เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:25:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่น่าสนใจ Keltec PMR 30 .22wmr ปีนี้คงได้เห็นครับ..  (อ่าน 25274 ครั้ง)
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 07:41:36 PM »

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
ก่อนอื่นต้องกราบขออนุญาตเพื่อนๆ สมาชิกช่วยกันวิพากษ์ .. ปืนตัวนี้ ด้วยกันหน่อยนะครับ ... เพราะเห็นมีร้านปืนหลังวัง
เริ่มเปิดให้จองบ้างแล้ว เช่น ร้าน .. คนกันเอง ... ร้านอำ .. ฯลฯ ... เห็นแล้วอยากได้นะครับ เคยฝันอยากได้เจ้า FN 5.7
แต่คงเป็นไปไม่ได้ ได้ตัวนี้ ก็คงจะเยี่ยมไม่แพ้กัน .. ที่สำคัญ ลูก .22wmr ( .22 แม็กนั่ม ) จุตั้ง 30 นัด มันน่ากลัวเหมือนกัน
นะครับพี่น้อง .. ไม่ทราบร้านกำหนดราคากันหรือยัง .. ถ้าปีนี้ ..ผมเองไม่ติดภารกิจที่จะต้องใช้เงินสูง (ภารกิจสร้างครอบครัว)
คงได้มาครอบครอง .. สรุปปีนี้ ผมคงได้แค่ฝัน ..แต่เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกที่จะกำลังได้มาครอบครอง..มาช่วยกันวิพากษ์กันหน่อยนะครับ

ตัวปืน .. ไม่ใช่เล็กๆ .. แต่ก็ดูสมส่วน งดงามไม่หยอก ..โพลิเม่อร์เกือบทั้งกระบอก ..จุ 30 นัด

สเปคของปืนโดยรวมครับ ... แหม แหม ... สน.สก.ถ้าจัดให้เป็นปืนสวัสดิการก็เยี่ยมสิครับ

ตามแบบฉบับปืนต่อสู้ ยุคใหม่ครับ เสริมติดอุปกรณ์ได้หลากหลาย .. ผมเองต้องใช้เสื้อเกราะเป็นประจำ เริ่มหนาวครับ ถ้าเห็นปืนตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2010, 07:51:53 PM โดย buck_p7 » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 07:45:04 PM »

ขอบคุณครับ น่าสนใจมากครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:49:18 PM »

แม็กกาซีนจุ ๓๐ นัด มันเกินที่กม.ไทยอนุญาตหรือเปล่าครับ...
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:58:33 PM »

ตามมาดูครับ

logo maker" border="0
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:06:57 PM »

ฮ้อ...คุณ โอ๋   ยังไม่พออีกเร๊อะ....

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:23:09 PM »

แม็กกาซีนจุ ๓๐ นัด มันเกินที่กม.ไทยอนุญาตหรือเปล่าครับ...
        ถ้าออกเป็นสวัสดิการช่วยกันซื้อเยอะ ๆ ครับ
โดนเรื่องซองกระสุนเมื่อไหร่ก็สู้หัวชนฝา 
 ให้ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องในการดำเนินการ
มามีส่วนร่วม  ตั้งแต่ต้น  ยันนายทะเบียนที่ตรวจปืนตอนออกป.4 
ลองให้คุณหมอเป็นเคสตัวอย่าง  ดีใหม ครับ........... เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 11:11:36 PM »

.๒๒   ๑๐๐ นัด ยังผ่าน
กระบอกข้าวหลาม นั่นงัย
ไว้เป็นชนวนกลาง  ค่อยกังวลกับกฎหมาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yingyam
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 11:36:40 PM »

+1 ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

เพราะผมก็ขอเอาด้วยกระบอกนึง..ถ้าสน.สก.นำเข้ามาได้ตามสเปกที่ระบุไว้นะครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 11:54:24 PM »

ถ้าเอาเข้ามาก็ขอด้วยคนครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:09:22 AM »

ราคาที่เมืองนอก น่าซื้อครับ
แต่กลัวว่าพอมาถึงเมืองไทย
จะกลายเป็นปืนราคาเรื่อนแสนน่ะซิครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:16:06 AM »

เวลากดปุ่ม มีดเล่มนี้จะพุ่งเหมือนอาวุธนินจาหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:53:12 AM »

เก็บเงินไม่ทันกับปืนที่อยากได้จริง ๆครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:12:07 AM »

ใด้ความเร็วพอๆกับลำยาวในปืนยาว ขนาด 22 LR.ลูกแรงสูง ลำกล้องสั้นไปหน่อย 4.3 / 1230 ความเร็วตก ข้อเด่นที่ลูกเยอะแต่ถ้าเป็นลำ 6 นิ้วกำลังดีแบบ ออโตแม็กทู ที่ใด้ข่าวว่าเอาไปยิงหัวคนกระโหลกเปิดสมองอยู่ไม่ครบ. Shocked
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:58:41 AM »

ใด้ความเร็วพอๆกับลำยาวในปืนยาว ขนาด 22 LR.ลูกแรงสูง ลำกล้องสั้นไปหน่อย 4.3 / 1230 ความเร็วตก ข้อเด่นที่ลูกเยอะแต่ถ้าเป็นลำ 6 นิ้วกำลังดีแบบ ออโตแม็กทู ที่ใด้ข่าวว่าเอาไปยิงหัวคนกระโหลกเปิดสมองอยู่ไม่ครบ. Shocked

ไม่ต้องคิดมากครับพี่ willys โดนเข้าไปคนละ 3-4 นัด หมอคงไม่อยากแคะเท่าไหร่ครับ

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 09:05:28 AM »

มีความจริงอยู่อย่างคือถ้าใครโดนปืนขนาด 22 แม็กนั่มแล้วรอดย๊ากส์เพราะมันตีเละ โดน 9 หัวแข็งซ๊ะยังดีกว่า. ตกใจ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์