เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:18:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอคอมผมเอียงครับ เก่งคอมช่วยหน่อย  (อ่าน 7340 ครั้ง)
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 12:12:57 AM »

จอ หลายปีแล้วครับ

คอมเพิ่งจะ เปลี่ยนใหม่ เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน

เครื่องหายป่วย มอนิเตอร์ ป่วยแทน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 07:09:31 AM »

ถ้างั้น...ลองเอาไปต่อกับคอมฯ เครื่องอื่นดูก่อนครับ... จะได้รู้ว่าเป็นที่จอหรือเป็นที่กราฟฟิคการ์ด... ไหว้

Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 09:19:33 PM »

เอ้า งง มันครับ วันนี้ ถอด ออกมา เช็ดๆๆสำความสะอาดนิดหน่อย

แล้วยกไป บ้านเพื่อน ปรากฎว่า ปกติดี

ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ graphic card เอา กลับมาบ้าน ก็เลยลอง เสียบสายแล้วเปิด เครื่อง กายเป็นว่า ปกติ ใส่ กิ๊ก เหมือนของใหม่

กำลังดู อาการมันอยู่ครับ
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 09:46:14 PM »

ไล่ไปไล่มา ปัญหาอาจจะเกิดจากการ์ดจอแทน
(ข้อสังเกตนะครับ อย่าเพิ่งถือเป็นข้อสรุป)

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
brighty2006
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 05:44:06 AM »

จอ CRT หรือ LCD ครับนี่ ลองปรับๆดูที่ตัวตั้งค่าของ การ์ดจอในเครื่ิอง หรือลองดูปุ่มปรับตรงจอดูนะครับ

hosting 3 GB 960 บาท/ปี
web hosting คุณภาพสูง
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 10:12:45 PM »

ไม่ได้ปรับอะไรครับ   แค่ เช็ดฝุ่นออกนิดหน่อย เสียบไปใหม่ อาการ auto config สั่นๆ ก็ไม่เกิด ขึ้นไม่เอียงตกขอบแล้วครับ

ตอนนี้มันปกติดีแล้ว งง กับมันเหมือนกัน  ผมคิดว่ามันคงอยากให้ผมทำความสะอาดมันมั่ง

เพราะผม ทำความสะอาดแต่ ตัวเครื่องมากว่า ตัวมอนิเตอร์ เพราะ อุปกรณ์เครื่องหลายชิ้นกว่า

คงมีน้อยใจกันที่ผมให้ความสำคัญกับมันน้อยเกินไป เพราะส่วนใหญ่ มอนิเตอร์จะไม่ค่อยมี ปัญหา
hammer53
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 04:24:29 AM »

ฝุ่นเกาะตามขั้ว สายไฟ สกปรก ทำให้ไฟเดินไม่สะดวก
อาการนี้ผมก็เคยเป็น  หมั่นทำความสะอาดบ่อยๆครับ Smiley

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์