เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:19:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนคงราคาแพงอีกแน่  (อ่าน 2681 ครั้ง)
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 06:53:53 AM »

หลังจบ กีฬา สีปืนคงแพงขึ้นอีกมาก เพราะใคร ๆ ก็อยากได้ไว้ครอบครอง แน่นอน กระสุนคงขายดีกัน เพราะคนที่ใช้ก็จะซื้อเก็บ คนที่ได้ปืนใหม่ ก็ซื้อเพิ่ม ร้านปืนรวย

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
กระป๋องแป้ง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 07:42:43 AM »

เมื่อประชาชนคนบริสุทธิ์ไม่มีปืนตำรวจไม่สามารถทำหน้าที่ได้   กฏหมาย เอี้อผลประโยชน์
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 08:25:55 AM »

ลูกปืนแพงขึ้นแน่ๆครับ
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 08:28:23 AM »

ความฝันของผมคงยืดเวลาออกไป
LLMA "รักในหลวง"
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 08:37:27 AM »

ลูกปืนแพงขึ้นแน่ๆครับ
ความฝันของผมคงยืดเวลาออกไป
เช่นกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกพระวิษณุ  วิทยาลัยเทคนิคราชบุรี ช.ย. 39
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 08:42:25 AM »

ตอนนี้ผมก็รู้สึกแบบท่านจริงๆครับ ลูกปืนนัดหนึ่งที่ซื้อด้วยงบประมาณของเรา แต่กลับเอาไปแลก
กับชีวิตอันไร้ค่าของกบฏไม่กี่คน
   แต่ที่ราคาแพงกว่านั้นคือบทเรียนครับ เราต้องจ่ายด้วยชีวิตทหารและทรัพย์สินของผู้บริสุทธิ์อีกจำ
นวนมาก

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 08:58:29 AM »

...อย่าพึ่งตกใจกันไปเลยครับ..มันอาจจะไม่เลวร้ายอย่างที่คิดก็ได้..ผมมองในแง่ดี

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 09:00:39 AM »

..................................แพงครับยิ่งสถานการณ์เป็นอย่างทุกวันนี้.........ลูกก็ยิ่งหายากขึ้นทุกวันครับ.............. เศร้า....................... ไหว้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:07:26 AM »

ผมพยามมองว่าฟ้าหลังฝนต้องสดใสกว่าเดิม (แต่สำหรับเราคนรักปืน คงต้องตากฝนกันอีกนานครับ)

ส่วนเรื่องราคาลูกกระสุนกับปืน ถ้าไม่มีใครเข้ามาช่วยดูแล ผมว่ามีแต่ขาขึ้นลูกเดียวครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:32:22 AM »

ในความคิดผมนะครับ
ผมว่าเป้าหมายที่มันจะไปก่อจลาจล และมีความเป็นไปได้สูง อาจจะเป็นย่านวังบูรพา

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:37:31 AM »

จขกท. คิดเหมือนผมเลย แน่นอนครับว่า ปืนขนาดตอนที่ยังเหตุการณ์บ้านเมืองยังเป็นปกติ ยังแพงมาก และเป็นที่ต้องการเยอะ (ดูจากยอดจอง สวัสดิการ) แต่ตอนนี้ปิดมาหลายเดือนแล้ว เกิดเหตุความวุ่นวายอีก กระสุนขาด ความต้องการสูง คนที่ไม่คิดอยากมี ก็อยากมีไว้ในครอบครอง แน่นอนครับว่า ราคาต้องสูงขึ้นแน่นอน ไหนจะมีบางประเทศ ไม่ส่งปืนมายังประเทศที่ยังไม่มีความสงบในประเทศอีก แต่จะมากเท่าไรนั้น ยังนึกไม่ออกครับ
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 11:53:02 AM »

มันน่าปวดใจเสียจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 01:05:45 PM »

จขกท. คิดเหมือนผมเลย แน่นอนครับว่า ปืนขนาดตอนที่ยังเหตุการณ์บ้านเมืองยังเป็นปกติ ยังแพงมาก และเป็นที่ต้องการเยอะ (ดูจากยอดจอง สวัสดิการ) แต่ตอนนี้ปิดมาหลายเดือนแล้ว เกิดเหตุความวุ่นวายอีก กระสุนขาด ความต้องการสูง คนที่ไม่คิดอยากมี ก็อยากมีไว้ในครอบครอง แน่นอนครับว่า ราคาต้องสูงขึ้นแน่นอน ไหนจะมีบางประเทศ ไม่ส่งปืนมายังประเทศที่ยังไม่มีความสงบในประเทศอีก แต่จะมากเท่าไรนั้น ยังนึกไม่ออกครับ

น่าจะอนุญาตให้ผลิตในประเทศซักสองสามยี่ห้อไปเลย ราคาถูกลงแน่
sarayut_vios
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 01:26:28 PM »

น่าจะอนุญาตให้ผลิตในประเทศซักสองสามยี่ห้อไปเลย ราคาถูกลงแน่

เห็นด้วยครับ แล้วผมจะนำเสนอขออนุมัติให้ต่อไป ฮิๆๆ ล้อเล่นแก้เครียดนะครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 01:32:05 PM »

ในความคิดผมนะครับ
ผมว่าเป้าหมายที่มันจะไปก่อจลาจล และมีความเป็นไปได้สูง อาจจะเป็นย่านวังบูรพา

เป็นแบบนั้นจริง คงโดนยิงแหลกล่ะมั๊งครับ  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์