เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:20:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูสนิมในมือถือกัน(ตัวใหม่หน้าสองครับ)  (อ่าน 4441 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:56:23 PM »

และผมก็รู้ ว่าท่านคือใคร แต่ไม่อยาก พูดครับ
เดี๋ยว กระทู้นี้ จะ กลายพันธุ์ ซ่ะ ผมอยากให้ กระทู้ นี เป็นแค่ ความรู้ที่เล่าสู่กัน ฟังเท่านั้น ครับ

และผมขอให้ พี่ๆสมาชิกทุกท่าน อย่าว่าเค้าครับ เพราะกระทู้นี้ ผมตั้งใจนำเสนอ เรื่อง เครื่อง โดนน้ำจริงๆ
ขอให้เรื่องนี้เป็นเรื่องของผมกับเค้าก็พอ ครับ
                          ด้วยความเคารพ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:02:29 PM »

บังต้องระวังตาจะเป็นต้อกระจกนะครับ  เพราะเท่าที่ดูต้องเพ่งสายตาเยอะและเจอแสงสว่างมากๆๆ  สมัยผมเรียนทำพลอยดิบ เพื่อนๆๆผู้ใหญ่ที่ต้องใช้สายตามองแสงไฟส่องพลอยดิบมากๆๆมักเป็นต้อกระจกกันเยอะ  Wink Wink Wink  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  สนิมขึ้นแผ่นปริ้นมือถือถ้าไม่โดนส่วนสำคัญมาก ยางลบดินสอช่วยได้นิครับบัง  อิอิอิอิ  ผมเป็นคนขี้ร้อนเหงือเยอะ ใช้มือถือนานๆๆแล้ว กดปุ่มไม่ติด เปิดฝามาเอายางลบถูๆๆๆ ก็ใช้ต่อได้ละ  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:06:05 PM »

จ้า จะจำไว้  Grin Grin Grin
ninjaZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:29:59 PM »

หากินในเว็บ
ง่ายดี แบร่
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:30:28 PM »

ขอบคุณคุณศักดาครับ และผมไม่เห็นด้วยกับสมาชิกที่ใช้ถ้อยคำประณามช่างซ่อมโทรฯอย่างรุนแรง  ช่างซ่อมที่ไม่ดีก็แยกแยะ  ช่างที่ทำงานตามสัมมาอาชีวะก็มากมาย  ไม่ควรนำมาปะปนกัน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:36:34 PM »

บังต้องระวังตาจะเป็นต้อกระจกนะครับ  เพราะเท่าที่ดูต้องเพ่งสายตาเยอะและเจอแสงสว่างมากๆๆ  สมัยผมเรียนทำพลอยดิบ เพื่อนๆๆผู้ใหญ่ที่ต้องใช้สายตามองแสงไฟส่องพลอยดิบมากๆๆมักเป็นต้อกระจกกันเยอะ  Wink Wink Wink  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  สนิมขึ้นแผ่นปริ้นมือถือถ้าไม่โดนส่วนสำคัญมาก ยางลบดินสอช่วยได้นิครับบัง  อิอิอิอิ  ผมเป็นคนขี้ร้อนเหงือเยอะ ใช้มือถือนานๆๆแล้ว กดปุ่มไม่ติด เปิดฝามาเอายางลบถูๆๆๆ ก็ใช้ต่อได้ละ  Grin Grin Grin

ขอโทษครับ ผมสนิท กับท่านอ้นเป็นการส่วนตัว ครับ  ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:58:09 PM »

ส่วนที่ผมแนะนำให้ใช่ยางลบคือส่วนที่แป้นกดสัมผัสซึ่งแก้ไขได้ง่ายๆๆครับ  แต่ถ้าสนิมขึ้นแบบที่บังบอกเนี้ย ส่งช่างสถานเดียว 

ผมกับคุณศักดาคุยเล่นกันเป็นประจำเป็นการส่วนตัวกันบ่อยฉะนั้นบางทีอาจะมีการหลอกเย้ากันเป็นปกติครับ อาจจะเกินเลยไปบ้างก็ขออภัย

เวปนี้รวมเพื่อนๆๆพี่ๆๆที่มีความชอบปืนเป็นหลักซึ่งมาจากหลากหลายอาชีพ เข้ามาคุยเล่นกันให้ความรู้กันเพื่อเป็นการแบ่งปันสร้างสังคมดีๆๆซึ่งผมมองว่าไม่ได้เสียหายตรงไหนถ้าคุณศักดาจะมาแบ่งปันความรู้ในสาขาอาชีพของตนให้เป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆๆในเวป ผมถือว่าเป็นน้ำใจซะด้วยซ้ำเพราะหลายๆๆเรื่องผมก็ได้เรียนรู้จากในเวปนี้เยอะมาก   

หลายๆๆครั้งที่ชีวิตอยู่ในช่วงเวลาทีเลวร้ายผมก็ได้ความอนุเคราะห์จากพี่ๆๆหลายๆๆท่านในเวปนี้กรุณาช่วยเหลือให้ผ่านพ้นมาได้ด้วยดี  ซึ่งหากถ้าวันนั้นไม่ได้มีพวกพี่ๆๆในเวปนี้ผมก็คงไม่ได้หายใจอยู่อย่างเช่นทุกวันนี้   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้  สิ่งตอบแทนที่พี่ๆๆในเวปขอผมจากการช่วยเหลือผมในครั้งนั้น กลับกลายเป็นขอให้ผมช่วยเหลือคนอื่นเหมือนที่พี่ๆๆช่วยผมตอนที่ผมลำบาก  ซึ่งสังคมดีๆๆแบบนี้หายากมากในปัจจุบัน ฉะนั้นผมขอร้องให้เราช่วยๆๆกันรักษาสังคมดีๆๆอย่างนี้ไว้นานๆๆนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:32:03 PM »

ส่วนที่ผมแนะนำให้ใช่ยางลบคือส่วนที่แป้นกดสัมผัสซึ่งแก้ไขได้ง่ายๆๆครับ  แต่ถ้าสนิมขึ้นแบบที่บังบอกเนี้ย ส่งช่างสถานเดียว 

ผมกับคุณศักดาคุยเล่นกันเป็นประจำเป็นการส่วนตัวกันบ่อยฉะนั้นบางทีอาจะมีการหลอกเย้ากันเป็นปกติครับ อาจจะเกินเลยไปบ้างก็ขออภัย

เวปนี้รวมเพื่อนๆๆพี่ๆๆที่มีความชอบปืนเป็นหลักซึ่งมาจากหลากหลายอาชีพ เข้ามาคุยเล่นกันให้ความรู้กันเพื่อเป็นการแบ่งปันสร้างสังคมดีๆๆซึ่งผมมองว่าไม่ได้เสียหายตรงไหนถ้าคุณศักดาจะมาแบ่งปันความรู้ในสาขาอาชีพของตนให้เป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆๆในเวป ผมถือว่าเป็นน้ำใจซะด้วยซ้ำเพราะหลายๆๆเรื่องผมก็ได้เรียนรู้จากในเวปนี้เยอะมาก  

หลายๆๆครั้งที่ชีวิตอยู่ในช่วงเวลาทีเลวร้ายผมก็ได้ความอนุเคราะห์จากพี่ๆๆหลายๆๆท่านในเวปนี้กรุณาช่วยเหลือให้ผ่านพ้นมาได้ด้วยดี  ซึ่งหากถ้าวันนั้นไม่ได้มีพวกพี่ๆๆในเวปนี้ผมก็คงไม่ได้หายใจอยู่อย่างเช่นทุกวันนี้   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้  สิ่งตอบแทนที่พี่ๆๆในเวปขอผมจากการช่วยเหลือผมในครั้งนั้น กลับกลายเป็นขอให้ผมช่วยเหลือคนอื่นเหมือนที่พี่ๆๆช่วยผมตอนที่ผมลำบาก  ซึ่งสังคมดีๆๆแบบนี้หายากมากในปัจจุบัน ฉะนั้นผมขอร้องให้เราช่วยๆๆกันรักษาสังคมดีๆๆอย่างนี้ไว้นานๆๆนะครับ

เห็นด้วยครับ... ผมได้อะไรหลายๆ อย่างจากเว็บนี้... ทั้งเพื่อน... ทั้งพี่... ทั้งน้อง... ทั้งได้รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ที่น่านับถือ... ทั้งสิ่งของจำเป็นที่ไม่สามารถหาซื้อที่ไหนได้ง่ายๆ ก็มีสมาชิกเอื้อเฟื้อให้มา... ทั้งขุมความรู้ที่มหาศาล... แต่ที่มากมายที่สุดคือ... มิตรภาพดีๆ ที่สมาชิกมีให้กันครับ... ไหว้

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์