เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:12:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีเทคนิคการเก็บซ่อนปืนที่บ้านช่วยแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 4223 ครั้ง)
CHAI SEVEN
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 11:08:17 AM »

คือผมกำลังจะได้ปืนใหม่ เอาไว้รักษาชีวิตและทรัพย์สินครับ เลยอยากขอเทคนิค การเก็บซ่อนปืน
ที่บ้าน โดยหยิบใช้ได้รวดเร็วยามฉุกเฉิน  และปลอดภัยเผื่อลูกเด็กเล็กแดงไม่รู้แล้วไปหยิบเล่น

357biggun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 01:38:20 PM »

ที่ซ่อนปืนต้องเป็นความลับครับ
ที่ลับนำมาเปิดเผยก็ไม่ใช่ที่ลับอีกต่อไปครับ
ไม่เหมือนของลับ  โชว์กี่ครั้งก็ยังเป็นของลับครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 01:45:54 PM »

ของลับ ๆ ต้องเก็บไว้ใกล้ตัวครับ เหน็บเอวดีสุด

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 01:49:10 PM »

นายสมชายมีกระเป๋าสะพายใบเขื่องอยู่หนึ่งใบครับ... ในนั้นบรรจุเครื่องใช้ส่วนตัวที่ต้องอยู่ใกล้มือ เช่นแว่นตา, กุญแจรถยนต์, กุญแจบ้าน, โทร.มือถือ, ปืนสั้น, แม็กสำรอง, ที่ครอบหู ฯลฯ เดินไปไหนก็วางไว้ใกล้มือตลอดครับ...

คือเวลาเราเดินในบ้านเช่นอยู่ในห้องครัว แล้วโทรศัพท์มือถือดังปุ๊บนี่ต้องวิ่งไกลครับ, หรือระหว่างรดน้ำต้นไม้อยู่ในสวน เกิดมีคนมากดออดหน้าบ้าน ต้องเดินไกลกว่าจะหยิบกุญแจรีโมต(คนไม่รู้จักมากดออด เราหยิบปืนไขว้หลังเดินไปดูว่าใคร มาทำอะไรครับ)...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 01:57:09 PM »

เก็บไว้ในลิ้นชักหัวเตียงแล้วอย่าบอกใครครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 02:44:46 PM »

เกิดผมตอบที่ลับของผมให้คุณพี่ไป เกิดมีโจรกระจอก ที่เลวในสันดาน บุพการีไม่ได้มีเวลาสั่งสอน เผลอเข้ามาอ่านกระทู้ ผมก็เสียที่ลับของผมสิครับ อย่างไรก็ถือโอกาศด่าไอ้พวกขโมยพวกนี้เสียหน่อยเถอะครับ แถวๆบ้านก็เพิ่งโดนขโมยขึ้นบ้านไป เลวจริงๆครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 03:14:20 PM »

กับเด็กเล็ก... ผมเลือกที่จะใช้วิธีการให้ความรู้ครับ... ปลูกฝังให้จำขึ้นใจว่า "ปืนของพ่ออันตราย อย่าเล่น" และถ้าเขาอยากจับเล่นแล้วขออนุญาตผม... ผมก็จะยอมให้เล่นครับ... เพราะผมเชื่อว่า... กับเด็กๆ แล้ว... ไม่มีอะไรซ่อนเขาได้ตลอดไปครับ... ทำให้เขา "ไม่อยากรู้อยากเห็นในทางที่ผิด" ดีกว่าครับ...

...แต่5hkซ่อนจากผู้ใหญ่ที่จะมาหยิบไปโดยไม่บอกเรา... ผมเลือกใช้ตู้เซฟระบบดิจิตอลเล็กๆ เปิดสดวก... ปลอดภัยพอสมควรครับ... Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 04:07:38 PM »

ซ่อนในห้องน้ำ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 04:57:25 PM »

วางไว้หัวนอนครับ...

ผมซ่อนอย่างไรลูกๆก็หาเจออยู่ดี...

วางไว้เปิดเผยเลย...

แต่สอนไว้ว่าห้ามเล่นเด็ดขาด...

ถ้าไม่อยู่บ้านก็เก็บใส่ตู้เซฟไปเลย... Cheesy
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 06:35:40 PM »

ผมซ่อนอย่างไรลูกๆก็หาเจออยู่ดี...

แต่สอนไว้ว่าห้ามเล่นเด็ดขาด...

ถ้าไม่อยู่บ้านก็เก็บใส่ตู้เซฟไปเลย... Cheesy
เหมือนผมเลยครับ วางไว้ให้เห็น วางไว้ใกล้ตัว แต่จะบอกห้ามจับห้ามเล่นโดยเด็ดขาด
.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 06:47:16 PM »

ผมก็เช่นกัน มีโอกาสผมจะเอามาสอนเกี่ยวกับการใช้ปืนให้ลูกเข้าใจให้ลองจับดู
อุปนิสัยเด็กขี้สงสัย ถ้าเห็นทุกวันแล้วไม่มีอะไรสนุกๆก็จะเลิกสนใจไปเลย
แต่เมื่อไหร่ที่เก็บหลบๆซ่อนเด็กก็อยากรู้อยากเห็นแอบเอามาเล่นและไม่มีความรู้อันตรายกว่าครับ
อาจจะใช้กับเด็กที่เข้าสู่ช่วงวัยรุ่นไม่ได้นะครับวิธีนี้ ต้องระวังด้วยครับ ตกใจ

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 07:46:21 PM »

ถ้ามีกระบอกเดียวใส่เข็มขัดสนามไว้ที่เอวดีที่สุดครับ

ส่วนกระบอกอื่นๆ ถอดแล้วแช่ในปี๊บใส่น้ำมันครับ
เด็กไม่เล่นแน่มันเหม็น หรือเอาออกมาได้มันก็ต่อไม่เป็นหรอกครับ Grin

ปล.บ้านผมไม่มีเด็กครับ เลยใส่แรกปืนไว้ในห้องนั่งเล่น

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 08:06:09 PM »

ไม่ต้องซ่อนหลอกครับ เดียวเวลาจะใช้เดี๋ยวหาไม่เจอ
ก็วางไว้ที่ลับตาคนอื่น แต่หยิบใช้ง่ายสำหรับเราก็พอแล้ว... Grin

สำหรับผมแล้ววางไม่ซ้ำที่เดิม...ครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 11:37:13 PM »

ไม่ต้องซ่อนหลอกครับ เดียวเวลาจะใช้เดี๋ยวหาไม่เจอ
ก็วางไว้ที่ลับตาคนอื่น แต่หยิบใช้ง่ายสำหรับเราก็พอแล้ว... Grin

สำหรับผมแล้ววางไม่ซ้ำที่เดิม...ครับ
   วิธีของท่าน เกรงจะสร้างความสับสนให้ตัวเองมากกว่าครับ ต่อให้มีความจำเป็นเลิศ
แต่เวลาที่เกิดเหตุไม่คาดฝันจำเป็นต้องใช้ปืนในเวลานั้น ความสับสนวุ่นวายในหัวสมอง
จะสั่งงานให้ท่านนึกถึงที่ซ่อนปืน แต่เพราะมีหลายที่และการมีที่เก็บไม่ซ้ำที่นั่นเอง จะทำ
ให้ตัวท่านเองนั่นแหละที่สับสน
   ผมเคยรู้จักผู้หญิงคนหนึ่ง เรียนเก่งมากครับ ได้เกรด 4 ตลอด แต่ท่านรู้ไหมครับ ผู้หญิง
คนนี้ขี้ลืมมากๆ หมอบอกว่าเป็นคนความจำสั้น ที่เขาเรียนเก่งเพราะใช้วิธีการท่องจำแบบ
นกแก้วนกขุนทอง ท่องแบบซ้ำแล้วซ้ำอีก ถ้าข้อสอบออกมาตามสูตรหรือหนังสือ เธอจะ
ตอบได้ตรงเป๊ะ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 11:43:02 PM »

เออ...คุณหมอเอาปืนทั้งหมดไว้หัวเตียงเหรอครับ.....ไม่กลัวล้มลงมาทับเหรอ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์