เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:23:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเช้าโดนเด็กแว๊นปาหินใส่รถ  (อ่าน 3660 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 06:39:38 AM »

เนื่องจากเวลาประมาณ 05.30 ผมกับแฟนขับรถออกจากที่พักเพื่อจะไปส่งแฟนขึ้นเวร (แฟนเป็นพยาบาล )  พอออกจากถนนกิ่งแก้วเข้าบางนา - ตราด เจอไอ้พวกเด็กเลวมันปิดถนนเพื่อแข่งรถครับ  เห็นมอเตอร์ไซค์ประมาณ 50 คันขึ้นไป ยังมีรถกระบะ รถเก๋ง อีกเป็นสิบคัน  จอดขวางไม่ให้รถขึ้นทางด่วน ผมเลยให้แฟนขับแทนแล้วเตรียมพร้อมโดยหยิบ G 19 ออกมา ขึ้นลำเตรียมพร้อม ส่วนแฟนผมมี m 60 ฟูลลักส์ เลยบอกแฟนว่าขับเลี่ยงมันไปทางซ้ายเถอะ  พอขับไปได้ซักพักกลุ่มพวกมันก็วงแตก  สงสัยว่าตำรวจคงจะมา ... ผมก็คิดว่าไม่มีอะไรแล้วแต่พอขับมาถึงบิ๊กซีบางนา  ก็เจอมอเตอร์ไซค์  3 - 4 คันบึ่งแซงรถผมไปส่วนไอ้คันซ้ายมือมันขว้างก้อนหินมาที่รถผมดังปึ้งโดนเข้าที่ประตูหน้าด้านซ้ายแต่โดนตรงส่วนล่างน่ะครับดีที่ไม่โดนกระจก  แฟนผมตกใจมาก  ผมเลยหยิบปืนแล้วเล็งไปที่มันกะยิงแม่งให้ร่วง  .... แต่แฟนผมกดมือผมเอาไว้ขอร้องผมว่าปล่อยมันไปเถอะ  ส่วนพวกมันก็ขับหนีไปเรียบร้อยแล้ว  ผมโกรธมากอยากจะยิงมันทิ้งจริงๆ  Angry แต่พอคิดดูอีกทีเลยยั้งใจเอาไว้ได้  ถ้าผมยิงไปแล้วโดนพวกมันตาย  คนที่เสียใจที่สุดคือ พ่อ แม่ ของพวกมันเอง ส่วนผมคงโดนจับและโดนข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนา  ....... หวังว่าผมคงไม่เจอเหตุการณ์แบบนี้อีกและขอให้พี่ๆ ทุกท่านอย่าเจอแบบผมเลยครับ  ไหว้

Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 06:49:30 AM »

เมื่อไรไอ้พวกเหล่านี้จะสำนึกนะ ที่มันรอดตายมาทุกวันนี้ไม่ใช่้เพราะขับเก่ง แต่เพราะความเมตตาของคนอื่นต่างหาก เฮ้อ......... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  ผมก็ทำงานแถวบางนาเหมือนกันครับ 
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 06:53:24 AM »

ดีแล้วละครับที่แฟนน้าเทพยับยั้งไว้  หาไม่คงเป็นเรื่องราวใหญ่โต

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 07:26:39 AM »

..เห็นด้วยกะ.ลุงปู.ครับดีแล้วล่ะ.น้าเทพ.เกิดยิงไปวุ่นวายเปล่าๆครับ.. ไหว้

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:11:04 AM »

..เห็นด้วยกะ.ลุงปู.ครับดีแล้วล่ะ.น้าเทพ.เกิดยิงไปวุ่นวายเปล่าๆครับ.. ไหว้

แต่มันก็น่าแค้นใจนะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:43:28 AM »

ดีแล้วละครับที่แฟนน้าเทพยับยั้งไว้  หาไม่คงเป็นเรื่องราวใหญ่โต

ก็เกือบไปแล้วเหมือนกันครับน้า PU45™ น้าพงษ์  ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:53:30 AM »

แบบนี้ถ้าจำหน้าได้ตามเช็คบิลทีหลัง เอาแบบเบาะๆเย็บสักสี่สิบห้าเข็ม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 09:42:12 AM »

ถ้าจำหน้าได้แล้วเป็นแถวบ้านนอกหน่อย  หากระบะเก่าขับเบียดลงข้างทางเลย   Cool

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:09:41 AM »

กลางคืน ดึกๆ เปลี่ยวๆ......... แล้วหายไปกับสายลม...ใครจะรู้
ยิ่งพวกขยะสังคม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:28:46 AM »

โดนขว้างก็เอากันชนหน้าสะกิดล้อมันซักหน่อยสิครับพี่ ให้มันได้มีแผลถลอกเป็นที่ระลึกความคะนองซักหน่อยพอแสบๆคันๆ

ถ้าตำรวจถามก็บอกว่าโดนมันปารถแล้วตกใจหักหลบไปโดนแค่นั้นเอง
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:38:05 AM »

ขับตามมันจนถึงบ้านแล้วฆ่ามันยกครัวเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:54:03 AM »

ดีแล้วครับ ใจเย็นๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:55:27 AM »

โดนขว้างก็เอากันชนหน้าสะกิดล้อมันซักหน่อยสิครับพี่ ให้มันได้มีแผลถลอกเป็นที่ระลึกความคะนองซักหน่อยพอแสบๆคันๆ

ถ้าตำรวจถามก็บอกว่าโดนมันปารถแล้วตกใจหักหลบไปโดนแค่นั้นเอง
ทำแบบนั้นไม่ได้ครับ
1.แฟนผมเป็นคนขับ
2.ระยะห่างกันพอสมควร
3.ในใจตอนนั้นกะจะยิงมันท่าเดียว  Angry
       ขับตามมันจนถึงบ้านแล้วฆ่ามันยกครัวเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อันนี้เข้าท่าแฮะ  ยิ้มีเลศนัย แต่ก็ทำไม่ได้อีกนั่นแหละครับ  เศร้า ส่วนตอนนี้แฟนผมแจ้งความเรียบร้อยแล้วครับ  ไหว้

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:28:28 AM »

เรื่องแบบนี้ ใครไม่เจอกับตัว ไม่รู้จริงๆ ........  ตกใจหน้าซีด

ยินดีด้วยที่ผ่านเหตุการณ์มาได้โดยสวัสดิภาพ ...  Grin

ไร้คำกล่าว............................................
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:03:52 PM »

ทำแบบนั้นไม่ได้ครับ
1.แฟนผมเป็นคนขับ
2.ระยะห่างกันพอสมควร
3.ในใจตอนนั้นกะจะยิงมันท่าเดียว  Angry

ดีแล้วครับ ที่พี่เป็นคนใจเย็น 
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์