เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:22:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืน เจอวัยรุ่นให้ของลับเสียงดังมาก  (อ่าน 3528 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 05:42:38 PM »

ข้อสามครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 05:46:37 PM »

ข้อ 3 ถูกเเล้วครับ
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:09:54 PM »

นิดๆหน่อยๆครับปล่อยไปครับ

Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:18:04 PM »

เลือกข้อ 3 เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ
GoergeOrwell
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:27:34 PM »

ลองคุยกันจิง ๆ จัง ๆ ดูละยังคับ

คนเราถ้าไม่คุยกันก้ออาจทำให้มองในแง่ร้ายเกินไปก้อได้คับ

อย่างเพื่อนผมหลาย ๆ คนก้อเป็นเด็กแว๊นซ์ ที่คนภายนอก มองแล้วว่าไอ้พวกนี้เลว

แต่พวกเขากลับเป็นคนที่รักเพื่่อนมาก ตอนที่แม่ผมป่วย นายตำรวจข้างบ้านมันไม่ยอมช่วย(เด๋วจะเสียนัดกับผู้ใหญ่) ก้อเด็กแว๊นซ์นี่แหละคับ ที่พาไปส่งโรงพยาบาล

"ALL ANIMALS ARE EQUAL, BUT SOME ARE MORE EQUAL THAN OTHERS"
- George Orwell, Animal Farm, Ch. 10
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:58:47 PM »

ข้อ 3 ครับ
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 09:43:00 PM »

ผมเคยเจอเด็กวัยรุ่นซ้อนจักรยานยนต์กันมา 2 คัน คันละ2คน คงอายุประมาณ 17-18ปีลากมีดกับพื้นถนนให้เกิดประกายไฟแล้วพุ่งเข้าหาป้อมบริการประชาชนของตำรวจ ตอนนั้นผมอยู่กับรุ่นพี่ที่ทำหน้าที่ด้วยกัน เลยยิงขู่ด้วย สมิธ 686 ขึ้นฟ้าหันไปทางที่ไม่มีบ้านเรือนคน ปรากฏว่ากระสุนด้าน 4 นัดแรกนัดที่5กับ6ดังเท่าประทัดขนาดเล็ก(กระเทียมที่เด็กเล่นครับ) รันทดจริงๆ ดีนะที่เด็กพวกนั้นยังเกรงใจอีกกระบอกของผมเลยหนีไป ไม่ทราบว่านัดที่ 5 กับ 6 เป็นอะไรเหรอครับไม่เคยเห็นเป็นแบบนี้มาก่อน เคยแต่ด้านก็ด้านเลย ไม่เคยเห็นแบบเสียงเบาแล้วหัวกระสุนก็ไม่ติดในลำกล้องด้วย กระสุนซื้อมาไม่ถึงปี
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 10:04:21 PM »

แถวบ้านมีงานเทศกาล ผมเฝ้าระวังอยู่กับอาสาสมัครและเจ้าหน้าที่หลายคน ( อย่างไม่เป็นทางการ ) เพื่อดูแลความเรียบร้อย แต่ละคน มีทั้ง 9 mm .45 ลูกซอง คมแฝก ครบมือ

จากนั้นก็มีวัยรุ่นขี่มอไซด์มาแล้วเบิ้ลๆเสียงดังแล้วก็ตะโกนให้ของลับเสียงดังโวยวาย แล้วก็บิดหนีไป

ผมมีช้อยให้เลือก 3 ข้อ 

1  ว.เรียกตำรวจสกัดจับมาตรวจฉี่ เข้าบ้านคนเก่ง
2  แอบซุ่ม ใส่โม่ง แล้วจัดการแบบกองโจร (เคลียกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้)
3  ใจเย็นเหมือนเบียร์วุ้น  ช่างแม่งมัน มันเมา งานมหรสพแบบนี้ เป็นเรื่องปรกติ

ผมเลือกข้อ 3 ครับ เป็นพี่ๆจะเลือกข้อไหนครับ
ผมว่าเด็กมันคงจะหมั่นไส้ที่เห็น"อาวุธครบมือ"อย่างที่ท่านว่า แถมยัง"ไม่เป็นทางการ"อีก เชื่อว่ากริยาของคนที่อยู่เป็นกลุ่มใหญ่ ไม่ใช่ผู้มีหน้าที่ในเครื่องแบบทั้งหมด และมีอาวุธ คงเข้าตาวัยรุ่นที่กำลังห้าวอยากรู้อยากลองในทางแง่มุมที่ไม่ดีนัก ดีแล้วที่ไม่เลือกข้ออื่น ไม่งั้นอาจต้องลำบากไป"เคลียร์"กับเจ้าหน้าที่ทีหลัง เรื่องอาจไม่จบง่ายๆ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 07:01:35 AM »

ผมเคยเจอเด็กวัยรุ่นซ้อนจักรยานยนต์กันมา 2 คัน คันละ2คน คงอายุประมาณ 17-18ปีลากมีดกับพื้นถนนให้เกิดประกายไฟแล้วพุ่งเข้าหาป้อมบริการประชาชนของตำรวจ ตอนนั้นผมอยู่กับรุ่นพี่ที่ทำหน้าที่ด้วยกัน เลยยิงขู่ด้วย สมิธ 686 ขึ้นฟ้าหันไปทางที่ไม่มีบ้านเรือนคน ปรากฏว่ากระสุนด้าน 4 นัดแรกนัดที่5กับ6ดังเท่าประทัดขนาดเล็ก(กระเทียมที่เด็กเล่นครับ) รันทดจริงๆ ดีนะที่เด็กพวกนั้นยังเกรงใจอีกกระบอกของผมเลยหนีไป ไม่ทราบว่านัดที่ 5 กับ 6 เป็นอะไรเหรอครับไม่เคยเห็นเป็นแบบนี้มาก่อน เคยแต่ด้านก็ด้านเลย ไม่เคยเห็นแบบเสียงเบาแล้วหัวกระสุนก็ไม่ติดในลำกล้องด้วย กระสุนซื้อมาไม่ถึงปี

แต่งไกเบา มากเกินไปหรือปล่าว ครับ

เพื่อนที่ก๊วนของผม ว่างๆแต่งไกเบาหวิว ใส่กระสุนเต็มโม่เตรียมพร้อมตลอด

มาถึงสนามเมื่อไหร่ ผมกระซิบกับพี่อีกคนว่าเดี๋ยวด้าน และทุกครั้งก้อจริง ฮากระจาย

ผมเลือกข้อ3.ครับ ไหนๆท่านก้อเสียสละเพื่อส่วนรวมแล้ว อีกนิดนะแค่เสียงนกเสียงกา คนที่มีปืนใจต้องเย็น ดังเบียร์วุ้นครับดื่มเมื่อไหร่ก้อชื่นใจ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 07:04:49 AM โดย เขาใหญ่ » บันทึกการเข้า

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 09:27:52 AM »

ผมเลือกข้อ ๑  ครับ  เจ้าหน้าที่ปล่อยปะละเลย  เมื่อไหร่บ้านเมืองจะสงบสุขล่ะครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
konwan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 10:58:27 AM »

อยู่ที่เราคิดนะครับ    เขาอาจจะตะโกน เรียก  ชื่อพ่อ ของเขาก็เป็นไปได้     แต่เราคิดว่าเค้ามาด่าเรา

ถ้าคิดได้แบบนี้ก็เครียครับ กิ๊วก๊าว
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 11:34:06 AM »

ผมเลือกข้อ 1 ครับ.....เด็กวัยรุ่นพวกนี้ต้องทั้งขู่ทั้งปลอบครับ.....เขามีสิทธิ์อะไรมาหมั่นไส้จนท.อาสาสมัครด้วยหรือครับ.....จนท.อาสาสมัครบางคนอาจจะดูกร่างหรือขี้เบ่ง  แต่ผมยังไม่เคยเห็นทำความเดือดร้อนอะไร  แต่เด็กวัยรุ่นที่เลวโดยสันดาน  ผมเห็นก่อความเดือดร้อนมาเยอะแยะครับผม
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 01:28:07 PM »

อาวุธครบมือแต่ขาดบางอย่าง หนังสตริ๊กครับความเจ็บปวดที่มาแบบเงียบๆ  ยิ้มีเลศนัย
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 03:19:38 PM »

เลือกข้อ 3 ครับ ไม่จำเป็น พยายามไม่เอาเรื่องเป็นดีที่สุดครับ "อย่าถือคนบ้า
อย่าว่าคนเมา" ปล่อยมันไป เดี๋ยวมันคงได้ไปเจอคนใจร้อนเข้าให้ ก็คงหายซาส์ไปเองครับ  ไหว้
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 05:28:43 PM »

เด็กพวกนี้ คนองไปตามอายุครับ
เดี๋ยวพอโตขึ้น (ส่วนมาก) ก็รู้จักปรับตัวเองครับ
อย่าไปสนใจมันเลย
แล้วอีกอย่าง จขกท. ไปทำอะไร ให้เด็กมันไม่ชอบด้วยหรือเปล่า
เพราะปกติ เด็กพวกนี้ พอเห็นเจ้าหน้าที่ จะไม่ค่อยอยากเข้าไปยุ่งด้วยเท่าไหร่
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์