เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเช้าโดนเด็กแว๊นปาหินใส่รถ  (อ่าน 3658 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 02:49:14 PM »

กลับบ้าน เผาพริก เผาเกลือ แช่งมันเลยครับ...(ไม่ได้ยิงด้วยปืน ก็ฆ่ามันทางนี้ครับ) คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:59:48 PM »

น่าจะยิงนะครับ เสียสละติดคุกซักห้าปีแทนพวกเรา  คนอื่นๆจะได้ปลอดภัยมากขึ้น  ปืนมีแล้วต้องพก เมื่อพกแล้วต้องยิง เมื่อยิงแล้วควรหนี เมื่อหนีพ้นแล้วควรหาทนายกับเงินซักแสนนึง
     หากท่านเจอ ขอให้ท่านช่วยยอมเสียสละแทนเพื่อนสมช.ที่ยังมีครอบครัวต้องดูแลด้วยละกันนะครับ...หุหุ

นั่นสิครับ ถ้าสติยังดีอยู่ไม่มีใครเขาทำหรอก เอาตัวรอดก่อนดีกว่า ใครๆก็ตอบแบบนั้น
ถ้าเป็นผมเจอเรื่องนี้ อยู่เฉยๆไม่กล้าเล่าให้ใครฟังหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 04:02:28 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:18:03 PM »

ผ่านเหตุการณ์ไปแล้วซัก ๒๔ ชั่วโมง...

มีเวลามานั่งตั้งสติดีๆค่อยๆคิด...

ท่าน จขกท.จะดีใจที่เชื่อแฟนครับ... Cheesy
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 03:34:46 PM »

น่าจะยิงนะครับ เสียสละติดคุกซักห้าปีแทนพวกเรา  คนอื่นๆจะได้ปลอดภัยมากขึ้น  ปืนมีแล้วต้องพก เมื่อพกแล้วต้องยิง เมื่อยิงแล้วควรหนี เมื่อหนีพ้นแล้วควรหาทนายกับเงินซักแสนนึง
     หากท่านเจอ ขอให้ท่านช่วยยอมเสียสละแทนเพื่อนสมช.ที่ยังมีครอบครัวต้องดูแลด้วยละกันนะครับ...หุหุ

นั่นสิครับ ถ้าสติยังดีอยู่ไม่มีใครเขาทำหรอก เอาตัวรอดก่อนดีกว่า ใครๆก็ตอบแบบนั้น
ถ้าเป็นผมเจอเรื่องนี้ อยู่เฉยๆไม่กล้าเล่าให้ใครฟังหรอกครับ

เป็นผมต้องเล่าครับ...

ให้ทั้งเพื่อน และคนที่เรารักฟัง

เผื่อผ่านไปแถวนั้น จะได้ระวังมากขึ้น

หรือพบเหตุการณ์คล้ายๆกัน จะได้พอรู้ว่าต้องทำยังไง

ถือว่าร่วมเป็นส่วนหนึ่งป้องกันภัยให้สังคมครับ... ไม่ใช่เรื่องน่าอายแต่อย่างใด

จากที่คุณเทพเล่ามา ถือว่าคุณเทพขาดสติและความยั้งใจแล้วครับ...

โชคดีที่มีภรรยาใจเย็นปราม เรื่องจึงไม่ลุกลามใหญ่โต

พวกผู้หญิงมักถือโอกาสนี้บอกว่า"เห็นม่ะ เชื่อเมียดีทุกราย" คิก คิก คิก คิก
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:13:40 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ผ่านมาได้ด้วยดีครับ...

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 05:46:30 PM »

20กว่าปีก่อนขับรถผ่านสะพานเล็กๆ  ทางอำเภอแถวๆริมโขงประมาณ5ทุ่ม  เปิดหน้าต่างสูบบุหรี่เมานิดๆพอจะผ่านสะพานวัยรุ่น4-5คนจับกลุ่มกันอยู่   ตะโกนให้ของลับผมตกใจขับต่อมาได้  เกือบ100ม.แล้วเอาซิก9มม.ยิงไป2นัดคงไม่โดนหรอก  เพราะยิงไปด้านขวาพวกนั้นอยู่ด้านซ้าย  เมื่อก่อนไม่ค่อยยั้งคิดอะไรเท่าไหร่   เดี๋ยวนี้เฉยๆครับเข้าใจวัยรุ่น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 06:29:33 PM »

ผมดีใจแทนครับที่ไม่มีใครบาดเจ็บจากฝีมือพวกเด็กเวรพวกนี้ ถ้าเป็นแถวบ้านผมคงตามเอาหินไปคืนถึงบ้าน
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:06:11 PM »

จขกท คิดถูกแล้วค่ะที่เชื่อแฟน

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:22:01 PM »

ว่าจะโพสต์ก่อนนี้แล้ว... แต่เน็ตเดี้ยงซะก่อน....

...ถ้าเป็นผม... จะเก็บปืนไว้เป็นอาวุธสำรองเมื่อจวนตัวจริงๆครับ... พยายามไม่แสดงให้เห็นด้วยว่าเรามี... แต่จะใช้อาวุธหลักที่กำลังอยูในมือ... นั่นคือเจ้าสี่ล้อคู่ชีพ... ไล่เบียดให้มันล้มไปซักสาม-สี่คัน... ถ้าจวนตัวจริงๆ ค่อยใช้อาวุธสำรอง... Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์