เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:17:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเช้าโดนเด็กแว๊นปาหินใส่รถ  (อ่าน 3650 ครั้ง)
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:55:26 PM »

หากพฤติกรรมไม่ก้าวร้าวและมุ่งหมายทำร้ายเราก็ปล่อยให้ไปบวกกับสิบล้อหรือบวกกันเองเถอะครับ...แต่หากมีท่าทีตรงกันข้ามดังกล่าวก็คงต้องป้องกันตัวเองตามความเหมาะสมแล้วล่ะครับ...

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 02:00:52 PM »

เนื่องจากเวลาประมาณ 05.30 ผมกับแฟนขับรถออกจากที่พักเพื่อจะไปส่งแฟนขึ้นเวร (แฟนเป็นพยาบาล )  พอออกจากถนนกิ่งแก้วเข้าบางนา - ตราด เจอไอ้พวกเด็กเลวมันปิดถนนเพื่อแข่งรถครับ  เห็นมอเตอร์ไซค์ประมาณ 50 คันขึ้นไป ยังมีรถกระบะ รถเก๋ง อีกเป็นสิบคัน  จอดขวางไม่ให้รถขึ้นทางด่วน ผมเลยให้แฟนขับแทนแล้วเตรียมพร้อมโดยหยิบ G 19 ออกมา ขึ้นลำเตรียมพร้อม ส่วนแฟนผมมี m 60 ฟูลลักส์ เลยบอกแฟนว่าขับเลี่ยงมันไปทางซ้ายเถอะ  พอขับไปได้ซักพักกลุ่มพวกมันก็วงแตก  สงสัยว่าตำรวจคงจะมา ... ผมก็คิดว่าไม่มีอะไรแล้วแต่พอขับมาถึงบิ๊กซีบางนา  ก็เจอมอเตอร์ไซค์  3 - 4 คันบึ่งแซงรถผมไปส่วนไอ้คันซ้ายมือมันขว้างก้อนหินมาที่รถผมดังปึ้งโดนเข้าที่ประตูหน้าด้านซ้ายแต่โดนตรงส่วนล่างน่ะครับดีที่ไม่โดนกระจก  แฟนผมตกใจมาก  ผมเลยหยิบปืนแล้วเล็งไปที่มันกะยิงแม่งให้ร่วง  .... แต่แฟนผมกดมือผมเอาไว้ขอร้องผมว่าปล่อยมันไปเถอะ  ส่วนพวกมันก็ขับหนีไปเรียบร้อยแล้ว  ผมโกรธมากอยากจะยิงมันทิ้งจริงๆ  Angry แต่พอคิดดูอีกทีเลยยั้งใจเอาไว้ได้  ถ้าผมยิงไปแล้วโดนพวกมันตาย  คนที่เสียใจที่สุดคือ พ่อ แม่ ของพวกมันเอง ส่วนผมคงโดนจับและโดนข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนา  ....... หวังว่าผมคงไม่เจอเหตุการณ์แบบนี้อีกและขอให้พี่ๆ ทุกท่านอย่าเจอแบบผมเลยครับ  ไหว้
ส่วนใหญให้ท้ายลูกครับพ่อแม่สมัยนี้ใช้เงินเลี้ยงลูก    ต้องระวังนะครับพี่ พวกนี้บางทีเป็นพวกเด็กส่งยาก็เยอะ   มันก็พกเหมือนที่พี่พก  พวกนี้เท่าที่ผมเคยๆๆคุยด้วยกลัวเจ็บครับไม่ได้กลัวตาย  สงสัยเขตุบางนาเค้าปราบจริง เลยหนีจากอุดมสุขไปแถวกี่งแก้วแล้ว  เท่าที่พอจะทราบก็มีพวกผู้ใหญ่หนุนเหมือนกันนะครับพี่พวกนี้     เวลาแข่งทีสมัยก่อนคืนหนึ่งเงินหมุนเวียนเยอะอยู่ไม่รู้เดี่ยวนี้ยังมีไหม   

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 02:55:39 PM »

อ้างจาก ขุนช้าง-รักในหลวง
ส่วนใหญให้ท้ายลูกครับพ่อแม่สมัยนี้ใช้เงินเลี้ยงลูก    ต้องระวังนะครับพี่ พวกนี้บางทีเป็นพวกเด็กส่งยาก็เยอะ   มันก็พกเหมือนที่พี่พก  พวกนี้เท่าที่ผมเคยๆๆคุยด้วยกลัวเจ็บครับไม่ได้กลัวตาย  สงสัยเขตุบางนาเค้าปราบจริง เลยหนีจากอุดมสุขไปแถวกี่งแก้วแล้ว  เท่าที่พอจะทราบก็มีพวกผู้ใหญ่หนุนเหมือนกันนะครับพี่พวกนี้     เวลาแข่งทีสมัยก่อนคืนหนึ่งเงินหมุนเวียนเยอะอยู่ไม่รู้เดี่ยวนี้ยังมีไหม  
[/quote] ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ  บวกกับเหตุการณ์บ้านเมืองแบบนี้ทำให้ผม  ต้องพกปืนตลอดเวลา มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าถึงเวลาใช้แล้วไม่มี  Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:16:22 PM »

ครับพี่  มีแล้วก็ต้องภาวนาว่าอย่าได้ใช้  Grin Grin Grin Grin Grin  18ล้อแถวบางนามีเยอะครับ  ถ้ามันโดนยิงก็ของให้กลิ้งไปทางเลนซ้าย คิก คิก คิก คิก คิก คิก บิ๊กซีนี้ใช่แถวๆๆตรงตลาดบางพลีหรือเปล่าครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
บานไม่รู้โรย คิคิ
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:28:58 PM »

ส่วนใหญให้ท้ายลูกครับพ่อแม่สมัยนี้ใช้เงินเลี้ยงลูก    ต้องระวังนะครับพี่ พวกนี้บางทีเป็นพวกเด็กส่งยาก็เยอะ   มันก็พกเหมือนที่พี่พก  พวกนี้เท่าที่ผมเคยๆๆคุยด้วยกลัวเจ็บครับไม่ได้กลัวตาย  สงสัยเขตุบางนาเค้าปราบจริง เลยหนีจากอุดมสุขไปแถวกี่งแก้วแล้ว  เท่าที่พอจะทราบก็มีพวกผู้ใหญ่หนุนเหมือนกันนะครับพี่พวกนี้     เวลาแข่งทีสมัยก่อนคืนหนึ่งเงินหมุนเวียนเยอะอยู่ไม่รู้เดี่ยวนี้ยังมีไหม   

บิ๊กซีนี้ใช่แถวๆๆตรงตลาดบางพลีหรือเปล่าครับ

Ha Ha  อย่าฮาเรยอ่ะค่ะ  พี่จ้าง  55555555555

ยุบสภา คืนเร็กเก้ห้ายประชาชน  คิ คิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:30:58 PM »

ครับพี่  มีแล้วก็ต้องภาวนาว่าอย่าได้ใช้  Grin Grin Grin Grin Grin  18ล้อแถวบางนามีเยอะครับ  ถ้ามันโดนยิงก็ของให้กลิ้งไปทางเลนซ้าย คิก คิก คิก คิก คิก คิก บิ๊กซีนี้ใช่แถวๆๆตรงตลาดบางพลีหรือเปล่าครับ
บิ๊กซีที่ติดกับเซ็นทรัลบางนาน่ะครับพี่  ฝั่งเดียวกับ รพ.ไทยนครินณ์ ( เขียนผิดรึป่าวเนี่ย )  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:46:57 PM »

Grin Grin Grin แหมๆๆ  มันเลยตรงหลวงพ่อโตไปนิสนึง ก็มีบิ๊กซีนะ แฮะๆๆ ผมก็ปล่อยไก่ตัวอย่างใหญ่ แฮะๆๆ (แถรอดไหมเนี้ย)
แถวตรงนั้นปกติมันไม่น่าจะแข่งนะครับ  เมื่อก่อนผมกลับจากเล่นกีฬาตีสามตีสี่จะมาเจอแถว กม. ๕ กม ๖ มากกว่า  เท่าที่ถามๆๆหลังๆๆมันหนีตำรวจไปแข่งแถวบางพลี    ถ้าแถวเซ็นทรัลผมจำได้ว่ามีสองคดีใหญ่ๆๆ ที่เป็นข่าว คดีนึงก็เกิดกับคนรู้จักของสมาชิกในเวปเรานี้ละครับ ที่ไปยิงกลางงานเลี้ยงบริษัทเค้าถ้าจำไม่ผิด    โหแล้วแถวนั้นซอยทะลุกันบานเลย  ข้างในอย่างกับเขาวงกต ยิ่งซอยก่อนถึงเซ็นทรัลบางนา ข้างในนี้ทะลุไปได้ทั่วเลย ขอบคุณนะครับ  วันหลังกลับบ้านดึกๆๆจะได้ระวังตัวมากขึ้น 

ส่วนใหญให้ท้ายลูกครับพ่อแม่สมัยนี้ใช้เงินเลี้ยงลูก    ต้องระวังนะครับพี่ พวกนี้บางทีเป็นพวกเด็กส่งยาก็เยอะ   มันก็พกเหมือนที่พี่พก  พวกนี้เท่าที่ผมเคยๆๆคุยด้วยกลัวเจ็บครับไม่ได้กลัวตาย  สงสัยเขตุบางนาเค้าปราบจริง เลยหนีจากอุดมสุขไปแถวกี่งแก้วแล้ว  เท่าที่พอจะทราบก็มีพวกผู้ใหญ่หนุนเหมือนกันนะครับพี่พวกนี้     เวลาแข่งทีสมัยก่อนคืนหนึ่งเงินหมุนเวียนเยอะอยู่ไม่รู้เดี่ยวนี้ยังมีไหม  

บิ๊กซีนี้ใช่แถวๆๆตรงตลาดบางพลีหรือเปล่าครับ

Ha Ha  อย่าฮาเรยอ่ะค่ะ  พี่จ้าง  55555555555

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ใจร้าย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:00:01 PM »

น่าจะยิงนะครับ เสียสละติดคุกซักห้าปีแทนพวกเรา  คนอื่นๆจะได้ปลอดภัยมากขึ้น  ปืนมีแล้วต้องพก เมื่อพกแล้วต้องยิง เมื่อยิงแล้วควรหนี เมื่อหนีพ้นแล้วควรหาทนายกับเงินซักแสนนึง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:06:23 PM »

พูดนะง่ายครับ  ไม่ยิงนะดีแล้ว ถ้าไม่จวนตัวแบบสุดๆๆจริงๆ การไม่ยิงคนนะดีที่สุดครับ  แล้วเกิดยิงไปเจอตอขึ้นมามันจะไม่ได้เดือดร้อนแค่เราด้วย ครอบครัวที่อยู่กันตามลำพังหลังเราเข้าไปในคุกนี้ละครับที่จะซวย  ถ้าโดนแก๊งค์เด็กแว็น ซักร้อยคันมาล้อมบ้าน ไม่ใช่เรื่องน่าสนุกเลยนะครับ   ของแบบนี้เลี่ยงได้ก็เลี่ยงหนีได้ก็หนีครับ เรายังเป็นคนที่มีอะไรให้เสียอยู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:08:08 PM »

Grin Grin Grin แหมๆๆ  มันเลยตรงหลวงพ่อโตไปนิสนึง ก็มีบิ๊กซีนะ แฮะๆๆ ผมก็ปล่อยไก่ตัวอย่างใหญ่ แฮะๆๆ (แถรอดไหมเนี้ย)
แถวตรงนั้นปกติมันไม่น่าจะแข่งนะครับ  เมื่อก่อนผมกลับจากเล่นกีฬาตีสามตีสี่จะมาเจอแถว กม. ๕ กม ๖ มากกว่า  เท่าที่ถามๆๆหลังๆๆมันหนีตำรวจไปแข่งแถวบางพลี    ถ้าแถวเซ็นทรัลผมจำได้ว่ามีสองคดีใหญ่ๆๆ ที่เป็นข่าว คดีนึงก็เกิดกับคนรู้จักของสมาชิกในเวปเรานี้ละครับ ที่ไปยิงกลางงานเลี้ยงบริษัทเค้าถ้าจำไม่ผิด    โหแล้วแถวนั้นซอยทะลุกันบานเลย  ข้างในอย่างกับเขาวงกต ยิ่งซอยก่อนถึงเซ็นทรัลบางนา ข้างในนี้ทะลุไปได้ทั่วเลย ขอบคุณนะครับ  วันหลังกลับบ้านดึกๆๆจะได้ระวังตัวมากขึ้น 

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ใจร้าย
ผมขับรถไปรับ - ส่งแฟน ก็บ่อยนะพี่  ไม่เคยเจอไอ้พวกนี้เลย  วันนี้สงสัยดวงผมคงดีมากเกินไปหน่อยน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:13:31 PM »

น่าจะยิงนะครับ เสียสละติดคุกซักห้าปีแทนพวกเรา  คนอื่นๆจะได้ปลอดภัยมากขึ้น  ปืนมีแล้วต้องพก เมื่อพกแล้วต้องยิง เมื่อยิงแล้วควรหนี เมื่อหนีพ้นแล้วควรหาทนายกับเงินซักแสนนึง
แล้วเป็นพี่ล่ะครับจะยิงไหม  ด้วยความเคารพนะครับ ไหว้  ผมเคยดวลยิงกับพ่อค้ายามาแล้วครับ  แบบ 2 - 1 ผมคนเดียวครับนอนโรงพยาบาล 4 เดือน ผ่าตัด 2 ครั้ง หัวเราะร่าน้ำตารินดีนะวันนั้นได้ 70 ช่วยชีวิต เยี่ยม ..... เป็นข่าวลงไทยรัฐเมื่อ 2 ปีก่อน  แต่เกือบเป็นผู้ต้องหา  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2010, 04:17:18 PM โดย เทพ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:34:38 PM »

ดีแล้วครับถือว่าล้างซวย    โดนประตูดีกว่าโดนกระจก คิดซะว่าแค่บุบเดี๋ยวไปเคลมประกันเอาก็ได้ ไปเที่ยวยังเสียมากกว่านี้อีก    (อย่าเรียกผมพี่เลยครับผมอายุยังน้อย )   วันนั้นพี่สาวผมมีเรื่องต้องไปศาล เชื่อไหมครับว่ามีแต่วัยรุ่นเต็มเลยที่รอขึ้นศาล  คดีทำร้ายร่างกายเยอะมากๆๆ แล้วแปลกนะครับ ไอ้เรากลัวคุกแทบตาย ไอ้พวกนี้เข้าไปแล้วเท่ห์  แถมออกมาวิชาแกร่งกล้าด้วยซ้ำ    ผมเจอพวกนี้เป็นประจำครับก่อนจะมีงานกีฬาสี    มันเล่นปิดถนนแข่งกันเลยในเส้นอุดมสุข  ผมก็ขับรอไปเรื่อยๆๆไม่เร่งไม่รีบร้อน เปิดเพลงฟังไป ค่อยๆๆขับตามๆๆพวกมันไป  คิดในใจว่ายัง มี พ่อ มี แม่ มีครอบครัวรอผมอยู่ ค่อยๆๆไปเดี๋ยวก็ถึงครับ  Grin Grin Grin  

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:47:48 PM »

หากท่านเจอ ขอให้ท่านช่วยยอมเสียสละแทนเพื่อนสมช.ที่ยังมีครอบครัวต้องดูแลด้วยละกันนะครับ...หุหุ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:49:20 AM »

กลางคืน ดึกๆ เปลี่ยวๆ......... แล้วหายไปกับสายลม...ใครจะรู้
ยิ่งพวกขยะสังคม
ขอให้พวกมันเจอของจริงสักครั้งเถอะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:19:44 PM »

.............................................ถ้าเป็นแถวหลังเขาบ้านผมคงเจอของดีแน่ๆเลยครับ................................................ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์