เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:31:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชายชรากับลังเหล็ก สอนใจครับ  (อ่าน 3310 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 11:37:55 AM »

ผมต้องขอโทษ ท่าน ninjaZ-รักในหลวง ไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ
และผมก็ PMไปขอโทษ เป็นการส่วนตัว  แล้วครับ   ไหว้ ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:38:15 PM »

คัดลอกบทความของผู้อื่น  โดยไม่ได้รับอนุญาต เสมือนหลอกคนอื่นให้เข้าใจว่าเป็นบทความของตนเอง
เลวร้าย ละเมิดลิขสิทธิ์  ผลงานงานของผู้อื่น  อย่างไม่น่าให้อภัย  ไม่น่าชื่นชมยินดี  ครับ

Smiley เป็นนิทานพื้นบ้านครับ เล่าต่อๆ กันมา ผมก็เคยโพสไว้ที่นี่ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=74315.0

เห็นเป็นนิทานที่สอนใจได้ดี เลยนำมาให้เพื่อนๆได้อ่าน  นำมาจากที่นี่อีกที http://www.everykid.com/nitan2/oldman_iron%20box/index.html

Cheesy อย่าเข้าใจผิด ที่นี่ก็ไม่ใช่ต้นฉบับครับ http://www.gungold.com/forums/index.php?topic=12453.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 03:38:43 PM โดย วัฒน์ ♥รักในหลวง♥ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:17:35 PM »

ผมไม่เห็นจะน่าเกลียดตรงไหนถ้าเราให้เกียรติโดยการอ้างถึงที่มาไว้ด้วย
อีกอย่างสมัยนี้สังคมออนไลน์เรื่องการอ้างกันไปมามันเป็นเรื่องปกติเกิดขึ้นทุกวัน

และอยากบอกว่าบทความต่างที่เอามาโพสท์บนเว๊บไซท์และคำว่า เว๊บไซท์ ก็บ่งบอกอยูแล้วว่า
เป็นโลกของสังคมข่าวสารแบบเปิดกว้างสู่สังคมโลกหากใครไม่อยากให้บทความของตนเผยแพร่ก็ไม่ต้องเอามาเผยแพร่
เมื่อเอามาเผยแพร่ก็ต้องทำใจว่าเหมือนพ่นควันบุหรี่ออกจากปากไปแล้วยากจะควบคุม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ninjaZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:32:02 PM »

เรื่องเก่ามาเล่าใหม่
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 03:30:13 PM »

ผมยังไม่เคยอ่าน ก็ถือว่าเป็นเรื่องใหม่สำหรับผมครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 03:42:56 PM »

Smiley เรื่องดีๆ เล่ากี่ครั้งก็ได้ครับ ดูที่เจตนา ไม่ควรตำนิเพื่อน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:00:17 PM »

เรื่องจริงมีเลวร้ายกว่านี้หลายเท่าครับ  
คัดลอกบทความของผู้อื่น  โดยไม่ได้รับอนุญาต เสมือนหลอกคนอื่นให้เข้าใจว่าเป็นบทความของตนเอง
เลวร้าย ละเมิดลิขสิทธิ์  ผลงานงานของผู้อื่น  อย่างไม่น่าให้อภัย  ไม่น่าชื่นชมยินดี  ครับ

แค่บอกเตือนกันดี ๆ ก็ได้ครับ  เรื่องดี ๆ นำมาบอกเล่าต่อ ๆ กัน   ๑  บทความอาจมีเป็นร้อยคนที่นำไปเผยแพร่ต่อ

บทความนี้ผมก็ยังไม่เคยอ่าน   แล้วคุณ ninjaZ-รักในหลวง  มีอะไรดี ๆ ให้เพื่อน ๆ ได้อ่านรึยังครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2010, 03:22:42 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:09:23 PM »

แค่บอกเตือนกันดี ๆ ก็ได้ครับ  เรื่องดี ๆ นำมาบอกเล่าต่อ ๆ กัน   ๑  บทความอาจมีเป็นร้อยคนที่นำไปเผยแพร่ต่อ

บทความนี้ผมก็ยังไม่เคยอ่าน   แล้วคุณ ninjaZ-รักในหลวง  มีอะไรดี ๆ ให้เพื่อน ๆ ได้อ่านึยังครับ  Cheesy
เยี่ยมครับ ท่าน Sitthipong เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
kitmps
LOVE THAILAND AND THE KING
Newbie
*

คะแนน 0

ไม่ใช่พ่อที่ดีที่สุด แต่เป็นพ่อที่รักหนูที่สุดนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 02:44:47 PM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นทั้ง ลูก และ พ่อ เหมือนกันครับ

ได้อ่านแล้ว ดีครับ เป็นสิ่งเตือนใจได้มาก ขอคุณครับ

การกระทำอยู่เหนือคำพูด และจงมีสติอยู่เสมอ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์