เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:29:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองสั่งแว่นRudy Project เข้ามาเอง...ภาษี+ประกัน500จบถูกกว่าที่คิด  (อ่าน 18061 ครั้ง)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:11:18 AM »

ผมใช้มา หลายอันแล้วครับพี่ confirm ว่าดีจริงครับ ใส่จน frame ลอก แล้วก็ซื้อใหม่มาอีก แล้วก็ซื้อมาสำรองอย่างละอัน

ทำตกทะเลที่เกาะพีพี หายไปสิบวัน แล้วมีคนงมเจอแล้วส่งมาให้ สภาพยังเหมือนเดิมเลยครับ

ถามๆพี่ๆ นักกีฬาท่านอื่นๆ ได้ครับ เลิกใช้ยี่ห้ออื่นกันหมดครับ

มาใช้ของ Rudy อย่างเดียว แนะนำเลนส์ Polar 3FX ครับพี่

สุดยอดครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 01:20:00 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:18:27 AM »

Kabrioอันที่ใช้ประจำกระเด็นหายไปตอนรถคว่ำครับ ลองซื้อยี่ห้ออื่นที่มีขายแถวนี้ ใช้แล้วไม่ถูกใจ เลยต้องขวนขวายกลับมาใช้ยี่ห้อเดิม  เยี่ยม
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:22:03 AM »

ลองดูที่นี่ก็ได้ครับ มีราคาดีๆ หลายรุ่นครับ แต่เค้าไม่ส่งเมืองไทยนะครับพี่

ต้องหาเพื่อนที่ US สั่งไปไว้ที่โน่นก่อนครับ

http://www.e-rudy.com/index_inner_all.php?group_id=5

ผมเคยได้ Kabrio เลนส์ Polar 3 FX มาอันละ 130 US เองครับ (แต่ตอนนี้หมดไปแล้ว)

We can either find the way or make one.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:40:06 AM »

ขอบคุณครับ เวบที่คุณโทนี่แนะนำ ผมเคยตามลิงค์จากเวบthaimtbเข้าไปดูแล้ว

เวบอิตาลีที่ผมสั่งNoyzมาถูกกว่าครึ่งนึงครับ แต่ยังคงขอบคุณหลายๆจ้ะ  หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:45:30 AM »

พี่จ้าวจะสั่งมาใหม่เมื่อไรบอกด้วย...

กำลังอยากได้สักอัน...

อยากได้คลิปมาตัดเลนส์สายตาใส่ด้วยน่ะ... Cheesy
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 02:09:16 AM »

สั่งไปแล้วครับพี่รุต ทางร้านที่อิตาลี+อังกฤษเมล์มาแจ้งการส่งแล้ว

ตอนนี้เหลือแต่รอดูผล ว่าค่าใช้จ่ายประเภทภาษี+ค่าธรรมเนียมจะจบที่เท่าไหร่

Noyzที่ผมสั่ง ติดคลิปเลนส์สายตาได้ด้วยหล่ะ  Cheesy
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 08:01:50 AM »

พี่จ้าวจะสั่งมาใหม่เมื่อไรบอกด้วย...

กำลังอยากได้สักอัน...

อยากได้คลิปมาตัดเลนส์สายตาใส่ด้วยน่ะ... Cheesy

...Rudy เป็นแว่นที่น่าใช้มากยี่ห้อนึงเลยครับหมอ ใช้แล้วไม่ผิดหวังแน่ๆ ของผมเป็น EXCEPTION EVO ที่มี Rx เช่นกันครับ...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:12:11 PM »

กระตุ้นต่อมอยากอีกแระ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 05:06:43 PM »

...สงสัยต้องฝากคุณโอเช็คราคาที่สิงคโปร์บ้างแล้ว ถ้าผมจำไม่ผิดตัวแทน Rudy ที่สิงคโปร์อยู่บน Beach Rd. ใกล้ๆ กับ Gateway Building ครับ...  Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 05:15:21 PM »

...สงสัยต้องฝากคุณโอเช็คราคาที่สิงคโปร์บ้างแล้ว ถ้าผมจำไม่ผิดตัวแทน Rudy ที่สิงคโปร์อยู่บน Beach Rd. ใกล้ๆ กับ Gateway Building ครับ...  Grin

น้องโอจ๋า...พลีส... หลงรัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 06:43:14 PM »

ความพยายามก็คือความพยายามขอรับอาหมอ ...... ฮี่ ๆๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 05:32:24 PM »

ช่วงนี้ยังไม่มีโปรแกรมไปsinเลยอ่ะค่ะ หากมีไปเมื่อไหร่จะแจ้งแถลงไข Grin

พี่หมอต้องมากระซิบข้างหูค่ะ ยิ้มีเลศนัย

ความพยายามก็คือความพยายามขอรับอาหมอ ...... ฮี่ ๆๆ

อิอิ... คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 05:49:45 PM »

วันนี้ลองดูๆว่ารุ่นไหนถูกใจบ้าง และแล้วก็มาเจอรุ่นนี้ค่ะ KEJA แต่มันมี KEJA 63, 64 และ 65 ให้เลือก โอควรจะเลือกยังไง ให้ขนาดมันพอดีกับหน้าเราอ่ะคะ เพราะเห็นราคา63มันถูกกว่า64 และ 65 แต่กลัวซื้อมาแล้วมันจะเล็กเกินไปสำหรับเราอ่ะค่ะ Cheesy

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 05:55:26 PM »

ช่วงนี้ยังไม่มีโปรแกรมไปsinเลยอ่ะค่ะ หากมีไปเมื่อไหร่จะแจ้งแถลงไข Grin

พี่หมอต้องมากระซิบข้างหูค่ะ ยิ้มีเลศนัย

อิอิ... คิก คิก

...ได้ฟังแค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับคุณโอ...   Grin Grin Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 02:36:33 PM »

ได้รับของแล้วครับ

ค่าของ+ขนส่ง+ประกัน...............4,044บาท

ของส่งถึงบ้านมีค่า
อากรขาเข้า................................  202บาท
ภาษีมูลค่าเพิ่ม............................  298บาท
สรุปว่าจ่ายหน้าบ้านอีก500บาทถ้วน

รวม 4,544บาท

ถูกกว่าซื้อในบ้านเราครึ่งนึงพอดี  เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์