เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:24:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "แม็กสำรอง" ปกติพกกันกี่แม็กครับ  (อ่าน 8823 ครั้ง)
ch_amity<ผมรักในหลวง>
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:13:57 PM »

แล้วรู้ได้ไงว่าเค้ามี แม็กสำรองแม็กเดียวครับ

ส่วนหนึ่งมาจากหนังหลายๆ เรื่อง โดยเฉพาะเรื่อง The Sentinel (2006)
นำแสดงโดย Michael Douglas และ Kiefer Sutherland
เป็นหนังเกี่ยวกับ US Secret Service โดยตรงครับ

อีกส่วนหนึ่งมาจากภาพในเน็ตตามเว็บต่างๆ ครับ

หนังก็คือหนังครับ อย่าคิดมาก
เขาอาจใช้แค่ลูกโม่ก็ได้

ผมว่าหนังเรื่องนี้เล่นอยู่บนพื้นฐานของความจริงนะครับ

ลูกโม่... ผมไม่เห็น จนท.คนไหนในหนังพกหรือใช้เลยนะครับ
ใช้ SIG 228 เหมือนกันหมดทุกคน ตั้งแต่เริ่มเรื่องยันจบเรื่องครับ

และ "เขา" ที่ว่าคือใครหรือครับ
SIG 229 ขนาด .357 SIG ในชีวิตจริง เป็นหนึ่งในปืนประจำการของ USSS ครับ ไม่ใช่สิ่งที่สมมุติขึ้นมาในหนังครับ
อีกกระบอกหนึ่งคือ FN Five-seven ขนาด 5.7x28mm ครับ

ปล. ในหนังใช้ SIG 228 แทน SIG 229 ขนาด .357 SIG
เพราะเป็นที่ทราบกันดีว่า กระสุน .357 SIG นั้นหายากมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2010, 10:20:30 PM โดย ch_amity<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า
weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:17:18 PM »

นี้คงพอมั้งครับ

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:20:39 PM »

เขา คือหน่วย อารักขาประธานาธิบดี ครับ

ยุทธโธปกรณ์ แบบไหน พกเท่าไหร่ ต้องถามคนที่เคยทำงานร่วมกับหน่วยอารักขามาครับ ไม่ใช้ดูหนัง

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:41:20 AM »

หนังก็คือหนังครับ..อาจมีส่วนจริงอยู่บ้างแต่ไม่ทั้งหมดหรอกครับ เอามาเป็นข้อเท็จจริงไม่ได้ สาระในหนังบางเรื่องหากผู้ที่รู้ข้อเท็จจริงได้ดูเค้าคงส่ายหัวเหมือนกัน....ส่วนคนไม่รู้ก็ดูกันไปเรื่อยเปื่อย

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:46:14 AM »

เหอะๆๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:52:12 AM »

เฉพาะหนังเทศ ฝั่งยุโรป  เมกา นะครับ.. แต่ใช้กับหนังไทย ยังห่างไกล ยิ่งนัก

ดูหนัง ให้จับสาระ ที่เทคนิคต่าง ๆ  เช่นการใช้อาวุธ  ยุทธวิธีการเข้าชาร์ท  การหลบหลีก การวิ่งผ่านจากจุดหนึ่งไปอีกจุด. การตรวจสอบบุคคล การเซฟ ตัวเอง  .. ฯลฯ  

เพราะเป็นเรื่องที่เก็บมาจากเรื่องจริง แล้วนำมา + จินตนาการ เข้าไป แสดงเป็นหนังที่เราเห็น..  เลือกเก็บไว้ใช้กับชีวิตจริงได้เลยครับ  เยี่ยม  

ส่วนเรื่อง ยี่ห้ออาวุธปืน เป็นเพียงการเสนอตัวเลือก ที่เราจะทำตาม หรือไม่ก็ได้    แต่สงเกตเห็นไหมว่า ไม่มีปืน ห่วย ๆ เข้าฉาก แม้แต่ในมือของผู้ร้าย   Wink

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:58:26 AM »

รู้แล้วว่าทำไมกระสุนขนาดตลาด
แต่ละคน..เล่นตุนกันซะเพียบเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ป๋าติงยังมีพอแบ่งไปบ้านนอกบ้างเปล่าครับ   ยิ้มีเลศนัย

พี่ปู.......จะรับขนมจีบหรือฃาลาเปาดีครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:03:06 AM »

รู้แล้วว่าทำไมกระสุนขนาดตลาด

แต่ละคน..เล่นตุนกันซะเพียบเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่สติงนั่นแหละ...

ตัวตุนหนักกว่าใครเขาเลย... คิก คิก

กลัวไปหาซื้อที่ 7-11 แล้วไม่มีขายเหมือน เสธ.มะขิ่น นะครับ..... น้องหมอ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 12:45:08 PM »

เฉพาะหนังเทศ ฝั่งยุโรป  เมกา นะครับ.. แต่ใช้กับหนังไทย ยังห่างไกล ยิ่งนัก

ดูหนัง ให้จับสาระ ที่เทคนิคต่าง ๆ  เช่นการใช้อาวุธ  ยุทธวิธีการเข้าชาร์ท  การหลบหลีก การวิ่งผ่านจากจุดหนึ่งไปอีกจุด. การตรวจสอบบุคคล การเซฟ ตัวเอง  .. ฯลฯ  

เพราะเป็นเรื่องที่เก็บมาจากเรื่องจริง แล้วนำมา + จินตนาการ เข้าไป แสดงเป็นหนังที่เราเห็น..  เลือกเก็บไว้ใช้กับชีวิตจริงได้เลยครับ  เยี่ยม  

ส่วนเรื่อง ยี่ห้ออาวุธปืน เป็นเพียงการเสนอตัวเลือก ที่เราจะทำตาม หรือไม่ก็ได้    แต่สงเกตเห็นไหมว่า ไม่มีปืน ห่วย ๆ เข้าฉาก แม้แต่ในมือของผู้ร้าย   Wink

เห็นด้วยกับพี่ Road นะครับ ... ยุทธวิธี ..การรักษาระยะต่อและแก้ไขสถานการณ์ ..ร่วมไปถึงการเอาตัวรอด .. สำคัญมากเลยครับ ทุกท่าน ... อย่างผม นี่เกิดหมาดๆ เลยครับ วันพุธที่ผ่านมา (19 พ.ค. 53)... ในสถานการณ์จริง ยิงไปได้ 3 นัด แต่ดังแค่ 2 ... เงียบ นัดที่ 3 เกิดอะไรขึ้น .. วินาทีนั้น ..การเคลียร์ปืนเพียงแค่ 2-3 วินาที นานเหมือนชั่วโมงครับ ...
ทำให้นึกขึ้นมาว่า ... ระหว่างแม็กสำรองที่เตรียมมา กับ ปืนสำรองเล็กๆ เบาๆ ไม่เป็นภาระ อย่าง ruger LCP .380
หรือ เขื่องขึ้นมาหน่อย แพงขึ้นอีกนิดอย่าง คาร์ห PM9 ไปเลย ... จะช่วยแก้ไขสถานการณ์ ได้ดีในระดับไหนครับ  ไหว้  ไหว้
ปล. โดยปกติ ใช้ glock 19 จุ 15 นัด ไม่เสริมด้าม +แม็กสำรอง 15+2+2 ครับ หนักตรงแม็กนี่ล่ะครับ
manutkob
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 03:56:35 PM »

ปกติพก2+1ในปืนครับ (45นัดก็พอแล้วสำหรับผม)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:01:03 PM »

แล้วรู้ได้ไงว่าเค้ามี แม็กสำรองแม็กเดียวครับ

ส่วนหนึ่งมาจากหนังหลายๆ เรื่อง โดยเฉพาะเรื่อง The Sentinel (2006)
นำแสดงโดย Michael Douglas และ Kiefer Sutherland
เป็นหนังเกี่ยวกับ US Secret Service โดยตรงครับ

อีกส่วนหนึ่งมาจากภาพในเน็ตตามเว็บต่างๆ ครับ

หนังก็คือหนังครับ อย่าคิดมาก
เขาอาจใช้แค่ลูกโม่ก็ได้

ผมว่าหนังเรื่องนี้เล่นอยู่บนพื้นฐานของความจริงนะครับ

ลูกโม่... ผมไม่เห็น จนท.คนไหนในหนังพกหรือใช้เลยนะครับ
ใช้ SIG 228 เหมือนกันหมดทุกคน ตั้งแต่เริ่มเรื่องยันจบเรื่องครับ

และ "เขา" ที่ว่าคือใครหรือครับ
SIG 229 ขนาด .357 SIG ในชีวิตจริง เป็นหนึ่งในปืนประจำการของ USSS ครับ ไม่ใช่สิ่งที่สมมุติขึ้นมาในหนังครับ
อีกกระบอกหนึ่งคือ FN Five-seven ขนาด 5.7x28mm ครับ

ปล. ในหนังใช้ SIG 228 แทน SIG 229 ขนาด .357 SIG
เพราะเป็นที่ทราบกันดีว่า กระสุน .357 SIG นั้นหายากมากครับ

ขออภัยนะครับ...

เขาไหนผมไม่รู้...

รู้แต่ว่าอาจารย์เป็กซ์นี่ระดับยอดฝีมือครับ...

อบรมมาสารพัดหลักสูตร...

ทั้งเป็นผู้รับการสอน...

และเป็นผู้สอนครับ... ไหว้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์