เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:27:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่น่าสนใจ Keltec PMR 30 .22wmr ปีนี้คงได้เห็นครับ..  (อ่าน 25283 ครั้ง)
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 10:18:51 AM »

กระสุนหายากมั้ยครับ ราคาตกนัดเท่าไหร่?

ปืนแพงไม่กลัว กลัวลูกแพง แถมหายากอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 10:29:42 AM »

กระสุนหายากมั้ยครับ ราคาตกนัดเท่าไหร่?

ปืนแพงไม่กลัว กลัวลูกแพง แถมหายากอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
   กระสุน.22แม็กนั่ม ผมซื้อที่สนามค่ายอดิศร สระบุรีเมื่อปลายปีที่แล้ว กล่องละ 1,200 บาท
ปีนี้ก็ไม่น่าจะขยับขึ้นเท่าไหร่
   ดูตัวเลขความเร็วต้น น่ากลัวมาก และเป็นกระสุนหัวเบาด้วย เอาแค่.22lr หัวรู ยิงไก่ตัวโตๆ
กลางลำตัว แทบไม่เหลือเนื้อให้กิน มันปั่นคว้านเละเลย

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
MU_CZ รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 10:56:39 AM »

หลงรัก ขอบคุณครับได้เป้าหมายใหม่แล้ว  ยิ้มีเลศนัย
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 01:45:31 PM »

5555+ แปลกดีครับ เพิ่งเคยเห็นปืนพกสั้น ติดดาบปลายปืนครับ อืม เวลาตะลุมบอน จะตี แทง ยังไงครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 01:57:21 PM »

กระสุน.22แม็กนั่ม ผมซื้อที่สนามค่ายอดิศร สระบุรีเมื่อปลายปีที่แล้ว กล่องละ 1,200 บาท
ปีนี้ก็ไม่น่าจะขยับขึ้นเท่าไหร่
   ดูตัวเลขความเร็วต้น น่ากลัวมาก และเป็นกระสุนหัวเบาด้วย เอาแค่.22lr หัวรู ยิงไก่ตัวโตๆ
กลางลำตัว แทบไม่เหลือเนื้อให้กิน มันปั่นคว้านเละเลย
   ต้องเอาอย่างเพื่อนผมเอาลูกหัวรูยิงใน HK.300 พอไก่โดนลูกปืนมันบอกว่าลูกปืนตีเละกินไม่ใด้ทั้งใส้เนื้อเครื่องในระเบิดออกมาหมดกินไม่ใด้ มันเลยเอาเลื่อยตัดลำกล้องเหลือแค่ 7 นิ้ว แล้วบอกผมว่าปืนลำกล้องบวม เห็นบอกว่าจะเอาความเร็วซั๊ก 1500 ก็พอ.
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 03:23:45 PM »

พี่ครับ ดูๆแล้วปืนมันเป็นผลาสติกประกบกันสองซีกแบบนี้นี่ ตัวจริงมันเป็นอย่างไรหรือครับ ขนาดเรมไลน์มันหล่อชิ้นเดียวผมเห็นศูนย์หน้ายังว่ามันแปลกๆเลยครับ แต่ถ้าราคาประหยัด ซื้อเอาไว้ทิ้งร่มแจกเขานี่ก็น่าสนนะครับ ผมว่าถ้าเป็นปืนโครงการนี่คงขายดิบขายดี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 04:04:44 PM »

เดินหาหลังวังดีๆ ได้กล่องละไม่ถึงพันครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 06:39:09 PM »

22แม็กนั่มจุ30นัด ถ้าไม่ยิงไปแจมไปเพราะปลอกยาวแถมชนวนริมแถวคู่ในแม็ก ก็น่าใช้มากครับ
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 06:55:03 PM »

ฮ้อ...คุณ โอ๋   ยังไม่พออีกเร๊อะ....
แหะ ..แหะ .. กระบอกนี้คงแล้วแต่วาสนาครับพี่ต้อม .. หรือหลังแต่งงานค่อยว่ากันอีกที ..อิอิ (ปลายปีนี้) ..
ว่าแต่ว่าร้านปืน (ร้านที่ตั้งอยู่ในตึกดิโอลดิ์) เปิดให้จองแล้วนะครับ .. ไม่ใช่ของสวัสดิการครับ ..เศร้า
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 06:58:29 PM »

เดินหาหลังวังดีๆ ได้กล่องละไม่ถึงพันครับ
ใช่ครับ ... เมื่อกลางปี ของเฟดเดอรัล กล่องละ 900 บาท ( ใกล้ลูก 9 มม.เข้าไปแล้ว ) กับลูกทางเลือก
คือ อาร์มสกอร์ หัวรูปลายเปิด กล่องละ 700 บาท .. ซื้อมาถล่มกับเออร์ม่าของพี่ที่ทำงานแจมแค่ 2 นัดครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:03:57 PM »

ฮ้อ...คุณ โอ๋   ยังไม่พออีกเร๊อะ....
แหะ ..แหะ .. กระบอกนี้คงแล้วแต่วาสนาครับพี่ต้อม .. หรือหลังแต่งงานค่อยว่ากันอีกที ..อิอิ (ปลายปีนี้) ..
ว่าแต่ว่าร้านปืน (ร้านที่ตั้งอยู่ในตึกดิโอลดิ์) เปิดให้จองแล้วนะครับ .. ไม่ใช่ของสวัสดิการครับ ..เศร้า

อิ อิ ผมจะลองยุยงให้ทางร้านทำสวัสดิการครับ แต่ไม่รู้รูปสถานการณ์แบบนี้ริเริ่มอะไรได้หรือเปล่า? ทางร้านอาจบอกว่าทำออเดอร์เดิมต่อได้ก็บุญแล้ว

Thou shalt not rely on help from the stranger.
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:21:21 PM »

อิ อิ ผมจะลองยุยงให้ทางร้านทำสวัสดิการครับ แต่ไม่รู้รูปสถานการณ์แบบนี้ริเริ่มอะไรได้หรือเปล่า? ทางร้านอาจบอกว่าทำออเดอร์เดิมต่อได้ก็บุญแล้ว
+ 20 เลยครับพี่ดอน ... ถ้ารุ่นนี้ได้เข้าสวัสดิการแล้วราคาอยู่ซัก 39K ไม่เกินนี้นะครับ ..ยอมสละ ruger MKIII ที่จอง
ไว้ ...  กับเก็บตังค์ๆๆๆ เอากันให้น่ามืดเลยครับ ... อิอิ... ฝันอีกแล้วผม ..
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:27:23 PM »

อิ อิ ขอบคุณครับ

ผมเห็น เคลเทค PF9 เขาทำสวัสดิการที่ประมาณสามเก้า รุ่นนี้อาจแพงขึ้นอีกนิดแต่ไม่น่ามากครับ

yingyam
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 11:09:29 AM »

ขอความกรุณาพี่ท่านใดก็ได้..สืบข้อมูลเพิ่มเติมให้หน่อยครับว่า ร้านค้าที่เปิดให้จองอาวุธปืนแล้วในตอนนี้แม็กกาซีนจุกี่นัดครับ ถ้าเปิดจองโดยที่ได้แม็กจุ 30 นัดละก็ ขอราคาจองทาง PM ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  ไหว้
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 11:43:34 AM »

ขอความกรุณาพี่ท่านใดก็ได้..สืบข้อมูลเพิ่มเติมให้หน่อยครับว่า ร้านค้าที่เปิดให้จองอาวุธปืนแล้วในตอนนี้แม็กกาซีนจุกี่นัดครับ ถ้าเปิดจองโดยที่ได้แม็กจุ 30 นัดละก็ ขอราคาจองทาง PM ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  ไหว้
ดูนิตยสาร อาวุธปืน ฉบับล่าสุดเดือนเม.ย. 53 นี้ หน้า 158 ครับ .. ร้าน ศ. .... (คนกันเอง) เปิดให้จองแล้ว ..
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์