เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:23:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ทุกข์ของคนมีปืน  (อ่าน 6056 ครั้ง)
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:25:36 AM »

ไหว้  ทุกข์กันไป..หลายเหตุผล..ของคนทุกข์           แต่ก็สุข..เพราะความทุกข์..พอรับไหว..
บ้างอยากมี..บ้างอยากได้..ว่ากันไป..                      บ้างกลัวหาย..กลัวต้องผ่อน..กลัวลูกแพง..
บ้างก็กลัว..พกไม่ได้..เดี๋ยวโดนจับ..                       บ้างรอรับ..ใบป.3..กลัวถูกแกล้ง..
บ้างก็กลัว..เป็นสนิม..ปืนใหม่แพง..                        กลัวเมียแช่ง..ถ้าแอบไป..ซื้อใหม่เอย..
  คิก คิก คิก คิก   ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:20:06 AM »

ไม่ทุกข์ครับ แต่มีประเด็นที่คาดไม่ถึงมากก่อนคือ ผบ.ทบ. บอกว่าซื้อปืนแล้วควรซื้อกระเป๋าให้บ้าง...
คล้ายๆ กับผมครับ เธอบอกว่าถ้าผมได้ปืนมา..เธอก็อยากได้เพชร... ตกใจ
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:22:45 AM »

ทุกข์ของผมก็คือ จะพกไปก็กลัวตำรวจค้น จะไม่เอาไปก็กลัวโจร เห้อ....

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
mee88
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 11:15:24 AM »

ทุกข์เรื่องการพกครับ  พกม้าตั้ง1กิโลติดตัว
กลัวโดนจับ2ข้อหา พกพาอาวุธปืนและพกพายาเสพติด อิๆๆ
แบบนี้เพือนผมก็อาจจะโดน3ข้อหาเลยสิ พกพาอาวุธปืน พกพายาเสพติด แถมพกพาผงขาว อีกตะหาก เค้าเป็นเซลซ์ราชาชูรส อิอิ... กิ๊วก๊าว
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 11:30:23 AM »

ทุกข์เรื่องการพกครับ  พกม้าตั้ง1กิโลติดตัว
กลัวโดนจับ2ข้อหา พกพาอาวุธปืนและพกพายาเสพติด อิๆๆ
   โห...โดนทีเดียว 2 กระทงเลยหรือท่าน ผมจะได้ระวังไว้
    Grin Grin Grin
        ปล่อยต่อผม
แล้วท่านหันไปคบคิมเบอร์
ก็จะเหลือ ข้อหาพกพาฯ อย่างเดียว ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:30:49 PM »

คล้ายกันครับ  คือกลัวตำวจกับโจรพอกัน  Grin
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:41:10 PM »

ปล่อยไม่ได้
   โห...โดนทีเดียว 2 กระทงเลยหรือท่าน ผมจะได้ระวังไว้
        ปล่อยต่อผม
ก็จะเหลือ ข้อหาพกพาฯ อย่างเดียว ขำก๊าก
        ปล่อยต่อผม
        ปล่อยต่อผม
ปล่อยไม่ได้ ก้อคนมันติดม้าไปแล้วครับ งอมแงมเลย อิๆๆ

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:10:21 PM »

ปล่อยไม่ได้
        ปล่อยต่อผม
        ปล่อยต่อผม
        ปล่อยต่อผม
ปล่อยไม่ได้ ก้อคนมันติดม้าไปแล้วครับ งอมแงมเลย อิๆๆ
คนติดม้านี่น่าสงสารครับ.....มีเวลาว่างไม่ได้.....เป็นต้องเอามานั่งเช็ดนั่งถูทุกทีซิ    บางทียังเอาเข้าห้องนอนกอดต่างแฟนอีกต่างหาก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 04:57:00 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:29:36 PM »

ประสบการณ์ตรงอีกคน
งั้นผมคิดถูกแล้ว  ที่จะจอง คิมเบอร์ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:31:18 PM »

อ่านมาทั้งหมด โดนใจทุกความเห็น
ผมเอง ถ้าใครบอกซื้อรถใหม่  ผมรู้สึกเฉยๆ
ใครบอก ถูกหวย รู้สึกเฉยๆ
ใครบอกซื้อบ้านใหม รู้สึกเฉยๆ
ใครบอกมีเมียน้อย รู้สึก สมน้ำหน้า (เวลาอยู่บนโลกนี้น้อยลง  อิอิ)
ใครบอก ซื้อปืนเพิ่ม กระบอกใหม่ รูสึกอิจฉา มากๆๆๆ มากๆๆๆ
iamjass
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:49:10 PM »

+1 โดนใจครับ 555

อ่านมาทั้งหมด โดนใจทุกความเห็น
ผมเอง ถ้าใครบอกซื้อรถใหม่  ผมรู้สึกเฉยๆ
ใครบอก ถูกหวย รู้สึกเฉยๆ
ใครบอกซื้อบ้านใหม รู้สึกเฉยๆ
ใครบอกมีเมียน้อย รู้สึก สมน้ำหน้า (เวลาอยู่บนโลกนี้น้อยลง  อิอิ)
ใครบอก ซื้อปืนเพิ่ม กระบอกใหม่ รูสึกอิจฉา มากๆๆๆ มากๆๆๆ
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 07:34:21 PM »

อากาศร้อนครับ.......... Huh Huh Huh

กระสุนจะด้านไหมครับเนี่ย ........

AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:24:41 PM »

ปัญหาของผมกับไม่เหมือนคนอื่น
ผบ.ที่บ้าน...แกบอกผมว่าถ้าพ่อซื้อหนึ่งกระบอกแม่จะซื้อสองวง ดูสิว่าใครจะมีมากกว่ากัน  งอน
แล้วคุณท่านก็ทำจริง ๆ  ไม่มีเงินหรือก็เล่นแชเอา  ตกใจ  แล้วยังมาพูดว่าราคาพอ ๆกับปืนโครงการฯของพ่อเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมพยายามชี้แจงว่าที่มีไว้เพื่อให้ลูก  แกก็บอกว่าแม่ก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน .....
อีกไม่นานถ้าบ้านเมืองสงบ.... ให้ไปรับปืนที่ สน.สก.  ผมยังไม่รู้เลยว่าแฟนผมจะยอมแพ้ หรือสู้โว้ย

ผบ.ของผมบอกว่าวันๆให้ความสนใจอยู่เฉพาะแต่น้องนุช  (เนื่องจากผมจะนำมานั่งเช็ดถูถอดล้างน้อง MP9cอยู่ทุกวัน  หลังยิง)  คิก คิก คิก คิกยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 11:43:37 PM »

ทุกข์ของคนมีปืน... คือโรคปืนโดปืนครับ... ถ้าเป็นแล้วปัญหาต่างๆ มักจะตามมายาวเป็นขบวน... ปัญหาการขอ ป.๓... ปัญหาขัดแย้งกับ ผบ.ที่บ้าน... ปัญหาในการหาเงิน... ปัญหาการหาซื้อกระสุน... ฯลฯ

NP99
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 12:45:38 AM »

ทิ้งใว้ก็กลัวหาย       ติดตัวกลัวโดนจับ
ออกใหม่ก็อยากได้     ขนขวายเมื่อไม่มี
ถึงจะเป็นหนี้ก็ต้องยอม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อารมณ์นี้เลยท่าน คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โลกกว้าง..ไม่แคบอย่างที่คิด..
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์