เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:31:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำปืนที่เวลายิงกระสุนหมดแล้วค้างสไลด์เองครับหรืมีคันค้างไว้ก็ได้ครับ  (อ่าน 2027 ครั้ง)
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:33:03 PM »

ช่วยแนะนำปืนที่เวลายิงกระสุนหมดแล้วค้างสไลด์เองครับหรืมีคันค้างไว้ก็ได้ครับ
ขอความรู้ด้วยครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:37:52 PM »

ระบบ 1911 ทุกกระบอก เป็นแบบยิงหมดแล้วค้าง และ มีคันค้างสไลด์ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:49:58 PM »

ระบบ 1911 ทุกกระบอก เป็นแบบยิงหมดแล้วค้าง และ มีคันค้างสไลด์ครับ
ขออภัยครับ ผมถามไม่หมด ลืมบอกว่าไม่อยากได้ 1911 ครับ ขออีกทีครับ ขอบคุณครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:52:21 PM »

ผมจะงงกับคำถามไหมเนี่ย? ถ้าหมายถึงปืนพกออโต้ฯ เขาก็ออกแบบเพื่อบอกคนยิงให้รู้ว่า
กระสุนหมดแล้ว ยกเว้นแต่ในปืนลูกโม่เท่านั้น

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:20:53 PM »

เยี่ยม ปืนออโตเมติกทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น เมื่อยิงหมดแล้วสไลด์จะค้างไว้ทุกกระบอก (ปืนปกติไม่มีปัญหา) เยี่ยม เยี่ยม
 Grin เพื่อจะได้ปลกแม็กออก แล้วใส่แม็กบรรจุใหม่  ยิ้มีเลศนัย
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้วจะมีที่ไม่ค้างสไลด์ก็เพราะมีปัญหา เช่นแม็กไม่ดี แจมปลอก สปริงแข็ง ฯลฯ  อ๋อย อ๋อย
แล้วตรงที่ท่านถามไหมครับ หลงรัก หลงรัก

อบต.ไผ่โทน หมู่ 2 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:40:54 PM »

ถามว่ารุ่นไหนหมดแล้วไม่ค้าง ยังพอตอบได้บ้าง...

ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 03:39:03 PM »

ถามว่ารุ่นไหนหมดแล้วไม่ค้าง ยังพอตอบได้บ้าง...
ปืนลูกโม่ครับ ไม่ค้างสไลด์ของใครค้างถ่ายรูปลงหน่อย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 04:00:34 PM »

ช่วยแนะนำปืนที่เวลายิงกระสุนหมดแล้วค้างสไลด์เองครับหรืมีคันค้างไว้ก็ได้ครับ
ขอความรู้ด้วยครับ
คือคำถามท่านอาจจะ งง เล็กๆ นะครับ
คือปืนออโต้ ทั่วไป โดยส่วนใหญ่ ที่เป็นปืนพกกระสุนขนาดใหญ่ ที่ใช้งานต่อสู้  เมื่อยิงกระสุนหมด ลิ้นแม็กกาซีนจะทำหน้าที่ไปดันอุปกรณ์ค้างสไลด์
ซึ่งอุปกรณ์ตัวนี้ มีทั้งแบบโชว์อยู่ข้างนอก เห็นเป็นคันๆ  เลย เช่น 1911 สมิธ  กล็อค ซีแซด บาเร็ตต้า   
พวกที่เห็นเป็นคันๆ ค้างแบบนี้ ถ้าท่านไม่ใช้ลิ้นแม็กฯ   เวลาปืนเปล่า ท่านก็เอามือช่วยมันให้ค้างได้ครับ

แต่มันจะมีปืนออโต้จากยุโรป หลายๆ รุ่น ที่ไม่สามารถค้างสไลด์ด้วยมือช่วยได้ เพราะเขาออกแบบ ซ่อนพราง คันตัวนี้ไว้ ในตัวปืน จะด้วยสาเหตุใดก็ไม่ทราบได้ จะเป็นกับปืนพกที่ลำกล้องตาย ลำกล้องยึดติดกับตัวปืน ไม่ขยับขึ้นลงตามแบบของที่บราวนิ่งออกแบบไว้
ปืนที่จำได้ ก็ วอลเธ่อร์ พวก พีพีเค  มานูแรง   ส่วนยี่ห้อ อื่น จำไม่ได้
ปืนพวกนี้ ไม่มีคันค้างสไลด์ข้างนอก ดังนั้น จะใช้มือช่วยดันคันค้าง ให้มันค้างเองไม่ได้ ต้องใส่แม็กกาซีนเปล่าเข้าไป จึงจะค้างได้
แบบนี้ ใช่เปล่าครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 04:27:02 PM »

จขกท. หมายถึงปืนแกสหรือเปล่า ...

kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 07:07:40 PM »

นั่นสิครับ ที่ถามนี่ ปืนจริง หรือ ปืน BB ครับ ถ้าปืนจริง ปืนออโตที่เป็นปืนขนาดใหญ่ๆ ทุกแบบมีคันค้างสไลด์ และค้างเองเมื่อกระสุนหมดทั้งนั้นครับ ยกเว้นปืนพกซ่อนเล็กมากๆ ตามที่มีผู้ตอบไปแล้วครับ
dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:45:34 AM »

เท่าที่ผมเคยเห็น ก็เห็นยิงหมดแล้วก็ค้างสไลด์ทั้งนั้นล่ะครับ
rithikorn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

ํํัYou Will Never Walk Alone

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:13:42 AM »

เรียบเรียงคำถามหน่อยครับไม่ต้องรีบร้อน    เหมือนสมาชิกถามตอบครับ ตกลงปืนจริงหรือ BB Gun เปิดประเด็นให้ชัดเจนครับ  ถ้าเป็นปืนจริงออโตและกึ่งออโต (ง่ายๆปืนที่ใช้แมกกาซีนบรรจุกระสุนครับ)ทุกกระบอกอกแบบให้ค้างสไลค์ในกระสุนนัดสุดท้ายครับ จะไม่ค้างก็อุปกรณ์ชำรุดหรือไม่คัดปลอกครับ 
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 11:40:04 AM »

เริ่มอ่านก็เริ่ม งง อีกแล้ว

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
nai Q
Full Member

คะแนน 4

ร้านหวานจวกเหล้าปั่น

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 12:24:03 PM »

เวรกรรมครับพี่น้อง ไม่ยักทราบคับว่าไม่มีปืนออโต้รุ่นไหนหรอกครับที่ยิงลูกหมดแล้วมันไม่ค้างครับ
หากสไลด์ไม่ค้างเนี่ยแสดงว่าลูกกระสุนยังอยู่ในรังเพลิงครับแล้วท่านจะรู้ได้ไงครับว่าลูกกระสุนหมด Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์