เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยังใช้ปากกาหมึกซึมกันออยู่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 22506 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 03:44:03 AM »

ราคาถูก ๆ หลักพันกว่าบาทนี่จะใช้ไม่ได้เลยครับ

ระคายมือ ระคายสายตามาก   แม้แต่ มองบลังค์ก็ยังพอแค่น ๆ ใช้

ถ้ามีระดับ ดูดีสุด ๆ คงต้อง "เรโนล" ล่ะครับ

อย่างฮา  Cheesy

เดี๋ยวนี้มียี่ห้อใหม่นะครับ เป็นแบบrollerballขายตามร้านทั่วไปด้ามละ8-15บาท เขียนดี๊....ดีจนลืมมงต์บล็องไปเลย  เยี่ยม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 03:50:01 AM »

วันนี้แว๊บไปดูแผนกเครื่องเขียนที่เซ็นทรัล คารองดาซวางขายหมึกซึมรุ่นใหม่ สวยแจ่ม ดูน่าใช้มากเลยครับ

ตั้งราคาไว้3,***(ต้นๆ)เท่าพวกเชฟเฟอร์ แต่ผมว่ายี่ห้อนี้ใช้งานดีกว่าเชฟเฟอร์เยอะ .... หมึกซึมเคยลองใช้แต่เชฟเฟอร์ครับ เลยเทียบถูกแค่ยี่ห้อเดียว แหะๆๆๆๆ  Grin

ป.ล.Montblancหากเป็นหมึกซึม แนะนำให้ซื้อช็อปของมันโดยเฉพาะครับ เพราะเค้าจะตัดปลาย/ด้ามให้เข้ากับมือเจ้าของเป็นรายคนไป พวกบูธตามห้างไม่น่าจะทำได้ดี

ป.ล.2 ที่เซ็นทรัลเฟสติวัลไม่เห็นบูธMontblancแล้ว ไม่รู้สาขาอื่นจะยุบด้วยหรือเปล่า .... แล้วหนูจะซื้อหมึกที่หนายยยยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 03:56:22 AM โดย แม่สายบัว_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 04:19:24 AM »

ผมชอบ ปาร์กเกอร์ ครับ คุณภาพคุ้มราคา ไม่เป็นค่าแฟชั่นมากไป และเคยเห็นเขาโฆษณาว่า นายพลแมกอาเธอร์ ใช้ปาร์กเกอร์ส่วนตัวลงนามสัญญาสงบศึกกับญี่ปุ่นบนเรือมิสซูรี่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 05:53:25 PM »

-Lamy รุ่นในภาพนี้ฝากเพื่อนซื้อจากเซ็นทรัล 1,100.-บาทครับ(ราคาลดแล้ว)..เขียนลื่นดีมาก
-พอได้ของใหม่มาดันนอนทับ HERO ของจีนแดงหัก 2 ท่อนเลย (โฮ..โฮ..) ถึงจะราคาถูกแต่ก็รักมันครับ b]
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 07:15:53 PM »

ใช้เหมือนกันครับ  แต่เป็นรุ่นถูก ๆ ของปาร์กเกอร์   หมึกซึม-หัวบอล-เปลี่ยนไส้-สองร้อยกว่าบาท     แค่นี้ก็หรูสำหรับผมแล้วครับ   Cheesy

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 07:46:05 PM »

ถนัดซ้ายครับ เลยเมินปากกาหมึกซึม งอน งอน

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 07:48:42 PM »

เคยใช้แบบถูกๆตอนเรียนมัธยม เลอะกระเป๋าประจำครับ  อิอิ

ผมยังใช้อยู่ ครับ แบบว่าอยากย้อนเวลา  Wink
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:05:32 PM »

-Lamy รุ่นในภาพนี้ฝากเพื่อนซื้อจากเซ็นทรัล 1,100.-บาทครับ(ราคาลดแล้ว)..เขียนลื่นดีมาก
-พอได้ของใหม่มาดันนอนทับ HERO ของจีนแดงหัก 2 ท่อนเลย (โฮ..โฮ..) ถึงจะราคาถูกแต่ก็รักมันครับ b]

Ha Ha Ha  ฮา  ยายยังใช้อยู่  อ่ะ  ฮา
ใช้เซ็นต์  เอกสาร  ที่ต้องระวัง  ฮา

ของจีนแดงเมื่อก่อน  ด้ามละ หกหรือเจ็ด บาท อ่ะ ฮา
แต่พอทำหล่น   ปากมันเหมือน  อีแร้ง  เลยอ่ะ  
ต้องเอามาดัดใหม่  แต่ไม่เหมือนเดิม  ท้ายสุด  เอาไป  "ปาเป้า"  ฮา

ไอ้ที่ดีหน่อย ต้อง "Pilot"  ยี่สิบกว่าบาท  ทนและดี  ฮา

เมื่อก่อน  ยายใช้  "Mont Blanc"  อ่ะ  หายไปไหนไม่รุ  ฮา
เลยเอาปากกาของฟรีมาใช้   "sheaffer"  ฮา

ถามเรืองปากกาหมึกซึม  แล้วไม่ได้ถามเรื่อง "หมึก" ฮา

ยายพอใจยี่ห้อ  "sheaffer"  ร่นเก่า กล่องสีแดง  อ่ะ
ราคาปี  36-37 ขวดละ  ร้อยกว่าบาท  ฮา
สี "Blue"  มันสวยดีอ่ะ  ฮา
60 ml  ถ้าไม่ทำหก  ใช้ได้สอง สามปี อ่ะ  ฮา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 08:07:24 PM โดย babara.hahaha » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
daloap
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:12:23 PM »

ใช้ครับใช้ประจำทั้งเขียนและเซนต์ชื่อ  ใช้มาหลายยี่ห้อ ปัจจุบันใช้ของจีน มีหลายแบบและของแบนด์เนมบางยี่ห้อ  ใช้ดี  หมึกใช้ยี่ห้อควิ้ง  สีน้ำเงินสวยดี
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:18:58 PM »

ตอนเด็กๆทางโรงเรียนบังคับให้ใช้ปากกาหมึกซึมห้ามใช้ปากกาลูกลื่นเพราะกลัวลายมือเสีย ตอนนั้นชอบหมึกเกฮาเพราะสีสดดี  เมื่อทำงานก็ยังชอบใช้หมึกซึมอยู่แต่เปลี่ยนน้ำหมึกเป็นยี่ห้อควิ้งเพราะสีทึมๆดูขลังกว่าครับ ไหว้
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 09:43:43 PM »

เพิ่งหยุดใช้เมื่อออกจากงาน สักสอง - สาม ปีก่อนครับ

เขียนเร็วๆใช้ปากเกอร์ครับ   

หมึกที่ใช้ครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 09:00:15 AM »

เพิ่งหยุดใช้เมื่อออกจากงาน สักสอง - สาม ปีก่อนครับ

เขียนเร็วๆใช้ปากเกอร์ครับ  

หมึกที่ใช้ครับ

คุณสมศักดิ์ : รักในหลวง  ท่าทางจะมีความชมชอบหลงใหลหมึกซึมหัวใหญ่ปลายตัดเฉียงเหมือนผมเลยครับ  Grin
ผมใช้มาตลอดตั้งแต่เริ่มทำงาน แปลกดีนะครับปากกาหมึกซึมเกือบทั้งหมดที่ขายในประเทศนี้ตอนนี้มันเป็นหัวเล็กหรือปานกลางหมดเลย
มีเจ้ามงบลังค์นี่แหละที่ยังมีหัวขนาดใหญ่แบบที่ตรงรสนิยมขายอยู่  รุ่นที่คุณสมศักดิ์ : รักในหลวงใช้ ผมเคยมี ใช้อยู่หลายปีมากครับ  แต่วันร้ายคืนร้ายคราวหนึ่งเหน็บไว้ตรงสาบกระดุมอกเสื้อแล้วตัวด้ามมันหลุดจากปลอกหล่นหายไปไม่รู้ตัว (ผมใส่เสื้อเชิ้ตแบบไม่มีประเป๋าอก  และปล่อยชายไม่ใส่ในกางเกง) เสียดายจนน้ำตาซึมนอนไม่หลับ  ราคาน่ะไม่ค่อยเท่าไหร่เพราะใช้หลายปี  หักค่าเสื่อมแล้วก็คุ้ม  แต่มันเป็นความผูกพันมากกว่า
กัดฟันไปถอยรุ่นที่มีตัวล๊อคปลอกกับด้ามเป็นเกลียวหมุนออกมา  ราคาแพงกว่าโน๊ตบุ๊คบางตัวเสียอีก  Tongue
ยี่ห้อที่ย่อมเยาลงมาหน่อยก็ติดปัญหาว่ามันไม่มีหัวใหญ่  เคยซื้อ Lamy มารุ่นหนึ่ง หัวใหญ่ พันกว่าบาท  ดีใจมากว่าไม่ต้องใช้ของแพงแต่ได้ฟีลลิ่งการเขียนแบบที่ต้องการ
ใช้อยู่ไม่ถึงเดือนตัวด้ามมันมีหมึกซึมมาเปรอะนิ้วเละเทะ  ส่งซ่อม  กลับมาก็เป็นอีก  เลยไม่คบหากันอีก
เคยซื้อหัวใหญ่ที่เมืองจีน  เอามาใช้  ถูกกว่าเป็นสิบเท่าตัว  แต่เส้นสายมันไม่เหมือนกับรุ่นไมเตอร์ชตุ๊คนี่เอาเสียเลย  เจ๊กสู้ฝรั่งไม่ได้ในเรื่องนี้ครับ
(คนใช้หมึกซึมนี่ดูเรื่องมากนะครับ   แต่ถ้าไม่เรื่องมากก็คงไม่เป็นพวกมนุษย์ที่ใช้หมึกซึมเนอะครับ  Grin )
คงจะใช้ปากกาหมึกซึมไปจนกว่าจะตายแหละครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 09:38:24 AM »

ปาร์คเกอร์ผมหาย  ยังจับไม่ได้เลยว่าใครแซงค์ไป... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 09:58:13 AM »

ใช้ LAMY ครับ  Grin

Pragmatism
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:10:29 AM »

ใช้ครับ ชอบบบบ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์