เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:27:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ทุกข์ของคนมีปืน  (อ่าน 6068 ครั้ง)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 04:46:57 PM »

อยากพกพาบ้าง
แต่กลัวโดนจับครับ

สบายดี.........
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:41:39 PM »

ไม่ทุกข์ครับ ... แค่ไม่ได้สุข...ตอนหาเวลา หาสนามยิงไม่ได้  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:45:47 PM »

ไม่ทุกข์ครับ แต่มีประเด็นที่คาดไม่ถึงมากก่อนคือ ผบ.ทบ. บอกว่าซื้อปืนแล้วควรซื้อกระเป๋าให้บ้าง...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:59:36 PM »

ไม่ทุกข์ครับ แต่มีประเด็นที่คาดไม่ถึงมากก่อนคือ ผบ.ทบ. บอกว่าซื้อปืนแล้วควรซื้อกระเป๋าให้บ้าง...

55555......

เออ.....ผมควรขําดีมั๊ยเนี่ย......อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:02:00 PM »

อิ อิ มีผบ.ทบ. แล้ว  คิก คิก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:03:37 PM »

55555......

เออ.....ผมควรขําดีมั๊ยเนี่ย......อิๆ

ฮ่า ฮ่า ขำครับพี่ เพราผมยังยื้อเวลา เอาตัวรอดได้อยู่

ปล. กรุณาอย่าซ้ำเติมเวลาผมหมดมุกนะคร้าบบ อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:04:49 PM »

อิ อิ มีผบ.ทบ. แล้ว  คิก คิก

อือม์ ผมขออนุญาตไม่แสดงความเห็นเพิ่มเติมครับพี่ ขี้เกียจนอนระเบียง อิ อิ

winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:06:55 PM »

ไม่กลัวหายครับ เพราะมีคนอยู่บ้านตลอด

แต่ที่ทุกข์ คือเวลาที่ตำรวจจับ แล้วมันไม่ฟังเหตุผลนี่สิครับ มันจะเกิดความทุกข์โดยฉับพลัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:58:01 PM »

พกไม่ค่อยกลัวครับ แต่กลัวที่สุดคือ ตอนที่ ไป บ้านญาติ เพราะบ้านผมมีกันไม่กี่คน พอไปก็จะไป กันหมด ไม่มีใครอยู่เลย ต้องหหาที่ซุกที่ซ่อนกัน พัลวัน
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 07:26:34 PM »

ตอนนี้ยังไม่ทุกข์ครับ เพราะยังมีน้อยถ้ามีหลายกระบอกคงทุกข์ตอนไม่อยู่บ้าน แต่ก็อยากจะซื้ออีก เศร้า
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 07:57:35 PM »

ปัญหาของผมกับไม่เหมือนคนอื่น
ผบ.ที่บ้าน...แกบอกผมว่าถ้าพ่อซื้อหนึ่งกระบอกแม่จะซื้อสองวง ดูสิว่าใครจะมีมากกว่ากัน  งอน
แล้วคุณท่านก็ทำจริง ๆ  ไม่มีเงินหรือก็เล่นแชเอา  ตกใจ  แล้วยังมาพูดว่าราคาพอ ๆกับปืนโครงการฯของพ่อเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมพยายามชี้แจงว่าที่มีไว้เพื่อให้ลูก  แกก็บอกว่าแม่ก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน .....
อีกไม่นานถ้าบ้านเมืองสงบ.... ให้ไปรับปืนที่ สน.สก.  ผมยังไม่รู้เลยว่าแฟนผมจะยอมแพ้ หรือสู้โว้ย

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:05:53 PM »

..เพื่อนสมาชิกที่มีอาวุธปืนมีความทุกข์ในเรื่องใดเกี่ยวกับอาวุธปืนของท่านเช่นทุกข์เมือหากระสุนไม่ได้
ทุกข์เมื่อต้องพกพา  เป็นต้น Grinสำหรับผมคือกลัวโขมยครับ

พี่ไก่เฮงใจเดียวกับผมครับคือ "กลัวถูกขโมย" มากที่สุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:08:07 PM »

ทิ้งใว้ก็กลัวหาย       ติดตัวกลัวโดนจับ
ออกใหม่ก็อยากได้     ขนขวายเมื่อไม่มี
ถึงจะเป็นหนี้ก็ต้องยอม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครอบคลุมทุกความรู้สึกของผมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:24:05 PM »

ทุกข์ของผมคืออยากได้ปืนกระบอกใหม่แล้วไม่ค่อยจะมีเงินซื้อใหม่นะครับ.... Grin Grin Grin
เราหัวอกเดียวกันครับ เศร้า เศร้า เศร้า

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
guntinan-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:19:16 AM »

ทุกข์เพราะมีกระบอกเดียวไม่พอ นั่นก็อยากได้ นี่ก็อยากมี ดังที่เค้าว่าปืนดูดปืนจริงๆ  น้ำลายหก
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์