เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .... โฆษณาขำๆ ....  (อ่าน 4726 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 01:47:08 PM »

ลุงปูแก หูดี ครับน้าเหล็ก ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนซื้อลาบ-พี่มึด ลาบอร่อยดี ทำไงอ่ะ?

บักมึด- โอ๊ยง่าย! เอาซี้นมาฟักให้มันมุ่นเอาไปคั่วให้มันสุก ใส่เคียงปรุง บักพริกบักนาวปาแดกข้าวคั่วหัวคิงไคแล้วคนๆ แล้วกะซิมเบิ่ง

คนซื้อ-อีกทีดิ๊?

บักมึด- อิหยอง มาบอกเขาดุ๊

อิหยอง-เอาสี้นมาสับๆแล้วกะคั่วน้ำฮ้อนให้มันสุกแล้วก้ปรุงด้วยน้ำปลาผงชูรส ใส่บักพริกบักนาวผักบุ้งผักชีหัวคิงไค คนให้มันเข้ากันแล้วกะซิมเบิ่ง...

คนซื้อ-ยังไงนะ?

อิหยอง-โอ๊ยยย.มืด.. เขาบ่เข้าใจดอกเนี่ย มาเว้าโล้ด

บักมึด- (เอามีดสับเขียง)...เอาซี้นมาฟักให้มันมุ่นเอาไปคั่วให้มันสุก ใส่เคียงปรุง บักพริกบักนาวปาแดกข้าวคั่วหัวคิงไคแล้วคนๆ แล้วกะซิมเบิ่ง

ตัวผมขนาดได้รับฉายาตอนเรียน ป.ตรี ว่า "ลาวเกรดเอ" ยังฟังได้แค่ประโยคที่ว่า "แล่วกะซิมเบิ่ง" เองครับ...

กะจะแปลแล้ว... แต่รอฮาร์ดคอร์แบบคนชิคาโก้มาแปลดีกว่าครับ... (หายไปนาน ชักคิดถึงครับ)::014:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 02:02:41 PM โดย -::- jungle ♥ รักในหลวง ♥ -::- » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 03:36:05 PM »

ซิ้น - เนื้อ
ฟัก - สับ
มุน - ละเอียด
เคียงปุง - เครื่องปรุง
บักพริก - พริก
บักนาว - มะนาว
ผักบั๊ว - ต้นหอม (ไม่ใช่ผักบุ้งครับลุงปู)
หัวขิ่งไค่ - ตะใคร้
ปาแดก - ปลาร้า
ซี่ม - ชิม
เบิง - ดู

ลองเอาไปเรียบเรียงเสียงประสานดูครับ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 03:40:39 PM »

โอ๊ยงาย...เอาซี่นม่าฟักให่มุนๆเอาไปขั่วไห่สุก ไซ่เคี่ยงปุงบักพิกบักน่าวปาแดกเข่าขั่วหัวขิ่งไค่ไซ่แหล่วค่นๆแหล่วกะซิ่มเบิง... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 04:47:40 PM »

โอ๊ยงาย...เอาซี่นม่าฟักให่มุนๆเอาไปขั่วไห่สุก ไซ่เคี่ยงปุงบักพิกบักน่าวปาแดกเข่าขั่วหัวขิ่งไค่ไซ่แหล่วค่นๆแหล่วกะซิ่มเบิง... คิก คิก
ปวดหัวว๊ะ ขำก๊าก

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 05:30:00 PM »

ฟังไม่ทัน ครับน้าปู

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 06:01:11 PM »

ถ้าหูคนภาคใต้ยังฟังไม่ทัน  หูภาคอื่นอย่าได้หวังเลยครับ Cheesy Cheesy Cheesy

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 07:49:35 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 08:07:40 PM »

บอกแล้ว ! ให้ทำเองที่บ้าน โดนซะ  ขำก๊าก  ขำก๊าก  คิก คิก
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 08:12:00 PM »

ขออนุญาตพี่ PU ครับ แล้วแบบนี้เป็นไงครับ !   อ๋อย

สาระแน ล้อโฆษณา

แกะก่อน แกะแล้วอม อมแล้วเย็น ครับ  ไหว้  ไหว้

ฮอลล์มาแล้ววว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 09:00:52 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 10:33:07 PM »

คนซื้อลาบ-พี่มึด ลาบอร่อยดี ทำไงอ่ะ?

บักมึด- โอ๊ยง่าย! เอาซี้นมาฟักให้มันมุ่นเอาไปคั่วให้มันสุก ใส่เคียงปรุง บักพริกบักนาวปาแดกข้าวคั่วหัวคิงไคแล้วคนๆ แล้วกะซิมเบิ่ง

อิหยอง-เอาสี้นมาสับๆแล้วกะคั่วน้ำฮ้อนให้มันสุกแล้วก้ปรุงด้วยน้ำปลาผงชูรส ใส่บักพริกบักนาวผักบุ้งผักชีหัวคิงไค คนให้มันเข้ากันแล้วกะซิมเบิ่ง...

อิหยอง-โอ๊ยยย.มืด.. เขาบ่เข้าใจดอกเนี่ย มาเว้าโล้ด

บักมึด- (เอามีดสับเขียง)...เอาซี้นมาฟักให้มันมุ่นเอาไปคั่วให้มันสุก ใส่เคียงปรุง บักพริกบักนาวปาแดกข้าวคั่วหัวคิงไคแล้วคนๆ แล้วกะซิมเบิ่ง

ก็ท่านปูแปลถูกแล้วนี่นา จะให้แปลยังไงอีกหละ ผมได้ดูครั้งหนึ่งยังฟังไม่ทันเลย

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 11:42:04 AM »

ก็ท่านปูแปลถูกแล้วนี่นา จะให้แปลยังไงอีกหละ ผมได้ดูครั้งหนึ่งยังฟังไม่ทันเลย

ผักบุ้งไม่น่าจะมีนะครับ คงไม่ถูก ผมได้ยินแว่วๆว่าต้องใบบักหูด ซึ่งก็คือใบมะกรูดด้วย Wink Wink

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 11:54:57 AM »

เริ่มเข้าเค้าแล้วครับน้าตุ๊ ..... งั้นช่วยแปลอีสานเป็นกลางอีกทีสิครับ ....... แฮ่ แฮ่ ..... ขอบคุณหลาย

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 02:47:09 PM »

ลองตั้งใจฟัง หลายครั้ง จับใจความไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 07:48:37 PM »

ผมยิ่งแล้วใหญ่ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย  พอดี เพิ่ง จบมา จาก  อเมริกาลาสิน ครับ  ไอไม่เข้าใจ  คิก คิก คิก คิก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:28:42 PM »

ข้อยลาวคลาสสิคฟังบ่ฮู้เรื่องคือกัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์