เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:25:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเครื่องไส่รถ(อีกแล้วครับท่าน)  (อ่าน 4942 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:26:16 PM »

จะวางเครื่องควรดูงบด้วยนะครับ  งบประมาณคือปัจจัยหลักๆๆ 
เครื่องบางยี่ห้ออย่า 3s GTE เหมาะกับงบน้อยๆๆ
เครื่อง SR 20 DET เหมาะกับงบสูงขึ้นมาหน่อยนะครับ 

แนะนำว่าควรตั้งสะเป็กมาอยากทำซักกี่ม้า  จะได้เฝื่อราคาช่วงล่างใหม่ที่จะรองรับแรงม้าที่เพิ่มขึ้นมาได้   และระบบเบรคที่อาจจะต้องอัพเกรดครับ      ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:34:57 PM »

วางแบบขับหลังแต่ขับหน้านี้ก็มีออดี้  ลองหาที่โกดังเฮียเซี๊ยะ พระราม5 ดู เขามีหัวตัดรถยุโรป/ญี่ปุ่น

และรถยุโรปที่ขายในญี่ปุ่นและตัดมาขายก็มี
รูปแรกแสดงถึงชุดเกียร์ที่วางแบบขับหลังแต่เพลาจะโผล่ข้างซ้าย-ขวา มาขับเพลาหน้า
(แต่ตัวนี้อาจเป็นขับ4ควอตโตรเพราะเห็นมีโผล่ออกไปเพลาหลัง)

ส่วนต่อไปนี้เป็นเครื่องยนต์บล็อคต่างๆของออดี้ล้วนๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 10:20:27 PM โดย Southlander:รักในหลวง » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:33:47 AM »

ถ้าจะวางใหม่แนะนำเครื่องรุ่นเดิมที่ติดรถ+เก็บเครื่องเก่าเป็นอะใหล่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่อยากแนะนำว่า ขายไปเถอะ แล้วหาคันที่มีอะใหล่ทั่วไปเสียตรงช่างทั่วไปก็ซ่อมใด้ เยี่ยม เยี่ยม

รักเธอ....ประเทศไทย
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 11:24:46 AM »

ปวดกระบาล Huh Huh

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:17:43 AM »

ลีเจ้ง Grin  ไม่รู้ว่ามันสามารถเอาตัวไหนใส่แทนได้บ้าง  ลองถามร้านเซียงกงหลายๆร้านดูนะครับ  เพราะเขารื้อและประกอบ อยู่ประจำ
รถรุ่นนี้ไม่อาจหายากสักหน่อย  เออ...นำเข้าจากเขมรตี้น้าบ่าว Grin

ไม่ใช่ลีเจ้งนะพี่ มันเป็นแอคคอร์ดอินสไปรท์   นำเข้าจากกรุงเทพนี่แหละ ขำก๊าก

ถ้าจะวางใหม่แนะนำเครื่องรุ่นเดิมที่ติดรถ+เก็บเครื่องเก่าเป็นอะใหล่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่อยากแนะนำว่า ขายไปเถอะ แล้วหาคันที่มีอะใหล่ทั่วไปเสียตรงช่างทั่วไปก็ซ่อมใด้ เยี่ยม เยี่ยม

ช่างที่บ้านซ่อมได้หมด อะหลั่ยส่วนมากใช้แอคคอร์ดแทนได้ แต่ระบบหล่อเย็นมันวุ่นวายพิลึก

ซื้อเครื่องที่ http://www.shopalai.com/

ติดต่อเอาไปวางที่ http://www.volvomania.com/forum/index.php?topic=17139.0 น่าจะจบครับ

อู่วางเครื่องที่แนะนำค่าวางแพงกว่าที่อื่น3,000-5,000 แต่รับประกันว่าเนี๊ยบ ไวริ่งครบๆ จูนละเอียดยิบ ..... ไม่เคยมีใครต้องวิ่งเข้าซ้ำ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 09:36:02 PM »

ปวดกระบาล Huh Huh

พอกัน Grin
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:19:39 PM »

แนวๆเดียวกัน ลองเช็คเครื่องซูบารุ EJ25 ตัวขับหน้า หรือตัดชุดขับหลังออก...
ถ้าลงได้นะครับ...
รถเลจเจนท์นี้ตัวใหญ่ กลัวซีซี ไม่ถึง2500 จะออกตัวเหนื่อย...

หรือไม่ก็หาเครื่องขับหน้าซีซีสูง ไปเลยแต่ต้องเช็คขนาดห้องเครื่องให้ดีๆ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 01:32:27 PM »

ตอนนี้เพื่อนผมอยู่ญี่ปุ่น  มาซื้อเครื่องลงตู้คอนเทรนเนอร์  อยากได้รุ่นไหน  รหัสอะไร  บอกมาได้ครับ  จะให้เค้าจัดหาให้ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 01:58:57 PM »

เครื่องเดิมเป็นอะไรหรือครับ ถึงได้อยากเปลี่ยน ?

ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยนเครื่อง ผมอยากแนะนำให้ใช้เครื่องตรงรุ่นของมันเอง หรือเอาตัว top ของรุ่นมาลง(ถ้ามี)

การเปลี่ยนเครื่องข้ามสายพันธุ์เป็นเรื่องใหญ่ แล้วต้องยอมรับกับมูลค่าของรถที่หดหายจนแทบไม่เหลือราคา เมื่ออยากขาย
ยิ่งเป็นเครื่องวางตามยามแต่ขับหน้าด้วยแล้ว ยิ่งยุ่งยากมาก โอกาสที่จะบานปลาย ทำไม่รู้จักจบมีสูง

ถ้าเบื่อมันจริงๆก็ขายเถอะครับ ตามสภาพ .. แล้วเอาเงินไปซื้อของเล่นใหม่ที่เล่นง่ายกว่าตัวนี้ดีกว่า

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 02:39:42 PM »

ตอนนี้เพื่อนผมอยู่ญี่ปุ่น  มาซื้อเครื่องลงตู้คอนเทรนเนอร์  อยากได้รุ่นไหน  รหัสอะไร  บอกมาได้ครับ  จะให้เค้าจัดหาให้ Grin

เครื่องผมคือ ฮอนด้า เอ 20 ฝาดำครับ พี่สนธ์ แต่ยังไม่สั่งนะครับ เดี๋ยวนี้ผมรอคำตอบจากเพื่อนที่เชียงกงก่อน รู้สึกว่าในไทยเราก็มีอยู่ ยังไงจะติดต่อพี่อีกที ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

เครื่องเดิมเป็นอะไรหรือครับ ถึงได้อยากเปลี่ยน ?

ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยนเครื่อง ผมอยากแนะนำให้ใช้เครื่องตรงรุ่นของมันเอง หรือเอาตัว top ของรุ่นมาลง(ถ้ามี)

การเปลี่ยนเครื่องข้ามสายพันธุ์เป็นเรื่องใหญ่ แล้วต้องยอมรับกับมูลค่าของรถที่หดหายจนแทบไม่เหลือราคา เมื่ออยากขาย
ยิ่งเป็นเครื่องวางตามยามแต่ขับหน้าด้วยแล้ว ยิ่งยุ่งยากมาก โอกาสที่จะบานปลาย ทำไม่รู้จักจบมีสูง

ถ้าเบื่อมันจริงๆก็ขายเถอะครับ ตามสภาพ .. แล้วเอาเงินไปซื้อของเล่นใหม่ที่เล่นง่ายกว่าตัวนี้ดีกว่า

เครื่องเดิมมันชาร์ปละลายครับ เครื่องร้อนบ่อยๆ เพราะระบบหล่อเย็นมันมีสายยางต่อไปมาหลายที่
และโพรงน้ำภายในเครื่องก็ดูแล้วซ่อมไม่คุ้มครับ ช่างแนะนำว่าหาเครื่องใหม่แบบเดิมมาไส่ดีกว่านะครับ

bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 01:06:43 PM »

ฮอนด้า วิคเกอร์  น่าจะเหนื่อยหน่อย  ลองถาสาวกฮอนด้าชัวร์สุดคับ

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 01:31:57 PM »

Grinขอสอบถามท่านเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ ว่าทำไมเครื่องยนต์ใหม่จากศูนย์ถึงไม่มีขายครับ(หรือว่ามันแพง)ขอบพระคุณครับ ไหว้

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 02:06:13 PM »

Grinขอสอบถามท่านเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ ว่าทำไมเครื่องยนต์ใหม่จากศูนย์ถึงไม่มีขายครับ(หรือว่ามันแพง)ขอบพระคุณครับ ไหว้
        พี่วิชัยลองถามราคา
ชุดเกียร์ออโต้เบิกห้าง ดูเล่น ๆ ก็ได้ ครับ
ได้ยินราคาแล้วรับรองแทบเป็นลม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:03:52 AM »

ไม่ใช่แค่เป็นลม สลบเลยหละครับ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:11:28 AM »

ถึงมีก็คงไม่มีคนซื้อ
หรือมีไว้เพื่อเคลมให้ลูกค้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์