เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 08:22:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กากี ปืนโหดเข้ามอบตัวแล้ว  (อ่าน 5504 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 01:34:52 PM »

พฤติกรรมเช่นนี้ ไม่สมควรเก็บไว้ครับ ปีศาจในคราบเครื่องแบบ  แบร่
prapunp1
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 02:08:10 PM »

ผกก.จะอ้างว่าบันดาลโทสะ เพื่อให้ศาลลงโทษน้อยกว่าที่กฎหมายกำหนดไว้ตาม ปอ.ม.72 ประกอบ ม.288 ก็ไม่ได้

เพราะ ผกก.ไม่ได้ถูกข่มเหงอย่างร้ายแรงด้วยเหตุอันไม่เป็นธรรม กลับกัน ผกก.เป็นฝ่ายข่มเหงเด็กอีกคนก่อนด้วยซ้ำ

วิธีการ..ก็ออกไปในแนวทารุณและสะเทือนขวัญ  ประกอบกับยังให้การปฏิเสธในชั้นจับกุม/สอบสวน

แสดงให้เห็นว่าไม่มีความสำนึกในความผิดที่ได้กระทำลงไปแม้แต่น้อย  จึงไม่มีเหตุให้ศาลปราณีลดโทษให้เลย

ฉะนั้น ตาม ปอ.ม. 288  ผู้ใดฆ่าผู้อื่น ต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุกตลอดชีวิต หรือจำคุกตั้งแต่สิบห้าปีถึงยี่สิบปี

ผมว่า ผกก.จะสั่งเสียอะไร ก็รีบๆ เถอะครับ  เวลาคงเหลือน้อยแล้ว อ๋อย
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 02:49:03 PM »

ขอบคุณครับ ..... แมงดาตัวนึง

เอามาทำน้ำพริก ดีไหมครับอาปู

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 03:04:01 PM »

พร้อมทั้งปฏิเสธข้อกล่าวหา จะให้การในชั้นศาลเท่านั้น

Grin Grin Grin Grin Grin เย้ เย้ วงการตำรวจไทย ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        เลว ขั้นเทพ
แต่ผมคงไม่เหมารวมยกเข่ง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
sorrachat - รักในหลวง
HS 7 FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 03:04:31 PM »

กล้องวงจรปิดเป็นหลักฐานอย่างดี

ยังออกมาปฎิเสธ...คิดได้ไงครับ

ฉวยโอกาสตอนที่ข่าวการเมืองมีกระแสแรง

หวังจะให้ประชาชนไม่สนใจข่าวตัวเอง คิดผิดแล้ว คนชั่ว

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 03:25:07 PM »

กลัวแต่ว่านานไปจะเงียบหาย พยานโดนข่มขู่จนกลับคำ คนชั่วลอยนวลเหมือนอีกหลายหลายคดีครับ

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 04:05:28 PM »

ชอบจังครับการ์ตูนชุดนี้55555555555555

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 04:26:11 PM »

ทำไมตำรวจที่สอบสวนไม่ลองซ้อมผู้กำกับคนนี้ดูบ้างล่ะครับ..เผื่อจะสำนึกผิดสารภาพบ้าง...ลูกผู้ชายเรือ(ship)หาย..ยิงแม้กระทั่งเด็กไม่มีทางสู้แถมยิงหัวซ้ำอีก
   ....แบบนี้ต้องตายตกไปตามกันครับ ถึงจะสาสม.. Angry

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 04:45:57 PM »

ต้องถือว่าผู้ตายเป็นวีระบุรุษ    ที่ช่วยเผยให้เห็นโจรในคราบตำรวจเพราะจะไปทำความเดือดร้อนให้กับประชาชนอีกมาก
ไม่มีใครเรียกวีรบุรษหรอกครับ วีรบุรุษ ต้องประกอบ "กรรมดี" เท่านั้น จึงจะสมควรใช้คำว่าวีรบุรุษได้  ด้วยความเคารพ อย่าเอามาปนกันครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 05:26:52 PM »

อย่าให้ประกันตัวนะครับ สงสารพี่ผู้หญิงเค้า
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 06:20:16 PM »

อย่าให้ประกันตัวนะครับ สงสารพี่ผู้หญิงเค้า

...แม้จะไม่ได้ประกันตัว ผมคิดว่าครอบครัวนี้น่าจะได้รับการคุ้มครองเป็นพิเศษครับ เพราะไม่รู้ว่า "อตีต" ตำรวจคนนี้ยังมีอิทธิพลสามารถสั่งการมาจากที่คุมขังได้หรือไม่ ด้วยความเคารพ ถ้ามีการตัดสิน ผมภาวนาขอให้ผู้ต้องหาถูกตัดสิน "ประหารชีวิต" สถานเดียวครับ... Angry Angry Angry

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 06:56:25 PM »

ดูจากวีดีโอแล้วแล้วนายตำรวจผู้นี้คงรอดยากครับ....อย่างน้อยก็ตลอดชีวิต... Angry

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 07:51:49 PM »

อย่าลืมพวกที่เป็น "แก๊งค์มะเขือเทศ" ด้วยนะครับ สมควรกำจัดด้วยยาฆ่าวัชพืช  ยิ้มีเลศนัย
tawee_1971
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 08:24:54 PM »

อย่าลืมพวกที่เป็น "แก๊งค์มะเขือเทศ" ด้วยนะครับ สมควรกำจัดด้วยยาฆ่าวัชพืช  ยิ้มีเลศนัย
ผมว่ามีสักนายสองนาย หรือไม่ก็ไม่กี่นายเท่านั้นแหละครับที่ไม่ใช่มะเขือเทศ

แต่ที่ไม่อยากให้ลืมก็ทหาร(หรือบุคคลผู้แต่งชุดคล้ายทหาร)ที่พูดไทยไม่ชัด...ด้วยแล้วกัน

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 08:42:04 PM »

ผกก.จะอ้างว่าบันดาลโทสะ เพื่อให้ศาลลงโทษน้อยกว่าที่กฎหมายกำหนดไว้ตาม ปอ.ม.72 ประกอบ ม.288 ก็ไม่ได้

เพราะ ผกก.ไม่ได้ถูกข่มเหงอย่างร้ายแรงด้วยเหตุอันไม่เป็นธรรม กลับกัน ผกก.เป็นฝ่ายข่มเหงเด็กอีกคนก่อนด้วยซ้ำ

วิธีการ..ก็ออกไปในแนวทารุณและสะเทือนขวัญ  ประกอบกับยังให้การปฏิเสธในชั้นจับกุม/สอบสวน

แสดงให้เห็นว่าไม่มีความสำนึกในความผิดที่ได้กระทำลงไปแม้แต่น้อย  จึงไม่มีเหตุให้ศาลปราณีลดโทษให้เลย

ฉะนั้น ตาม ปอ.ม. 288  ผู้ใดฆ่าผู้อื่น ต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุกตลอดชีวิต หรือจำคุกตั้งแต่สิบห้าปีถึงยี่สิบปี

ผมว่า ผกก.จะสั่งเสียอะไร ก็รีบๆ เถอะครับ  เวลาคงเหลือน้อยแล้ว อ๋อย
รบกวนสอบถามต่อนะครับ
ศาลไทย รับเอาภาพในกล้องวงจรปิด หรือเครื่องบันทึกเสียงเป็นพยานในศาลหรือเปล่าครับ
แล้วกรณีอย่างผู้กำกับคนนี้ ถ้าเค้าจัดการพยานทุกคนหมด เค้าจะรอดมั้ย
ถามเพราะสงสัย อันไหนตอบไม่ได้เพราะกลัวเป็นการชี้โพลงให้กระรอก ก็ไม่เป็นไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์