เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:21:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ทุกข์ของคนมีปืน  (อ่าน 6050 ครั้ง)
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:59:55 PM »

..เพื่อนสมาชิกที่มีอาวุธปืนมีความทุกข์ในเรื่องใดเกี่ยวกับอาวุธปืนของท่านเช่นทุกข์เมือหากระสุนไม่ได้
ทุกข์เมื่อต้องพกพา  เป็นต้น Grinสำหรับผมคือกลัวมันมาขโมยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 09:11:09 AM โดย ไก่เฮง รักในหลวง » บันทึกการเข้า

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:13:35 PM »

คนมีปืนทุกข์เมื่อจะพกไปไหนมาไหน

คนไม่มีปืนทุกข์เมื่ออยากได้มันมาติดเอวครับ

คิก คิก

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:21:07 PM »

..เพื่อนสมาชิกที่มีอาวุธปืนมีความทุกข์ในเรื่องใดเกี่ยวกับอาวุธปืนของท่านเช่นทุกข์เมือหากระสุนไม่ได้
ทุกข์เมื่อต้องพกพา  เป็นต้น Grinสำหรับผมคือกลัวโขมยครับ
รู้สึกเหมือนท่านนะ  คิก คิก
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:27:56 PM »

ทุกข์เรื่องการพกครับ  พกม้าตั้ง1กิโลติดตัว
กลัวโดนจับ2ข้อหา พกพาอาวุธปืนและพกพายาเสพติด อิๆๆ

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:34:15 PM »

ทุกข์ของผมคืออยากได้ปืนกระบอกใหม่แล้วไม่ค่อยจะมีเงินซื้อใหม่นะครับ.... Grin Grin Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:45:16 PM »

ทุกข์ของผมคือต้องดูแลครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:49:36 PM »

ของผมเศร้ามาก.....มีแต่ของใหม่ๆออกมาแล้วอยากได้ไปโม้ด......เลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:51:58 PM »

เอาไว้ที่บ้าน ก็กลัวหาย พกออกมานอกบ้าน ก็กลัวโดนจับ แถม ลูกหาไม่ค่อยได้ แพงอีกต่างหาก  Cheesy ทุกข์ข้างตอนนี้ หายไปแล้ว เพราะขายทิ้งหมด ... ตอนนี้ ที่ทุกข์อย่างเดียว คือ ไม่มีตังค์ซื้อครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 02:17:31 PM »

ทุกข์เรื่องการพกครับ  พกม้าตั้ง1กิโลติดตัว
กลัวโดนจับ2ข้อหา พกพาอาวุธปืนและพกพายาเสพติด อิๆๆ
   โห...โดนทีเดียว 2 กระทงเลยหรือท่าน ผมจะได้ระวังไว้
    Grin Grin Grin

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:09:23 PM »

ทิ้งใว้ก็กลัวหาย       ติดตัวกลัวโดนจับ
ออกใหม่ก็อยากได้     ขนขวายเมื่อไม่มี
ถึงจะเป็นหนี้ก็ต้องยอม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
thamtood
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:25:00 PM »

สั่งจองปืน G 19 ของ สน.อส. เกือบปีแล้วยังเงียบอยู่ แต่ปืนยี่ห้ออื่นเขารับกันไปแล้ว ไม่ทราบเพราะเหตุใด ปืน
thamtood
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:36:13 PM »

สั่งจองปืน G 19 ของ สน.อส. เกือบปีแล้วยังเงียบอยู่ แต่ปืนยี่ห้ออื่นเขารับกันไปแล้ว ไม่ทราบเพราะเหตุใด ปืนG 19
รุ่นนี้ได้ข่าวว่าโอนได้ภายใน 5 ปี จริงหรือไม่ถ้าไม่ได้ G ช่วนแนะนำด้วย ยีห้อไหนดี อยากได้บาเร็ดต้าเหมือนกัน แต่ไม่รู้รายละเอียด กรุณาช่วยแนะนำด้วย   
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:38:08 PM »

ของผมเรื่องเดียวเลยครับ

"สนิม"

ส่งชาติ
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:41:46 PM »

ทุกข์เมื่อต้องพกพา  เป็นต้น Grinสำหรับผมคือกลัวโขมยครับ

มีปืนแล้วกลัวขโมย ไม่น่าใช่ครับท่าน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แต่ถ้ากลัวปืนถูกขโมยไป อันนี้เห็นด้วยครับ ( ก็ปืนมันป้องกันตัวเองไม่ได้นี่  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก )
มันก็เลยเป็นเหตุให้เวลาโดนตรวจเลยต้องเจอปืน จนท.ถามว่า เอามาทำไมผมก็ตอบกลับไปว่า ( ไม่ได้เอาร้องเพลงแน่ ๆ..........เอามามำไมค์ )
คือกลัวมันหายหรือโดนขโมยครับ (เพราะบ้านเคยโดนงัดครับพี่ โชคดีที่ไอ้เจ้าปืนผมมันอยู่ในที่ ๆ ปลอดภัย ) จนท.ก็ทำหน้างง ๆ และจำใจต้องปล่อยไป  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 04:34:28 PM »

ทุกข์ของผมคือ กลัวถูกยิงเพื่อชิงปืนครับ

ต้องระวังตัวอยู่ตลอดเวลา

เรื่องการดูแลรักษาไม่เป็นทุกข์ครับ เพราะผมชอบ  Grin

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์