เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:25:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห่วง  (อ่าน 1978 ครั้ง)
บานไม่รู้โรย คิคิ
Jr. Member
**

คะแนน 13

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:11:01 PM »

อ่าน ข่าวนี้แล้วห่วง  อ่ะค่ะ  (ไม่ควรยกระดับให้เข้าข่ายการเมือง) นะคะ

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1273408150&grpid=00&catid=

ยุบสภา คืนเร็กเก้ห้ายประชาชน  คิ คิ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:16:18 PM »

ลัทธิหาเงิน  เมื่อก่อนแถวบ้านผมมาโปรโมทกันเยอะ  คนรวย ๆ หลงผิดไปหลายคน  เยาะเย้ย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:21:56 PM »

นโยบายนี้มีมานานแล้วครับ  สอง-สามปีก่อนเกณฑ์อบต.มานั่งวิปัสนาฯ  สิ้นเปลือง-งบประมาณไปไม่รู้เท่าไหร่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:45:26 PM »

อ่าน ข่าวนี้แล้วห่วง  อ่ะค่ะ  (ไม่ควรยกระดับให้เข้าข่ายการเมือง) นะคะ

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1273408150&grpid=00&catid=
อ่านวิธีตอบกระทู้ละเหมือนพี่ 51 เลย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:07:41 PM »

ผมไม่เคยบวชพระ... ไม่ค่อยเข้าอบรมเกี่ยวกับคุณธรรม... แต่ผมก็คิดว่าผมสามารถเป็นคนมีจริยธรรมได้... อาจจะมีมากกว่าเพื่อนผมบางคน... เพราะเห็นมันบวชหลายพรรษา... สึกออกมาแล้วไม่เห็นมันจะเป็นคนดีอะไรเลย...

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:06:57 AM »

อ่านวิธีตอบกระทู้ละเหมือนพี่ 51 เลย

เรียกพี่51เลยเหรอ  ไม่เคย โดนหรือไง รู้มั้ย

ท่าน น้อ..... 51 ท่านอ้น เค้า... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ตายหยังเขียด

ไม่รู้หรือ ท่าน น้อ....51 เค้าเป็น มาเฟีย คุมเวปนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 06:10:31 AM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:27:47 AM »

วัดธรรมกาย ผมพุดจริงๆนะครับ ว่าไม่ค่อยชอบเท่าไร
อย่างแรก ผมรู้สึกว่า หลักคำสอนและวิธีปฎิบัติ แตกต่างกัน ไม่เป็นดังคำสอนของพระพุทธเจ้า
              มีการเรี่ยไรเงิน เข้าวัด มากจนเกินไป   
              เจ้าอาวาสองค์ที่เป็นข่าว  เกี่ยวกับเรื่องที่ดิน ยังมีคน กราบไหว้อยู่ ทั้งๆที่ ต้องอาบัติ ปาราชิก( ลักทรัพย์ เกิน1มาสก)
                           โกงที่ดิน
              หลักธรรมการสอน เน้น ทางเรื่องอื่นมากกว่า       
   ส่วนที่ชอบสร้างพระปริยธรรม  ได้มากที่สุดในประเทศไทย  สามเณรจบ ประโยค3
 นี่เป็นความคิดส่วนตัว นะครับ

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:13:45 AM »

ผมมองว่าเป็นอีกศาสนาเลยครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:28:13 AM »

ผมมองว่าเป็นอีกศาสนาเลยครับ
มันเอาคำสั่งสอน มาบิดเบือน
มีเรื่องตั้งนานแล้ว เกี่ยวกับวัดนี้
แต่ไม่เห็นมีใครทำอะไรซักที
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:27:13 AM »

จานบิน อะพิ้วๆๆๆๆๆๆๆ  Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:23:35 PM »

........................ปล่อยไปตามกรรมครับ....................... หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก........................................... ไหว้
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:12:31 PM »

ผมเลิกกะภรรยาคนแรก สาเหตุหนึ่งมาจากเรื่องนี้ ไม่อยากเชื่อเรียนวิทยาศาสตร์มาด้วยกันตั้งแต่ปีหนึ่งที่ขอนแก่น
ปีสองเธอไปรบรมภาคฤดูร้อน แล้วก็ติดมางอมแงม จบขอนแก่นไปเป็นอาจารย์ที่เชียงใหม่เราคิดว่าคงไม่มีเพื่อนไป
ด้วยกันอีกที่ไหนได้ที่นั่นศูนย์ใหญ่เลย ได้ทุนไปเรียนต่อที่ลิเวอร์พูลก็เหมือนเดิม มีศูนย์ที่แมนเชตเตอร์ หนักเข้ามา
ลอนดอนเลยทุกเดือน อยู่อังกฤษสี่ปีติดหนักเข้าไปใหญ่ กลับไปทำงานเชียงใหม่เธอไม่ค่อยมีเวลา ก็ยังอุตส่าห์ไป
ลากจานดาวเทียมของวัดมาติดไว้กล่อมก่อนนอนทุกคืน สระสมบุญ(ต้องซื้อด้วยเงิน)ไปเยอะพอสมควรได้ลูกแก้ว
มาไว้เกลื่อนบ้าน รูปปั้นหลวงพ่อปากน้ำ พระห้อยคอมีหลากสี ผมไปนั่งฟังพระแว่นดำพร่ามมานับครั้งไม่ถ่วน ไม่เคย
เข้าหัวเลยอาจจะบุญไม่ถึง ทะเลาะกันบ่อยสุดท้ายต้องทางใครทางมัน คบกันมาสิบเจ็ดปีกว่า  Cheesy Cheesy 
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:14:37 PM »

วัดธรรมกาย ผมพุดจริงๆนะครับ ว่าไม่ค่อยชอบเท่าไร
อย่างแรก ผมรู้สึกว่า หลักคำสอนและวิธีปฎิบัติ แตกต่างกัน ไม่เป็นดังคำสอนของพระพุทธเจ้า
              มีการเรี่ยไรเงิน เข้าวัด มากจนเกินไป  
              เจ้าอาวาสองค์ที่เป็นข่าว  เกี่ยวกับเรื่องที่ดิน ยังมีคน กราบไหว้อยู่ ทั้งๆที่ ต้องอาบัติ ปาราชิก( ลักทรัพย์ เกิน1มาสก)
                           โกงที่ดิน
              หลักธรรมการสอน เน้น ทางเรื่องอื่นมากกว่า      
   ส่วนที่ชอบสร้างพระปริยธรรม  ได้มากที่สุดในประเทศไทย  สามเณรจบ ประโยค3
 นี่เป็นความคิดส่วนตัว นะครับ

ผมชอบหลวงปู่ชาครับ  เสียดายคนที่เอาธรรมมะท่านมาบรรยายยิงตัวตายไปซะละ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:38:18 PM »

ผมเลิกกะภรรยาคนแรก สาเหตุหนึ่งมาจากเรื่องนี้ ไม่อยากเชื่อเรียนวิทยาศาสตร์มาด้วยกันตั้งแต่ปีหนึ่งที่ขอนแก่น
ปีสองเธอไปรบรมภาคฤดูร้อน แล้วก็ติดมางอมแงม จบขอนแก่นไปเป็นอาจารย์ที่เชียงใหม่เราคิดว่าคงไม่มีเพื่อนไป
ด้วยกันอีกที่ไหนได้ที่นั่นศูนย์ใหญ่เลย ได้ทุนไปเรียนต่อที่ลิเวอร์พูลก็เหมือนเดิม มีศูนย์ที่แมนเชตเตอร์ หนักเข้ามา
ลอนดอนเลยทุกเดือน อยู่อังกฤษสี่ปีติดหนักเข้าไปใหญ่ กลับไปทำงานเชียงใหม่เธอไม่ค่อยมีเวลา ก็ยังอุตส่าห์ไป
ลากจานดาวเทียมของวัดมาติดไว้กล่อมก่อนนอนทุกคืน สระสมบุญ(ต้องซื้อด้วยเงิน)ไปเยอะพอสมควรได้ลูกแก้ว
มาไว้เกลื่อนบ้าน รูปปั้นหลวงพ่อปากน้ำ พระห้อยคอมีหลากสี ผมไปนั่งฟังพระแว่นดำพร่ามมานับครั้งไม่ถ่วน ไม่เคย
เข้าหัวเลยอาจจะบุญไม่ถึง ทะเลาะกันบ่อยสุดท้ายต้องทางใครทางมัน คบกันมาสิบเจ็ดปีกว่า  Cheesy Cheesy 

อ่านแล้วคิดถึงเพื่อนสนิทคนนึงครับ เรียนประถมมาด้วยกัน คบกันมาตลอดจนกระทั่งเพื่อนเรียนจบหมอออกมา ที่บ้านก็จัดว่ามีถานะดีทีเดียว แต่สุดท้ายบ้านที่พ่อและแม่อาศัยอยู่ก็ขายแล้วเอาเงินไปบริจาค ส่วนตัวเค้าเองก็บวชด้วยความเลื่อมใสศรัทธา แต่ทิ้งให้บุพการีต้องตกระกำลำบากอยู่อย่างเดียวดายเพราะตัวเองก็เป็นลูกชายคนเดียว ผมเคยไปเยี่ยมและสอบถามเค้าว่าไม่ห่วงคนข้างหลังบ้างหรอ เค้าบอกเพียงแค่ว่ามันเป็นเพราะกรรมเก่า  เศร้า เศร้า เศร้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:50:27 PM »

เขาเปลี่ยนไปเรียกคนอื่นว่าพ่อครับ   Huh Huh
ตอนแรกเข้าไปใหม่ๆ คำว่าพ่อของพวกเขา น่าจะหมายถึงหลวงพ่อปากน้ำ หรือในหลวง
แต่นะเวลานี้หมายถึงตาพระแว่นดำครับ เวลาผ่านมาหลายปีกลับใหญ่ขึ้นๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์