เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:31:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อง ระบบสากล issf ครับ  (อ่าน 99917 ครั้ง)
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #165 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:35:22 AM »

ดันกันหน่อยครับ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
songyos1 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #166 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:20:34 PM »

up กันหน่อยหายไปนาน อยากรู้เรื่องปืนสั้นมาตรฐาน toz 35
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #167 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:27:45 PM »

ไม่นานเกินรอจะมีสมาชิกเล่นมากขึ้นแน่นอนครับ เยี่ยม เยี่ยม
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:02:44 PM »

ไม่นานเกินรอจะมีสมาชิกเล่นมากขึ้นแน่นอนครับ เยี่ยม เยี่ยม

...สมพรปาก  ครับท่าน..ชมรมฯของเรา..จะได้แข่งขัน"ครบเครื่อง" เรื่อง..ปืนอัดลม  ตกใจ ..ผมก็กำลัง มองๆอยู่เหมือนกัน  Shocked อาจจะมีเนื้อคู่เป็น"ลมสั้น"กับเขาบ้าง นะครับ  เหมือนใครเอ่ย Huh ท่านประธานฯ คิก คิก คิก คิก ไหว้
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #169 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:41:58 PM »

วันหน้าผมต้องระวังเรื่อง อ้าปาก แล้ว
เพราะลิ้นไก่โพลุุุุุ่ ขำก๊าก
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #170 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 01:46:54 PM »

up กันหน่อยหายไปนาน อยากรู้เรื่องปืนสั้นมาตรฐาน toz 35

TOZ 35 ปืนสั้นยิงช้า 50 เมตร
TOZ 49 ปืนสั้นชนวนกลาง 25 เมตร
ปืนสั้นมาตรฐานของรัสเซีย  เดิมเรียก มาร์โกลิน  ต่อมาเปลี่ยนชื่อเป็น ไบคาล ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 05:41:33 PM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #171 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 03:23:19 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 03:49:10 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #172 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 05:54:49 PM »

TOZ 49 คือตัวล่าง โม่สั้น  ตัวบนที่โม่ยาวกว่าคือ TOZ 36

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 06:00:14 PM »

วันหน้าผมต้องระวังเรื่อง อ้าปาก แล้ว
เพราะลิ้นไก่โพลุุุุุ่ ขำก๊าก

...ท่านประธานฯ..พูดแต่เรื่องสร้างสรรค์..จะไปกลัวไย.. ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 06:36:33 PM »

TOZ 49 ปืนสั้นชนวนกลาง 25 เมตร
ปืนสั้นมาตรฐานของรัสเซีย  เดิมเรียก มาร์โกลิน  ต่อมาเปลี่ยนชื่อเป็น ไบคาล ครับ

สวัสดี ครับ อาจารย์ ผณิวศวร
   ในช่วงนี้ทางชมรมฯกำลังลุ้นกับปืนอัดลมยาวหลายยี่ห้อจากหลายๆโครงการ ผมว่า..ความรู้ด้านปืน"อัดลมสั้น" น่าจะควบคู่กันไปด้วย จะได้เป็นความรู้ใหม่..ที่แตกต่าง..เพราะอีกไม่ช้า..ผมเชื่อว่า"ทั้งยาวและสั้น" ก็ต้องมาบรรจบกัน"..อยู่ดี ครับ
    ดังนั้น..ผมจึงขอรบกวนสอบถามอาจารย์ว่า..จากการที่ผมอ่านกระทู้ปืนสั้น..ย้อนหล้งไป..พบว่าปืน"อัดลมสั้น" ยี่ห้อ Steyr รุ่น LP 10 Eและไม่มี E ก็อยู่แนวหน้า(เหมือนปืนยาว)เช่นกัน ครับ..ยังมียี่ห้ออื่นๆอีกไหม?..ที่ประสิทธิภาพดีและอยู่แนวหน้าเช่นกัน..โดยดูจาก..ผลการแข่งระดับทวีปหรือระดับโลก(ย้อนหลัง 2-3ปี) ก็ได้ เพื่อเป็นตัวเลือกสำหรับเหล่าสมาชิกฯ..ในโอกาสต่อไป ขอรับ
                                                                                                                                                                                    ขอบคุณมาก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #175 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 07:34:04 PM »

ปืนสั้นมาตรฐานของรัสเซีย  เดิมเรียก มาร์โกลิน  ต่อมาเปลี่ยนชื่อเป็น ไบคาล ครับ

สวัสดี ครับ อาจารย์ ผณิวศวร
   ในช่วงนี้ทางชมรมฯกำลังลุ้นกับปืนอัดลมยาวหลายยี่ห้อจากหลายๆโครงการ ผมว่า..ความรู้ด้านปืน"อัดลมสั้น" น่าจะควบคู่กันไปด้วย จะได้เป็นความรู้ใหม่..ที่แตกต่าง..เพราะอีกไม่ช้า..ผมเชื่อว่า"ทั้งยาวและสั้น" ก็ต้องมาบรรจบกัน"..อยู่ดี ครับ
    ดังนั้น..ผมจึงขอรบกวนสอบถามอาจารย์ว่า..จากการที่ผมอ่านกระทู้ปืนสั้น..ย้อนหล้งไป..พบว่าปืน"อัดลมสั้น" ยี่ห้อ Steyr รุ่น LP 10 Eและไม่มี E ก็อยู่แนวหน้า(เหมือนปืนยาว)เช่นกัน ครับ..ยังมียี่ห้ออื่นๆอีกไหม?..ที่ประสิทธิภาพดีและอยู่แนวหน้าเช่นกัน..โดยดูจาก..ผลการแข่งระดับทวีปหรือระดับโลก(ย้อนหลัง 2-3ปี) ก็ได้ เพื่อเป็นตัวเลือกสำหรับเหล่าสมาชิกฯ..ในโอกาสต่อไป ขอรับ
                                                                                                                                                                                    ขอบคุณมาก

ดีเหมือนกันครับ บางช่วงฮีกเฮิม เงินพร้อมแต่ดันหาปืนลมสั้นไม่ได้
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #176 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:29:32 AM »

อัดลมสั้น ที่เข้าข่าย "ระดับโลก" ลงแข่งไม่เสียเปรียบ ที่นิยมกันมากหน่อยมีสามยี่ห้อครับ  คือ โมรินี  สไตเออร์  ไฟน์แวคบาว
และที่พบไม่บ่อยนักแต่ก็จัดว่าเยี่ยม คือ พาร์ดินี  วอลเธอร์  แฮมเมอร์ลี

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #177 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 08:46:32 AM »

อัดลมสั้น ที่เข้าข่าย "ระดับโลก" ลงแข่งไม่เสียเปรียบ ที่นิยมกันมากหน่อยมีสามยี่ห้อครับ  คือ โมรินี  สไตเออร์  ไฟน์แวคบาว
และที่พบไม่บ่อยนักแต่ก็จัดว่าเยี่ยม คือ พาร์ดินี  วอลเธอร์  แฮมเมอร์ลี

อาาจารย์ครับ ปืนอัดลมที่ได้แชมป์ เป็นเพราะนักกีฬาส่วนใหญ่ที่เข้าแข่ง ใช้ยี่ห้อนั้นหรือเปล่าครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:43:02 AM »

อัดลมสั้น ที่เข้าข่าย "ระดับโลก" ลงแข่งไม่เสียเปรียบ ที่นิยมกันมากหน่อยมีสามยี่ห้อครับ  คือ โมรินี  สไตเออร์  ไฟน์แวคบาว

สวัสดีและขอบคุณมาก ครับ ท่านอาจารย์ ที่ปรึกษาของชมรมฯ 
    เรายังมีอีกทางเลือก 3-5 ยี่ห้อ..ที่จะได้เปรียบเทียบราคาและประสิทธิภาพกัน    คงต้องรบกวนอาจารย์และเพื่อนๆ ตลอดจน"ผู้รอบรู้"..ทั้งหลาย    ได้โปรดนำข้อมูลที่ Update เกี่ยวกับปืน"อัดลมสั้น"ทั้ง 3-5 ยี่ห้อดังกล่าวด้วย ครับ จักขอบคุณยิ่ง  อันจะเป็นประโยชน์กับชมรมฯต่อไปในอนาคต  หลงรัก หลงรัก หลงรัก 
     เพราะ..ผมมีความเชื่อมั่นว่า..เป็นเรื่อง ธรรมดา..เมื่อปืน"อัดลมยาว"มีโครงการไปถึง 9หรือ 10 แล้วก็จะถึง"จุดอิ่มตัว" และคงจะชะลอตัวลงตาม..ปรกติ  เมื่อนั้น..ก็จะถีงยุคปืน"อัดลมสั้น"ของชมรมฯ..และที่สำคัญ..เวลานั้น..พวกเราก็คงพร้อมสมบูรณ์"ครบเครื่อง"เรื่องการจัดตั้งเป็น..สมาคม"ปืนอัดลมแห่งประเทศไทย" พอดิบ พอดี ขอรับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
                                                                                                                                                       ขอบคุณ
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #179 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:04:23 AM »

อาาจารย์ครับ ปืนอัดลมที่ได้แชมป์ เป็นเพราะนักกีฬาส่วนใหญ่ที่เข้าแข่ง ใช้ยี่ห้อนั้นหรือเปล่าครับ

ปืนที่ได้แชมป์  มีอีกวิธีครับ  คือบริษัทติดตามข่าวผลการแข่งขันระดับเยาวชน  รู้ว่าเก่งแน่ๆ ก็สปอนเซอร์ปืนให้ยิง  แบบนี้ค่อนข้างชัวร์
เหมือนกับแชมป์ อดัม ทีช ของซีแซด  แต่เดิมใช้กล็อก  พอได้แชมป์เยาวชนซีแซดรีบติดต่อทันที

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 25
  พิมพ์