เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:14:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อง ระบบสากล issf ครับ  (อ่าน 99970 ครั้ง)
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #270 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:25:16 AM »

3รอบคับ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #271 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 11:46:30 AM »

แล้วคัดกันกี่รอบครับนี่......
180นัดรึครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #272 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 08:33:59 PM »

น่าจะเป็นแข่ง 3 รอบ   แต่ละรอบก็ทิ้งช่วงห่างกันนะครับ ท่านประธาน... คงไม่ได้แข่ง วันเดียว....ไม่งั้นตาเหล่....มือหงิก.....ขาเป็นตะคริว..........นิ้วติด........จิตตก.........ครับ......5555555555
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #273 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:17:29 PM »

น่าจะเป็นแข่ง 3 รอบ   แต่ละรอบก็ทิ้งช่วงห่างกันนะครับ ท่านประธาน... คงไม่ได้แข่ง วันเดียว....ไม่งั้นตาเหล่....มือหงิก.....ขาเป็นตะคริว..........นิ้วติด........จิตตก.........ครับ......5555555555

..."...ไม่งั้นตาเหล่....มือหงิก.....ขาเป็นตะคริว..........นิ้วติด........จิตตก...หดอีกตระหาก (แขน)  ครับ......5555555555" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 10:20:34 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #274 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:15:44 AM »

รายงานผลการยิง คัดตัวซีเกมส์รอบ2 สั้นอัดลม ได้คะแนน 564 ครับ
60เป้าใช่ไหมครับ
ใช้เวลาเท่าไรครับ
รบกวนช่วยสรุป กติกาแบบง่ายๆ แบบภาษาง่ายๆให้หน่อยนะครับ
+1ล่วงหน้าจ้า

กติกาปืนสั้นอัดลม คร่าวๆครับ
ปืนสั้นอัดลมขนาด .177 นิ้ว หรือ 4.5 มม. น้ำหนักไกไม่ต่ำกว่า 500 กรัม บรรจุครั้งละ 1 นัด
ระยะยิง 10 เมตร
เวลา 1 ชม. 45 นาที รวมเวลาทดสอบศูนย์
ทดสอบศูนย์ไม่จำกัดจำนวน ปรกติมีเป้าให้ 4 เป้า ยิงเป้าละกี่นัดก็ได้ จะทดสอบศูนย์นานแค่ไหนก็ได้แต่รวมอยู่ในระยะเวลาการแข่งขัน
เมื่อเริ่มทำการยิงเพื่อบันทึกผลแล้ว ไม่สามารถกลับมาทดสอบศูนย์ใหม่ได้อีก
การบันทึกผล ยิง 60 นัด มีเป้าสำหรับบันทึกผล 60 แผ่น มีหมายเลขกำกับต้องยิงเรียงลำดับ 1-60 (ในกรณีเป็นเป้ากระดาษ) หากเป็นเป้าอิเลกโทรนิคก็ยิงไปได้เรื่อยๆ เครื่องจะนับจำนวนนัดให้เอง
ระหว่างการยิงบันทึกผลสามารถยิงแห้ง (dry fire) ได้ไม่จำกัด แต่ห้ามยิงโดยปล่อยลมออกจากตัวปืนโดยไม่ใส่กระสุน (ถ้าลืมใส่กระสุนถือเป็น Miss)
คร่าวๆนะครับ ยังมีการกำหนดเรื่องน้ำหนักปืน สัดส่วนของปืนต้องลงกล่องวัด การแต่งกายของผู้ยิง ข้อกำหนดของแว่นตา ข้อกำหนดของด้าม ฯลฯ ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #275 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:36:51 AM »

รายงานผลการยิง คัดตัวซีเกมส์รอบ2 สั้นอัดลม ได้คะแนน 564 ครับ
60เป้าใช่ไหมครับ
ใช้เวลาเท่าไรครับ
รบกวนช่วยสรุป กติกาแบบง่ายๆ แบบภาษาง่ายๆให้หน่อยนะครับ
+1ล่วงหน้าจ้า

กติกาปืนสั้นอัดลม คร่าวๆครับ
ปืนสั้นอัดลมขนาด .177 นิ้ว หรือ 4.5 มม. น้ำหนักไกไม่ต่ำกว่า 500 กรัม บรรจุครั้งละ 1 นัด
ระยะยิง 10 เมตร
เวลา 1 ชม. 45 นาที รวมเวลาทดสอบศูนย์
ทดสอบศูนย์ไม่จำกัดจำนวน ปรกติมีเป้าให้ 4 เป้า ยิงเป้าละกี่นัดก็ได้ จะทดสอบศูนย์นานแค่ไหนก็ได้แต่รวมอยู่ในระยะเวลาการแข่งขัน
เมื่อเริ่มทำการยิงเพื่อบันทึกผลแล้ว ไม่สามารถกลับมาทดสอบศูนย์ใหม่ได้อีก
การบันทึกผล ยิง 60 นัด มีเป้าสำหรับบันทึกผล 60 แผ่น มีหมายเลขกำกับต้องยิงเรียงลำดับ 1-60 (ในกรณีเป็นเป้ากระดาษ) หากเป็นเป้าอิเลกโทรนิคก็ยิงไปได้เรื่อยๆ เครื่องจะนับจำนวนนัดให้เอง
ระหว่างการยิงบันทึกผลสามารถยิงแห้ง (dry fire) ได้ไม่จำกัด แต่ห้ามยิงโดยปล่อยลมออกจากตัวปืนโดยไม่ใส่กระสุน (ถ้าลืมใส่กระสุนถือเป็น Miss)
คร่าวๆนะครับ ยังมีการกำหนดเรื่องน้ำหนักปืน สัดส่วนของปืนต้องลงกล่องวัด การแต่งกายของผู้ยิง ข้อกำหนดของแว่นตา ข้อกำหนดของด้าม ฯลฯ ครับ
ขอบคุณครับ
+1แน่นอน
มีอีกๆๆ.....
เอาอีก.....
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #276 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:42:44 AM »

ขอบคุณครับ...+ ตามพี่วานิช ครับ.. Cheesy Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #277 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 04:43:20 PM »

อัพครับพี่ๆน้องๆ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #278 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 05:31:19 PM »

เรียนถามหน่อยครับ
เรื่อง ไกธรรมดากับไกไฟฟ้า ยกตัวอย่าง LP10 ทั้งธรรมดาและไกไฟฟ้า
1.ความแม่นยำต่างกันมากหรือไม่ คนยิงคนเดียวกัน องค์ประกอบทุกอย่างเหมือนกัน ยกเว้นไก
2.เรื่องการดูแลรักษา ระยะยาว ..ไม่ได้ซื้อเปลี่ยนบ่อยๆ เผื่อตกทอดถึงลูกหลาน 10-15 ปีข้างหน้า
3.อนาคต สมาชิกคิดว่า ไกธรรมดาจะยังมีอยู่อีกหรือไม่

..ที่ถามเพราะผมเห็นว่า ผลสำฤทธิ์ ของปืน จากเป้าทดสอบจากโรงงาน...มันเข้า X ทั้ง ไกธรรมดาและไกไฟฟ้าเลย..
เห็น อ.ผณิศวร ทดสอบ Morini 162 Mi ใน อวป.เล่มก่อนนี้ ยังคิดอยากได้ไกธรรมดาเลย.. เยี่ยม เยี่ยม
Urban Dragon
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #279 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 08:51:19 PM »

เรื่อง ไกธรรมดากับไกไฟฟ้า ยกตัวอย่าง LP10 ทั้งธรรมดาและไกไฟฟ้า
1.ความแม่นยำต่างกันมากหรือไม่ คนยิงคนเดียวกัน องค์ประกอบทุกอย่างเหมือนกัน ยกเว้นไก
2.เรื่องการดูแลรักษา ระยะยาว ..ไม่ได้ซื้อเปลี่ยนบ่อยๆ เผื่อตกทอดถึงลูกหลาน 10-15 ปีข้างหน้า
3.อนาคต สมาชิกคิดว่า ไกธรรมดาจะยังมีอยู่อีกหรือไม่

..ที่ถามเพราะผมเห็นว่า ผลสำฤทธิ์ ของปืน จากเป้าทดสอบจากโรงงาน...มันเข้า X ทั้ง ไกธรรมดาและไกไฟฟ้าเลย..
เห็น อ.ผณิศวร ทดสอบ Morini 162 Mi ใน อวป.เล่มก่อนนี้ ยังคิดอยากได้ไกธรรมดาเลย.. เยี่ยม เยี่ยม
1.ในกรณีของ Steyr LP10 ไกธรรมดากับ LP10E ไกไฟฟ้านั้น ไกไฟฟ้าไม่ได้ช่วยทำให้แม่นยำขึ้น แต่ช่วยให้การลั่นไกสมำ่เสมอขึ้น จริงจริงแล้วตามความรู้สึกของผม ไกธรรมดา จะคมกว่า ไกไฟฟ้า ในกรณีของ Steyrด้วยกัน แต่ไกไฟฟ้าจะช่วยให้การ Dry Fire ง่ายขึ้น และถ้าประกอบกับการฝึกยิงกับอุปกรณ์ SCATT ด้วยแล้ว ไกไฟฟ้าสะดวกกว่าอย่างเห็นได้ชัด ในตอนที่ผมเปลี่ยนปืนจาก LP10 ไปเป็น LP10E ในช่วงแรกๆคะแนนกลับตกลงมาเล็กน้อยด้วยซ้ำไป น่าจะเป็นเพราะความไม่คุ้นเคยกับระบบไกและฺBalanceของปืนตัวใหม่มากกว่า
2.แน่นอนครับ ถ้าคิดจะเก็บไว้นานๆปืนไกธรรมดาน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าเพราะไม่ต้องคอยห่วงชุด Electronics แต่โดยส่วนตัวนะครับ ถ้าไม่คิดจะยิงนานๆ น่าจะขายออกไปจะดีกว่า เพราะปืนสั้นอัดลมถึงแม้จะเป็นระบบไกธรรมดา ถ้าไม่ใช้นานเสียเองได้นะครับ เนื่องจากข้างในปืนประกอบด้วยชุดโอริงมากมายซึ่งจะเสื่อมตามเวลา
3.ไกธรรมดายังไม่หมดไปง่ายๆหรอกครับ โดยเฉพาะปืนสั้นอัดลม ซึ่งเป็นปืนบรรจุทีละนัด ความได้เปรียบของไกไฟฟ้ายังเห็นได้ไม่ชัด แต่สำหรับปืนที่ต้องยิงเป็นชุดเช่น ปืนสั้นยิงเร็ว ในอนาคตอาจจะเป็นไปได้ ถ้าระบบไฟฟ้าเลิืกรวน

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #280 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 10:15:30 PM »

1.ในกรณีของ Steyr LP10 ไกธรรมดากับ LP10E ไกไฟฟ้านั้น ไกไฟฟ้าไม่ได้ช่วยทำให้แม่นยำขึ้น แต่ช่วยให้การลั่นไกสมำ่เสมอขึ้น จริงจริงแล้วตามความรู้สึกของผม ไกธรรมดา จะคมกว่า ไกไฟฟ้า ในกรณีของ Steyrด้วยกัน แต่ไกไฟฟ้าจะช่วยให้การ Dry Fire ง่ายขึ้น และถ้าประกอบกับการฝึกยิงกับอุปกรณ์ SCATT ด้วยแล้ว ไกไฟฟ้าสะดวกกว่าอย่างเห็นได้ชัด ในตอนที่ผมเปลี่ยนปืนจาก LP10 ไปเป็น LP10E ในช่วงแรกๆคะแนนกลับตกลงมาเล็กน้อยด้วยซ้ำไป น่าจะเป็นเพราะความไม่คุ้นเคยกับระบบไกและฺBalanceของปืนตัวใหม่มากกว่า
2.แน่นอนครับ ถ้าคิดจะเก็บไว้นานๆปืนไกธรรมดาน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าเพราะไม่ต้องคอยห่วงชุด Electronics แต่โดยส่วนตัวนะครับ ถ้าไม่คิดจะยิงนานๆ น่าจะขายออกไปจะดีกว่า เพราะปืนสั้นอัดลมถึงแม้จะเป็นระบบไกธรรมดา ถ้าไม่ใช้นานเสียเองได้นะครับ เนื่องจากข้างในปืนประกอบด้วยชุดโอริงมากมายซึ่งจะเสื่อมตามเวลา
3.ไกธรรมดายังไม่หมดไปง่ายๆหรอกครับ โดยเฉพาะปืนสั้นอัดลม ซึ่งเป็นปืนบรรจุทีละนัด ความได้เปรียบของไกไฟฟ้ายังเห็นได้ไม่ชัด แต่สำหรับปืนที่ต้องยิงเป็นชุดเช่น ปืนสั้นยิงเร็ว ในอนาคตอาจจะเป็นไปได้ ถ้าระบบไฟฟ้าเลิืกรวน

ไหว้ ไหว้ ไหว้
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #281 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:24:34 PM »

ข่าวฝากประชาสัมพันธ์น่ะครับ ในวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 27-28 สิงหาคม 54 จะมีการแข่งขันปืนสั้นอัดลม และ ปืนสั้นยิงช้า ที่สนาม รร.กีฬาจ.สุพรรณบุร๊(อยู่ในสนามกีฬากลางนะครับ)
มีทั้งประเภท เยาวชน และบุคคลทั่วไปน่ะครับ น่าสนใจนะครับเพราะนานๆจะมีการแข่งขันนอกสนามหัวหมากซักที จะได้เปลี่ยน Feeling ในการยิงนะครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #282 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:01:26 PM »

ข่าวฝากประชาสัมพันธ์น่ะครับ ในวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 27-28 สิงหาคม 54 จะมีการแข่งขันปืนสั้นอัดลม และ ปืนสั้นยิงช้า ที่สนาม รร.กีฬาจ.สุพรรณบุร๊(อยู่ในสนามกีฬากลางนะครับ)
มีทั้งประเภท เยาวชน และบุคคลทั่วไปน่ะครับ น่าสนใจนะครับเพราะนานๆจะมีการแข่งขันนอกสนามหัวหมากซักที จะได้เปลี่ยน Feeling ในการยิงนะครับ

บุคคลทั่วไป ถ้าลงแข่งต้องสมัครเป็นสมาชิกอะไรก่อนหรือเปล่าครับ

ใช้กติกา 60 นัด 60 นาที ด้วยหรือเปล่า
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #283 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:39:18 PM »

บุคคลทั่วไป ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิกครับ เดินไปสมัครแข่งขันได้เลยนะครับ ค่าสมัครผมจำรายละเอียดไม่ค่อยได้ น่าจะประมาณ 200-300 บาทต่อชุดการแข่งขันนะครับ
การแข่งขันหนึ่งชุด สำหรับสั้นอัดลมชาย จะให้เวลา 1 ชั่วโมง 45 นาที รวมเวลาในการปรับศูนย์ (Sighting) กับ ยิงจริงอีก 60 นัดนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดถ้ายิงไปแล้ว
อยากยิงเพิ่มเติมอีกก็สมัครเพิ่มได้อีกนะครับ กติกาค่อนข้างเป็นกันเองมากกว่าที่สนามหัวหมาก ปีที่แล้วมีคนไปแข่งเยอะนะครับ มีทั้งทีมชาติ มือใหม่ มือเก่า เด็กเยาวชน
หลากหลายครับ แต่ขอเตือนพวกที่ยิงปืนใช้ช่องไฟแคบๆหน่อยนะครับว่า อาจจะมองศูนย์หน้าไม่ค่อยชัดนะครับ แสงในสนามนี้มืดหน่อย แต่ก็สนุกดีนะครับจะได้เปลี่ยนบรรยากาศ
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #284 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:43:53 PM »

รายงาน การแข่งขัน 2011 shooting internationnal championships ที่เมืองไทย ผล ได้ที่ 1 เหรียญทองครับ วันที่21/08/11

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 25
  พิมพ์