เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:26:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ทุกข์ของคนมีปืน  (อ่าน 6066 ครั้ง)
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:43:13 AM »

.................................ทุกข์อยากได้อีกครับ............... น้ำลายหก..................................... ไหว้
ธีรยุทธ เบ้าแดง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 12:13:59 AM »

ผมไม่ทุกข์เรื่องตัวปืน แต่ทุกข์เรื่อง กฎหมายปืนของไทยแลนด์
ออกมาเพื่อกดหัวประชาชนคนดีที่ครอบครองปืนและใช้ปืน
คนเลวประหารฆ่าชีวิตคนดีที่มีปืน โดยคนดีถูกกฎหมายตีกรอบเริ่มต้นแค่การนำพาปืนก็ออกกฎแบบปัญญาอ่อนแต่ต้นแล้ว
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 08:52:40 AM »

ผมไม่ทุกข์เรื่องตัวปืน แต่ทุกข์เรื่อง กฎหมายปืนของไทยแลนด์
ออกมาเพื่อกดหัวประชาชนคนดีที่ครอบครองปืนและใช้ปืน
คนเลวประหารฆ่าชีวิตคนดีที่มีปืน โดยคนดีถูกกฎหมายตีกรอบเริ่มต้นแค่การนำพาปืนก็ออกกฎแบบปัญญาอ่อนแต่ต้นแล้ว

กฎหมายคงจะดีอยู่หรอกครับ  แต่ปัญหาอยู่ที่การบังคับใช้กฎหมาย  และความเสมอภาคของการบังคับใช้ฯ
กฎหมายที่ใช้อยู่นี้ใช้ได้ผลและศักสิทธิ์สำหรับพลเมืองดีและคนระดับรากหญ้าเท่านั้นครับ
แต่ถ้าเราช่วยๆกันปรับปรุงแก้ไข  และให้คนดี(จริงๆ)ได้บริหารปกครองบ้านเมือง  สังคมและประเทศชาติของเราคงจะดียิ่งๆขึ้นในอนาคตครับ
....เอ้ามาช่วยกันค้นหาคนดีของชาติกันครับ....ใครเจอก็กาเลือกเมื่อถึงโอกาสหรือช่วยกันผลักดันให้เจริญเติบโตในหน้าที่......สาธุ

กฎหมายคงจะดีอยู่หรอกครับ  แต่ปัญหาอยู่ที่การบังคับใช้กฎหมาย  และความเสมอภาคของการบังคับใช้
กฎหมายที่ใช้อยู่นี้ใช้ได้ผลและศักสิทธิ์สำหรับพลเมืองดีและคนระดับรากหญ้าเท่านั้นครับ
แต่ถ้าเราช่วยๆกันปรับปรุงแก้ไข  และให้คนดี(จริงๆ)ได้บริหารปกครองบ้านเมือง  สังคมและชาติของเราคงจะดียิ่งๆขึ้นในอนาคตครับ
....เอาช่วยกันค้นหาคนดีของชาติครับ....ใครเจอก็กาเลือกเมื่อถึงโอกาสหรือช่วยกันผลักดันให้เจริญเติบโตในหน้าที่......สาธุ
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 09:15:44 AM »

ตอนหาเงินซื้อกระสุนไว้ซ้อมครับ......

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์