เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:49:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากพี่ๆสมช.ไว้เป็นอุทาหรณ์  (อ่าน 5553 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:31:11 AM »

.......................ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งขอรับ แต่ดูจากภาพวีดีโอแล้วน่าจะมี จนท. วิ่งตามไปจับได้ แต่ไม่มีใครวิ่งตามไป.........................
    ใครจะไปกล้าล่ะครับ...หากไปกันสาม ตายไปสอง อีกหนึ่งก็ยืนขาสั่นก้าวไม่ออกแล้ว  อย่างไรก็ตาม ผมขอแสดงความเสียใจกั จนท ที่เสียชีวิตด้วยครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:34:31 AM »

ในการเข้าค้น และจับกุมผู้ร้าย ผมนึกถึงการใส่เสื้อเกราะของจนท.ครับ     ขอแสดงความเสียใจกัน จนท ที่เสียชีวิตด้วยครับ ไหว้ ไหว้
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:38:02 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ... ไหว้

เป็นอุทาหรณ์สำหรับ จนท ขณะเข้าทำการตรวจค้นหรือจับกุมครับ....

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:54:42 AM »

เสียใจด้วยครับ ..... ชีวิตจริงไม่มี reshoot

วี
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:56:52 AM »

อีกท่านที่เปิดประตูหลังซ้ายรถตำรวจออกมา  ถอยแล้วปักหลักท้ายรถยิงต่อสู้ได้  คนร้ายยังหันเข้าไปหยิบของในรถของมัน โอกาสนี้และอีกโอกาสวิ่งไล่ตาม จะยิงเลยก็กลัวพลาด แต่ต้องยิงสู้หรือสกัดแล้ว  เพื่อนโดนยิงไป 2 คนเห็นๆ ไม่มีเวลาคิดแล้ว ..ขอแสดงความเสียใจอย่างมากด้วยครับ.. ไหว้

ท่านนี้เป็นนักข่าวครับ หนีออกมาได้ก็สุดยอดแล้วครับ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:15:05 AM »

เหตุเหนือการคาดหมายจึงเกิดการพลาดพลั้งต่อคนร้าย เป็นเหตุการณ์ที่พี่ๆเจ้าหน้าที่ตำรวจต้องพึงระวังให้มากยิ่งขึ้น ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติพี่น้องของเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งสองท่านด้วยครับ
tum1997 รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:25:11 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับญาติของเจ้าหน้าที่ทั้งสองนายด้วยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
และขอถามเป็นความคิดเห็นส่วนตัว
ถ้าเกิดกรณีแบบนี้ เป็นเหตุซึ่งหน้าถึงชีวิต เกิดมีประชาชนคนธรรมดาไม่ใช่ จนท.  ได้นำพา อวป.ติดตัวไปด้วยและใช้ยิงผู้ร้ายเพื่อช่วย จนท. ยิงต่อสู้กับคนร้าย(ยิงโดนผู้ร้ายเสียชีวิต หรือบาดเจ็บจนจับกุมได้ ) ประชาชนผู้นั้นจะมีความผิดนอกเหนือจาก นำพา อวป.ติดตัวไปในเมืองโดยไม่ได้รับอนุญาต และทำให้ผู้อื่นบาดเจ็บหรือเสียชีวิต อย่างไรบ้าง รบกวนท่านผู้รู้โปรดชี้แนะเพื่อเป็นแนวทางวิธีปฎิบัติอย่างถูกต้อง
ขอบคุณครับ  ไหว้

ผมกลัวว่าจะยิงผิดคนนะซิครับ เพราะไม่มีใครอยู่ในเครื่องแบบซะด้วย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:42:52 AM »

ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของตำรวจทั้งสองท่านด้วยครับ...

มีสองเรื่องคือ 1) จนท. ไม่ได้สวมเครื่องแบบ และไม่เห็นมีการแสดงตัวก่อนเข้าทำการตรวจค้นนะครับ, 2) หากมีเหตุให้ไม่สามารถสวมเครื่องแบบได้ ก่อนเข้าไปเปิดประตูรถน่าจะเลือกวิธีเข้าตรวจค้นทีรัดกุมกว่านี้ครับ เช่นตะโกนขอให้ชูมือ+ขอให้เห็นมือผู้ต้องหา และขณะเข้าตรวจค้นน่าจะมีเจ้าหน้าที่ท่านอื่นจ้องรออยู่ในลักษณะพร้อมยิงครับ...

เรื่องเห็นมือของเป้าหมายขณะเดินเข้าไปหา เป็นเรื่องสำคัญมาก... แม้แต่นายสมชายยังตะโกนบอกคนที่มากดกริ่งหน้าบ้านว่า"อย่าเอามือซุกชายเสื้อครับ" ผมกำลังเดินเข้าไปคุยที่ประตู...

เจ้าหน้าที่ของเราอาศัยความ"ใจถึง"เพราะไม่คิดว่าผู้ร้ายจะกล้ายิงก่อนครับ ที่ผ่านมาก็มักไม่มีอะไรเพราะดวงดี+ใครรอบคอบ มักโดนพรรคพวกล้อเอาว่า"ใจไม่ถึง -ขี้กลัว"... ขอให้กรณีนี้เป็นเคสสุดท้ายนะครับ...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:46:38 AM »

ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของตำรวจทั้งสองท่านด้วยครับ...

มีสองเรื่องคือ 1) จนท. ไม่ได้สวมเครื่องแบบ และไม่เห็นมีการแสดงตัวก่อนเข้าทำการตรวจค้นนะครับ, 2) หากมีเหตุให้ไม่สามารถสวมเครื่องแบบได้ ก่อนเข้าไปเปิดประตูรถน่าจะเลือกวิธีเข้าตรวจค้นทีรัดกุมกว่านี้ครับ เช่นตะโกนขอให้ชูมือ+ขอให้เห็นมือผู้ต้องหา และขณะเข้าตรวจค้นน่าจะมีเจ้าหน้าที่ท่านอื่นจ้องรออยู่ในลักษณะพร้อมยิงครับ...

เรื่องเห็นมือของเป้าหมายขณะเดินเข้าไปหา เป็นเรื่องสำคัญมาก... แม้แต่นายสมชายยังตะโกนบอกคนที่มากดกริ่งหน้าบ้านว่า"อย่าเอามือซุกชายเสื้อครับ" ผมกำลังเดินเข้าไปคุยที่ประตู...

เจ้าหน้าที่ของเราอาศัยความ"ใจถึง"เพราะไม่คิดว่าผู้ร้ายจะกล้ายิงก่อนครับ ที่ผ่านมาก็มักไม่มีอะไรเพราะดวงดี+ใครรอบคอบ มักโดนพรรคพวกล้อเอาว่า"ใจไม่ถึง -ขี้กลัว"... ขอให้กรณีนี้เป็นเคสสุดท้ายนะครับ...
เห็นด้วยกับพี่สมชายครับ
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:49:11 AM »

เห็นกรณีนี้แล้วนึกถึง ย้อนหลังสัก 7-8 ปี ยาบ้าแทบหมดประเทศ  Smiley ตอนนี้พ่อค้ายาใหญ่อีกแล้ว เศร้า ประเทศไทย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของตำรวจทั้ง 2 ด้วยครับ
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:12:03 AM »

เท่าที่ดู เหตุการณ์เกิดขึ้นเร็วมากจนจนท.อีกคนตั้งตัวไม่ทัน(อาจจะกำลังตกใจอยู่)ที่เห็นเพื่อนโดนยิง...
    แต่ตำรวจน่าจะมีวิธีที่ดีกว่านี้ในการจู่โจมเข้าจับกุมผู้ต้องสงสัย คือต้องรอให้แบ๊คอัพพร้อมก่อนถึงจะเข้าไป..เพราะเท่าที่เห็นรถติดไฟแดง
    และเหลือเวลาอีกตั้งเยอะกว่าจะไฟเขียว..เคสนี้น่าจะเป็นอุทาหรณ์ได้ดีในการเข้าจับกุมพ่อค้ายา และขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวเจ้าหน้าที่ทั้งสองด้วยครับ... ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:21:34 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งสองท่าน ขอให้ท่านทั้งสอง ไปสู่สุคติครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:47:44 AM »

... ขอแสดงความเสียใจ

... ประเมินคนร้ายต่ำเกินไป (ไม่ควรอย่างยิ่ง)

... การแจ้งข่าว ชัดเจนเพียงใดอย่างไร

... วิธีการเข้าชาร์จ น่าจะไม่ถูกต้อง (อีกหนึ่งตัวอย่าง ... ไทยแลนด์ only)

... อยากให้เอาข้อมูลนี้ ไว้ใช้สอนและย้ำแก่นักเรียนตำรวจทุกคน

... ถ้ามีตำรวจท่านอื่นในที่เกิดเหตุ ขอชมเชยที่ท่านไม่ "สาดกระสุน" เพิ่มเติม  เยี่ยม

เพราะอาจมี "ความสูญเสีย" มากกว่านี้ 

แต่ขอตำหนิ ที่ท่านไม่ได้ติดตามกดดันคนร้าย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:31:12 AM »

นักข่าว / ขอบคุณครับพี่วี.. ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 05:28:17 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์