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้)
3  ใจเย็นเหมือนเบียร์วุ้น  ช่างแม่งมัน มันเมา งานมหรสพแบบนี้ เป็นเรื่องปรกติ

ผมเลือกข้อ 3 ครับ เป็นพี่ๆจะเลือกข้อไหนครับ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์