เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:25:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "แม็กสำรอง" ปกติพกกันกี่แม็กครับ  (อ่าน 8900 ครั้ง)
over60
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:28:51 AM »

ของผมมีแค่ 5 นัดในโม่เท่านั้น  กะว่าสวนไปหนึ่งนัด ( ที่ต้องบอกว่าสวนเพราะไม่คิดจะทำใครก่อน  ถ้ามีการยิงกันจริงคงโดนก่อนและยังพอสวนได้ )  ถ้าหนึ่งนัดแล้วยังมีสวนกลับมา  ก็เอาอีกสองนัดเน้นๆทีละนัดกะเอาเนื้อๆ  รวมเป็นสามเหลืออีกสอง  ถ้ายังมีสวนมาอีกก็เอาอีกหนึ่งนัดเบิกทางถอย  เหลือนัดสุดท้ายประคองรอกรรมการมาช่วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:44:35 AM »

มีแม็ก 3 อันครับแต่ที่ใช้จริงๆก็อันเดียวที่ติดปืนนั่นแหละครับสลับสับกันเปลี่ยนไป..
โกกิ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:51:55 AM »

ของผมมีแค่ 5 นัดในโม่เท่านั้น  กะว่าสวนไปหนึ่งนัด ( ที่ต้องบอกว่าสวนเพราะไม่คิดจะทำใครก่อน  ถ้ามีการยิงกันจริงคงโดนก่อนและยังพอสวนได้ )  ถ้าหนึ่งนัดแล้วยังมีสวนกลับมา  ก็เอาอีกสองนัดเน้นๆทีละนัดกะเอาเนื้อๆ  รวมเป็นสามเหลืออีกสอง  ถ้ายังมีสวนมาอีกก็เอาอีกหนึ่งนัดเบิกทางถอย  เหลือนัดสุดท้ายประคองรอกรรมการมาช่วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
  สุดยอดมาเลยครับ ผมชอบ ตรงที่ "ที่ต้องบอกว่าสวนเพราะไม่คิดจะทำใครก่อน" ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน 
disko
จงอยู่อย่างผยอง
Jr. Member
**

คะแนน 4

ฟ้ารู้ ดินรู้ จงอยู่อย่างผยอง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:13:06 AM »

ไหว้ ผมแม็กเดียวใส่ไม่เต็มอีกต่างหาก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
มันหนักนะผมว่า...ถึงจะเป็น glock 19  ก็เถอะ

กับแก้ กับแก้ กับแก้ไม่น่าสนใจภาษาไทยเรียกว่าตุ๊กแก  อีสานเรียกว่ากับแก้  ร้องตามแจกับแตตาโต  ตัวมันสีลาย ๆ เด็กร้องไห้หัวมันจะไผล่  กับแก้  กับแก้ตาโต  เด็กฮ้องโฮกับแก้จะมา นอนสาหล่าตามันแฮงใหญ่  คั่นแม่นไผ่ฮ้องไห้กับแก้สิกินตับ  กับแก้ฮ้องกลางวันวันใดกับแก้ฮ้องกลางวันวันใด  ฝนสิตกลงมาแน่นอนวันนั้น
lookdok
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:25:28 AM »

เห็นด้วยครับ แค่เอาไว้ป้องกันตัว Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:33:04 AM »

ปกติ สำรอง 2 อัน .................

ทำงานเข้าเวรฯ ก็สำรอง 2 อัน ...................

สภาวะไม่ปกติ ................... สำรอง 6 อัน

7/11 ไม่มีแม๊กกับกระสุนขายครับ

ปล. สำหรับ1911 แถวเดี่ยว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:41:13 AM »

ปกติผมพกลูกโม่ ชีพ 2 นิ้วกระสุนติดโม่ 5 นัด แต่สถานะการตอนนี้ผมพก
mP9c แม็ก 10 นัด 2 อัน แม็ก 16 นัด 1 อัน เต็มที่เท่าที่มี แต่ถ้าเหตุการปกติ
พกแม็กติดปืนแม็กเดียวครับ Cheesy ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:44:47 AM »

ไม่มีเหตุ พกธรรมดา 15+1 ไม่มีสำรอง....

ไปรนหาที่ เข้าพื้นที่แดง ๆ ((15x3)+1) + (10+(4+1))

ชุดแรก 9 ม.ม.   ชุดหลัง 870

ไม่ใช่ติยิงทัน   คิก คิก
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:45:31 AM »

ปกติ สำรอง 2 อัน .................

ทำงานเข้าเวรฯ ก็สำรอง 2 อัน ...................

สภาวะไม่ปกติ ................... สำรอง 6 อัน

7/11 ไม่มีแม๊กกับกระสุนขายครับ

เสธครับ จริง ๆ เซเว่นน่าจะเอามาขายบ้างนะครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:47:35 AM »

เสธครับ จริง ๆ เซเว่นน่าจะเอามาขายบ้างนะครับ

งั้นต้องออก ป.5 ให้เซเว่นครับ  Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 12:09:25 PM »

สวัสดีครับ ผู้การมะขิ่น
เมื่อคืนกลับบ้านไปก็โหลด เพิ่ม เป็น หก แม็ก @15 นัด อิอิ
อีกกระบอก 14 14 16 นัด อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
the edge cz (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 12:16:05 PM »

ปกติ 1 แม็กติดปืนครับ ส่วนสถาณะการณ์แบบนี้ 1ติดปืน 2 สำรองครับ

ไม่มีใครช่วยใครได้นอกจากช่วยตัวเองครับ

ไม่รักไม่ว่า แต่ อย่าสงสาร
tarmusic
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 12:43:01 PM »

ทำงาน ติดปืน 1 สำรอง 2   ทั่วไป ติดปืน 1
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 12:49:40 PM »

สถานการณ์ปกติผมไม่พกแม็กสำรอง  แค่  ๑๕ + ๑  ในปืนที่ใช้อยู่ก็น่าจะเพียงพอ

กับการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินในทุกสถานการณ์  เพราะภารกิจหลักไม่ใช่เจ้าหน้าที่ฝ่าย

ปราบปรามที่ต้องไปบู๊กับโจรเป็นหลัก  การใช้งานคงมีเพียงแค่ยิงยับยั้งคนร้ายเท่าที่จำเป็น

พร้อมกับหาที่กำบังดี ๆ ยิงตอบโต้คนร้ายเพื่อถ่วงเวลาไม่ให้คนร้ายเข้ามาทำอันตรายได้

เนื่องจากคนร้ายย่อมมีข้อจำกัดเรื่องเวลาที่ไม่สามารถอยู่ในที่เกิดเหตุเป็นเวลานานได้  ก่อน

ที่เจ้าหน้าที่บ้านเมืองมาถึงหรือมีผู้พบเห็นเหตุการณ์มากขึ้น  

แต่สถานการณ์ในตอนนี้ผมพกแม็กสำรองเพิ่มขึ้นอีกสองแม็กครับ  พกมากกว่านี้ไม่ไหว

มันหนักเอวครับ  ช่วงล่างเสื่อมพอดี   Grin

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 02:11:04 PM »

ตอนนี้ผมอายุไม่ถึงมีปืนยังไม่ได้ อยู่บ้านก็มีแต่แบบนี้ ไม่มีแม็กสำรอง

ปล. ของผมไม่ติดกล้องนะ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์