เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:24:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองสั่งแว่นRudy Project เข้ามาเอง...ภาษี+ประกัน500จบถูกกว่าที่คิด  (อ่าน 18051 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:35:54 AM »

เมื่อวันก่อนผมทดลองสั่งแว่นแว่นRudy Project  รุ่นNoyzจากเวบ

http://www.otticanet.com/shopping-cart.cfm

เห็นว่าถูกดี เพราะเท่าที่เช็คมาราคา"ของหิ้ว"ขายในไทยที่เวบthaimtb.comอยู่ที่6,***-8,***บาท เช็คจากเวบร้านในอังกฤษเล่นผมซะ5พันยังไม่รวมภาษี....ขายในช็อปบ้านเราเริ่มต้นที่8,260บาท  ตกใจหน้าซีด

สั่งเจ้านี้เค้าคิดผม88$+ค่าส่ง33$=121$ เป็นเงินไทย3,993บาท

แต่วันนี้ทางร้านเมล์มาขอคำยืนยัน เพราะผมต้องลุ้นเอาเองว่าจะโดนภาษีหรือไม่.....หลังจากลองเช็คอัตราภาษีดู พบว่ามี2สำนัก พวกนึงบอกว่า5% อีกพวกนึงบอกว่า60%   บู่

กลั้นใจคำนวนค่าใช้จ่ายแบบที่โดนภาษีอย่างเลวร้ายที่สุดแล้ว พบว่ายังจบได้ที่5,636บาท ยังถูกกว่าซื้อของหิ้วอยู่3,000เลยนี่หว่า ก็เลยยืนยันการสั่งซื้อไป

1.ลุ้นว่าจะไม่โดนภาษี

2.ลุ้นว่าโดนภาษีเรต5%

3.ทำใจเอาไว้ว่าหากซวยสุดคือโดนภาษี60% ก็จะยังถูกกว่าซื้อช็อปอยู่เกือบเท่าตัว

เมื่อตอนค่ำทางร้านเมล์มายืนยันการจัดส่งแล้ว ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบ เผื่อจะได้สั่งของดีราคาถูกมาใช้กันครับ  Cheesy

คือว่า.....ผมกำลังลุ้น และเห่ออยู่น่ะ  Grin

**************************************************************************************************

07/05/53 ได้รับของแล้วครับ

ค่าของ+ขนส่ง+ประกัน...............4,044บาท

ของส่งถึงบ้านมีค่า
อากรขาเข้า................................  202บาท
ภาษีมูลค่าเพิ่ม............................  298บาท
สรุปว่าจ่ายหน้าบ้านอีก500บาทถ้วน

รวม 4,544บาท

ถูกกว่าซื้อในบ้านเราครึ่งนึงพอดี เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 02:39:37 PM โดย E_mail-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:56:15 AM »

อ้นเคยลองเทียบกับoakley แล้วครับ  เลนซ์ ยี่ห้อRudy Project   ดีกว่าเยอะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:33:19 AM »

มารอฟังผลงานพี่จ้าวก่อน  ได้ผลอย่างไรเผื่อได้ลอกเลียนแบบบ้าง Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:39:39 AM »

ผมรู้ว่าน้าจ้าวเบื่อง่าย .... ขอจองคิวแรกนะครับ ค่าส่งไม่ต้องรับถึงที่คงได้สักมื้อ

ไปส่งถึงที่ก็ได้มื้อนึงเหมือนกัน  ...... อิอิ  น้าจ้าวใจดี๊ ใจดี คิดแค่ครึ่งราคาเอง

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:36:36 AM »

ผมรู้ว่าน้าจ้าวเบื่อง่าย .... ขอจองคิวแรกนะครับ ค่าส่งไม่ต้องรับถึงที่คงได้สักมื้อ

ไปส่งถึงที่ก็ได้มื้อนึงเหมือนกัน  ...... อิอิ  น้าจ้าวใจดี๊ ใจดี คิดแค่ครึ่งราคาเอง

น้าปูปากหวานเลยนะครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:59:23 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก

เจอดอกนี้เข้าไป น่าว่าพี่จ้าว ยักหลังผีง แน่ ๆ  ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:43:49 AM »

ผมรู้ว่าลุงปูมีหลายอันแล้ว  เดี๋ยวลุงปูก็เบื่อ

ผมคิวแรกเลยนะครับ  ครึ่งราคาจากที่ลุงปูได้มาจากพี่จ้าว  ส่งเป็นพัสดุเก็บเงินปลายทางได้ครับ   คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:14:38 AM »

อิ อิ น่าสนใจมากครับ แต่ผมรู้ว่าน้าจ้าวเอ็นดูน้องก่อนครับ อิ อิ หลงรัก

นะ นะ น้าจ้าวเดี่ยวส่งรูปนางแบบที่ไปถ่ายให้ดูอีก Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:16:18 AM »

อิ อิ น่าสนใจมากครับ แต่ผมรู้ว่าน้าจ้าวเอ็นดูน้องก่อนครับ อิ อิ หลงรัก

นะ นะ น้าจ้าวเดี่ยวส่งรูปนางแบบที่ไปถ่ายให้ดูอีก Grin

แสดงว่าตาฟิ้งเป็นหลานไม่ใช่น้องพี่จ้าว  หมดสิทธิ์   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:21:43 AM »

อ้าว   ยี๊  เล่นปาดหน้ากันแบบนี้ ...... มายดวลกันดีกว่ายัยฟิ้ง   งอน

ตามคิวสิยะหล่อน   แลบลิ้น

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 06:39:43 PM »

อิ อิ อิ หน่วยข่าวกรองแจ้งมาทางpm.ว่า ของที่ผมสั่งอัตราภาษีแค่5%เท่านั้นครับ  Grin

หล่อจังตังค์ไม่ยุบ ฮี่ๆๆๆๆ  กิ๊วก๊าว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:40:16 PM »

ขอบพระคุณครับพี่   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ที่จะซื้อมาแจกพวกผม  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย อ่ะลั่นลา....   อ้นว่าเลนซ์มันไม่หลอกตาดีครับ สีที่ผ่านการกรองของเลนซ์มันไม่ค่อยเพี้ยน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:02:54 AM »

อิ อิ ภาษี5%  น้ำลายหก

อันของเมียที่สั่งจากเวบนี้ก็ส่งตามมาแย้ววววววว  หลงรัก

http://www.vision3k.com/brands/rudy-project-sungl./kalyos-girl.asp?mscssid=BBFG9Q9957N69HXW1J0S76R5GJ6TDX5B

อิ อิ อิ  Grin
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:07:59 AM »

ผมรู้ว่าลุงปูมีหลายอันแล้ว  เดี๋ยวลุงปูก็เบื่อ

ผมคิวแรกเลยนะครับ  ครึ่งราคาจากที่ลุงปูได้มาจากพี่จ้าว  ส่งเป็นพัสดุเก็บเงินปลายทางได้ครับ   คิก คิก คิก คิก

ผมยังไม่มีแว่น ใส่เลยครับ ลุง น่าจะกระเด็นมาแถวโคกโพธิ์ ซักอัน นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:10:45 AM »

Uploaded with ImageShack.us

จิ้มเพื่อฟังเพลง : คนรักเมีย.....  หลงรัก

เพลง : คนรักเมีย
ศิลปิน :
เนื้อเพลง :

เธอเป็นคนเดียวที่ใจของฉันยอม
เปลี่ยนแปลงตัวเอง
จากที่ไม่ได้เรื่องราวซักกะอย่าง
และเป็นคนเดียวที่ ฉันจะพยายาม
อยากจะขอเธอ ให้อดทนอีกต่อไป

พยายามซักเท่าไหร่
ฉันก็รู้ว่ายังไม่ไปถึงไหน

อย่างน้อยผู้ชายคนนี้ก็รักเมียมากที่สุด
อย่างน้อยผู้ชายคนนี้ก็รักเมียหมดหัวใจ
อย่างน้อยถ้าใครถามเธอก็ตอบเขาได้
ว่าอย่างน้อยเธอกำลังรักกับ
ผู้ชายที่รักเมียมากกว่าใคร

ไม่หล่อไม่ดีไม่มีอะไรได้เรื่องเลย
อ้วนๆ เชยๆ ซุ่มซ่ามอย่างเคย
เหมือนเดิมทุกๆ อย่าง
อยากให้เธอรู้ว่าฉันกำลังพยายาม
ที่จะร้องเพลง นี้ให้เพี้ยนน้อยที่สุด

แต่พยายามสักเท่าไร
ฉันก็รู้ว่ายังไม่ไปถึงไหน

อย่างน้อยผู้ชายคนนี้ก็รักเมียมากที่สุด
อย่างน้อยผู้ชายคนนี้ก็รักเมียหมดหัวใจ
อย่างน้อยถ้าใครถามเธอก็ตอบเขาได้
ผู้ชายที่รักเมียมากกว่าใคร

ผู้ชายที่รักเมียสุดหัวใจ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 01:16:19 AM โดย E_mail-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์