เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:27:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่เเหมาะกับผู้หญิงควรเป็นปืนอะไรดีครับ  (อ่าน 6691 ครั้ง)
KMC_รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ผมไม่ได้อ้วนครับ เสื้อกับกางเกงมันหด

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:46:13 AM »

ขอยกตัวอย่างเมียผมละกัน  Grin
CZ  - ดับเบิ้ล ซิงเกิ้ล เซฟ ห้ามไก ลดนก  งงเลยครับ ทำอะไรไม่ถูก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
glock - ง่ายดี เหนี่ยวไกโป้ง ไม่มีอะไรให้กังวล แต่ดันดึงสไลด์ไม่ไหว ไหวก็ด้วยท่าที่น่ากลัว กองเชียร์หนีกระเจิง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลูกโม่ - ง่ายดีครับเหนี่ยวโป้งเหมือนกัน ยิงซิงเกิ้ลดี  แต่ดับเบิ้ลเหนี่ยวไม่ไหว 10 เมตรยิงเร็ว เป้าสะอาด  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โดยสรุปผมว่า เอาที่แกชอบน่ะครับ ถ้าได้ฝึกฝนน่าจะได้หมด
แต่เมียผม ยิงแล้วลืมหมด สงสัยต้องหาเมียใหม่ที่เหมาะกับปืนมากกว่า อิอิ  น้ำลายหก
ส่วนขนาดปืน เอาแบบที่หาลูกง่ายหน่อยครับ บางทีมีเงินก็ซื้อไม่ได้ ของไม่มี

"รู้อะไร ไม่สู้ รู้จักพอ"
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:40:41 AM »

สมิท m60"2นิ้ว ใช้งานง่าย

11 มม.
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:19:41 AM »

Bareta M21A ครับ

หรือไม่ก็....ปืนสามีไงครับ เยาะเย้ย
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:30:35 AM »

.........................

หรือไม่ก็....ปืนสามีไงครับ เยาะเย้ย
............................................. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก....................................... ไหว้
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:01:48 AM »

จริงๆเรื่องผู้หญิงมีปืนนี่มึนครับ นังเมียผมอีหันปากกระบอกหาผมประจำ ตอนอีเมา
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:34:58 AM »

.........................

............................................. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก....................................... ไหว้

อาจะขำ ๆ แต่ผมคิดอย่างนั้นจริง ๆ ครับ

ฝึกหัดให้ภรรยาเราใช้ปืนที่เรามีอยู่ให้คล่องให้คุ้นเคย แถมไม่ต้องเสียเงินซื้อปืนใหม่ด้วย

แต่เมียผมเนี่ยไม่ยอมหัดยิงปืน..รถก็ไม่ยอมหัดขับ

ยังดีที่จับปืนผมอยู่กระบอกนึงครับ  เยาะเย้ย
Konkoaloa
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 02:26:28 PM »

สมิทฯ M60 2"นิ้ว ครับ เหมาะสำหรับผู้หญิง ข้อสำคัญอย่าให้ ผบ.ทบ.คุณhold01 หันปากกระบอกปืนมาทางคุณบ่อยๆนักก็แล้วกันครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 03:46:02 PM »

เฝ้าบ้าน เมียผมชอบตัวนี้ ครับ

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 03:53:33 PM »

ติดตัวเมื่อก่อนเอาตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2010, 06:34:39 PM โดย คนส่องกล้อง » บันทึกการเข้า

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 06:35:10 PM »

ตอนนี้ให้พก LCP ครับ Grin

over60
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 06:51:38 PM »

เห็นใจผู้ถาม  เพราะคงห่วงทางบ้าน  บ้านพักปลายสัปดาห์ของผมก็ไกลผู้คน  ภรรยาผมอายุ 59 น้ำหนัก 42 กิโลกรัม  แรกทีเดียวก็เกลียดปืน  ต่อมาเมื่อบางครั้งต้องอยู่คนเดียว  หรืออยู่กับลูกน้องและหลาน  เลยคิดอยากใช้ปืนบ้าง  ผมให้ลองกึ่งออโต้ทุกกระบอกที่มี  ปัญหาคือเรื่องขึ้นลำยากและไม่ไหวในบางกระบอก  เอา สมิท ชีพ 2 นิ้ว .38 ให้ลอง  เธอบอกยิงง่ายแต่สะบัดมากและเสียงดังตอนยิงหลับหูหลับตายิง   ผมเลยไปขอยืม M317 ขนาด .22 LR ของเมียเพื่อนมาให้ลอง  ติดใจมากครับ  รัวได้หมดโม่  วงเป้าระยะสิบเมตรก็พออยุ่ในวงฝากระด้งหรือฝาโง  ประมาณว่าศุนย์กลาง เมตรครึ่งในระยะสิบเมตร  เท่านี้ผมก็ว่าเยี่ยม  และเมียผมบอกว่าเอาตัวนี้ดีกว่า  เลยไปจัดหามาให้พร้อมลูกอีกหกเจ็ดกล่อง  ยิงไปยิงมา  สิบเมตรวงเหลือแค่ฝาหม้อข้าวและไม่หลับตาตอนปืนลั่น  ที่สำคัญคือยิงซ้ำได้ทีละสองสามนัดโดยไม่หลุดกระเด็นไปนอกวง  แถมกล้าเหนี่ยวไกเต็มที่เต็มใจ   ผมว่าเรื่องลูกเล็กลูกใหญ่อำนาจหยุดยั้งเป็นเรื่องหลัง  เรื่องแรกคือต้องให้เขากล้ายิง และมีโอกาสซ้อมมือมากๆโดยไม่แหยงปืน  คุณเอาลูกใหญ่ขนาด .45, .357 ไปให้ใช้ก็เท่านั้นถ้าเขาแหยงและไม่อยากยิงครับ  ผู้หญิงเวลาเกิดเหตุผมว่าระยะยิงคงไม่ไกลเกินสามเมตร  และคนที่โดนผู้หญิงยิงมักจะตกใจเพราะไม่คิดมาก่อน  เพียงนี้ก็เป็นเหตุผลพอสำหรับการป้องกันตัวแล้วนะครับ   ส่วนเหตุผลอื่นๆคงต้องรอผุ้รู้มาตอบ  ผมเพียงแต่เอาประสบการณ์ตรงมาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 06:57:41 PM »

ย้อนกลับไปถามเจ้าหล่อนก่อนว่าชอบปืนหรือไม่ ....... อย่าเอาความคิดตัวเองเป็นสรณะ

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 08:10:17 PM »

ผมเลือก smith & wesson bodyguard 380 ครับ

-ด้วยหน้าตัดที่ไม่ใหญ่มากไว้ใจได้

-แรงรีคอยร์ไม่มากจนเกินไป

-มีเลเซอร์

สมชื่อ Bodyguard จริงๆ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:28:50 PM »

แฟนผมยิงตั้งแต่กล็อก ๒๖/๑๗ , ซีแซด ๗๕D , วอลเธอร์ PPK/S , วอลเธอร์ พี๒๒ , รูเกอร์ LCP , สมิท ๖๐ ลำกล้อง ๒ นิ้ว ไปจนถึง ๖๘๖...

สุดท้ายเขาชอบ ๖๘๖ ลำกล้อง ๓ นิ้วมากที่สุด...

รองลงมาคือวอลเธอร์ พี๒๒ ครับ... Cheesy

ปล.ยิงด้วยกระสุน .๓๘ WC นะครับ...  Wink

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:14:53 PM »

พาไปลองยิงหลายๆแบบ ก่อนครับ
ตอนให้แฟนลองยิงปืน กะไว้ว่าจะเอา S&W 686 ไว้ให้ใช้
แต่แฟนผมเองกลับชอบ วอลเธอร์ PPK .22 มากกว่า ขึ้นลำเองได้แถมยิงได้ดีด้วย

เดี๋ยวได้เสียเงินแน่ Cheesy

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์