เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:18:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยังใช้ปากกาหมึกซึมกันออยู่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 22445 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:27:57 AM »

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  กระทู้นี้ ฮา

ดูเหมือนว่า  มีแต่ "คนแก่"  กับ  แก่มากๆ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:29:26 AM »

ผมเปล่าแก่ ผมแค่เคยใช้เฉยๆ เลิกใช้ไปนานแล้ว  งอน

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:38:56 AM »

แต่เมียผมยังใช้อยู่ แสดงว่าผมมีเมียแก่อ่ะดิ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 11:24:28 AM »

ยังใช้อยู่(และจะใช้ต่อไป)ครับ
        หายซะแล้ว ครับ
เลยไปสอยเอาดูปองค์มาใช้ ถ้าหายอีกเมียตีตาย
อ้อ  หาดใหญ่ดันไม่มีใส้ขายแฮะ..... เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 11:31:07 AM »

เลยไปสอยเอาดูปองค์มาใช้ ถ้าหายอีกเมียตีตาย
อ้อ  หาดใหญ่ดันไม่มีใส้ขายแฮะ..... เศร้า เศร้า เศร้า

ทำหล่นไว้ที่ไหนล่ะครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 11:37:07 AM »

ยังใช้อยู่เป็นประจำครับ สำหรับเซ็นต์เอกสารสำคัญครับ เพราะมันจะโดนน้ำไม่ได้เลย
แต่ใช้เป็นรุ่น Roller Ball ของ Parker ครับ เส้นหมึกมันใหญ่ดีครับ

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 11:48:34 AM »

ทำหล่นไว้ที่ไหนล่ะครับ   คิก คิก
        ฮ้ายยยยย
คงเป็นแถวที่ทำฮานแหละ น่า ตกใจ ตกใจ เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 12:14:52 PM »

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  กระทู้นี้ ฮา
ดูเหมือนว่า  มีแต่ "คนแก่"  กับ  แก่มากๆ  ฮา
-ผม 50 คับ(ครับ)..โฮ..โฮ.. แก่กว่าหลายท่าน แต่ยังรู้สึกว่าชีวิตเพิ่งเริ่มต้นเท่านั้นเอง..
-ดีใจมากครับที่ยังมีคนรักปากกาหมึกซึมอยู่หลายคน
-ปาร์กเกอร์ผมที่หล่นปากกระแทกพื้นเวลาเขียนมันจะคมจนกระดาษขาด มีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ 
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 12:17:17 PM »

ขออาฆาตไว้ว่าต้องตามล่าเชฟเฟอร์ และ มองบลังค์มาเข้าคอลเล็คชั่นให้ได้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 01:24:45 PM »

ผมเปล่าแก่ ผมแค่เคยใช้เฉยๆ เลิกใช้ไปนานแล้ว  งอน

แต่เมียผมยังใช้อยู่ แสดงว่าผมมีเมียแก่อ่ะดิ  คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   ฮา

อันนี้เรียกว่า  คนเริ่มจะ  "แก่"  อ่ะ   แก่แบบมี  "ธรรมภิบาล"  ฮา
ค่อยๆแก่  แก่ลงไปเรือยๆ   แก่ลงไป ทุ๊กกก....วัน  ฮา
ตอนนี้ยายแนะนำ  ให้ซ้อมๆ   เอาผ้าขนหนู  "ปิดหน้า" เวลานอน  เอาไว้บ้างอ่ะ  ฮา
เมื่อถึงเวลานั้น  จะได้ "ชิน"  ฮา

อนาคต "คุณนาย"เธอ  "แก่แน่"   ฮา  เอิ๊ก เอิ๊ก

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  กระทู้นี้ ฮา
ดูเหมือนว่า  มีแต่ "คนแก่"  กับ  แก่มากๆ  ฮา
-ผม 50 คับ(ครับ)..โฮ..โฮ.. แก่กว่าหลายท่าน แต่ยังรู้สึกว่าชีวิตเพิ่งเริ่มต้นเท่านั้นเอง..
-ดีใจมากครับที่ยังมีคนรักปากกาหมึกซึมอยู่หลายคน
-ปาร์กเกอร์ผมที่หล่นปากกระแทกพื้นเวลาเขียนมันจะคมจนกระดาษขาด มีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ  

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  กระทู้นี้ ฮา
ดูเหมือนว่า  มีแต่ "คนแก่"  กับ  แก่มากๆ  ฮา

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่"   คนแก่มากๆ  ร้อนตัวแล้วอ่ะ  ฮา

เมื่อก่อนยายเอาไปฝน  บนกระจกแผ่นใส  อ่ะคร๊า  ฮา
บีบหมึก  ออกให้หมดจาก หลอด  แล้วเอาไปฝน ลากบนกระจกคร๊า ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2011, 01:27:53 PM โดย babara.hahaha » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
R2D2
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 05:27:00 PM »

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่"   คนแก่มากๆ  ร้อนตัวแล้วอ่ะ  ฮา
เมื่อก่อนยายเอาไปฝน  บนกระจกแผ่นใส  อ่ะคร๊า  ฮา
บีบหมึก  ออกให้หมดจาก หลอด  แล้วเอาไปฝน ลากบนกระจกคร๊า ฮา
ขอบคูณครับยาย..แล้วมันกลับมาเขียนได้อีกงั้นเหรอ ? ..ผมไม่หวังว่ามันจะดีได้เหมือนเดิม..แค่เขียนได้ก็พอ ดีกว่าโยนทิ้งไง   
fern
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 08:09:07 PM »

ผมชอบ ปาร์กเกอร์ ครับ คุณภาพคุ้มราคา ไม่เป็นค่าแฟชั่นมากไป และเคยเห็นเขาโฆษณาว่า นายพลแมกอาเธอร์ ใช้ปาร์กเกอร์ส่วนตัวลงนามสัญญาสงบศึกกับญี่ปุ่นบนเรือมิสซูรี่

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 08:36:21 PM »

ใครไปขุดมา....ขอโม้หน่อยละกัน... Grin Grin Grin

(รูป...ยืมมาจากลุงกู๋)

LAMY  หลักๆก็มีขายที่เซ็นทรัลทุกสาขา(ยกเว้นต่างจังหวัดบางสาขา)...ที่เดอะมอลล์   ร้าน loft และศูนย์เครื่องเขียนตามมหาวิทยาลัย

ผมหลงไหลมันมาหลายปีแล้ว... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เป็นปากกาและดินสอ...ที่เด็กจบสาย...สถาปัตย์ ก่อสร้าง โยธา นิยมเหน็บกันให้เป็นเอกลักษณ์

ราคาส่วนใหญ่ก็ไม่แพงมากปกติอยู่ที่หลักร้อย...จนถึงหลักพันต้นๆ...แล้วแต่รุ่น(บางรุ่นก็สองพันขึ้น)...จึงพอซื้อกันได้

แรกๆก็ซื้อตามกำลังทรัพย์...และตามสีที่ชอบ...ซื้อไปซื้อมา ตอนนี้มี 30 กว่าแท่งได้มั้ง... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่พอหลังๆจะซื้อไว้เฉพาะรุ่น  lamy limited edition
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2011, 08:42:52 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 08:39:46 PM »

ตัวอย่างของ lamy limited edition   

(รูป...ยืมมาจากลุงกู๋)

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 08:56:22 PM »

สำหรับคนที่ใช้ LAMY แล้วทำหล่น...ปาก...ชำรุดเสียหาย ไม่ต้องซื้อแท่งใหม่นะครับ...

เฉพาะปากอย่างเดียวเขาก็ขาย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2011, 09:00:05 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์