เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:20:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ .45 ด้วยครับ  (อ่าน 4649 ครั้ง)
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 05:10:36 PM »

แนะนำ .45 ด้วยครับ โจทย์คือ

1911
ลำกล้อง 4" (5" หนักไป ไม่ชอบ3"เลือกลูกเกิน)
โครง สไลด์ เหล็กรมดำ (ทนๆ ใช้นาน)
ใช้งานไป ตจว บ่อย พกติดตัวตากแดดอาบเหงื่อบ้าง

Colt ราคาแรงไป ไม่ไหวครับ
Kimber ได้ข่าวว่าน้องหนิมชอบ คงไปสมบุกสมบันไม่ได้ ชอบ Pro Raptor II ครับ แต่ก็ติดเรื่องน้องหนิมนี่ละ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 05:44:40 PM »

1911
ลำกล้อง 4" (5" หนักไป ไม่ชอบ3"เลือกลูกเกิน)
โครง สไลด์ เหล็กรมดำ (ทนๆ ใช้นาน)
ใช้งานไป ตจว บ่อย พกติดตัวตากแดดอาบเหงื่อบ้าง

Kimber ได้ข่าวว่าน้องหนิมชอบ คงไปสมบุกสมบันไม่ได้ ชอบ Pro Raptor II ครับ แต่ก็ติดเรื่องน้องหนิมนี่ละ

1991 คอมแพคครับ พยายามหาหน่อย ตรงเป้าหมายเลยครับผม  เยี่ยม

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 06:38:01 PM »

จขกท.เน้นรุ่นคอมมานเดอร์ 4 นิ้ว เอาไว้พกพา ผมจะแนะนำกล็อก 36 ให้ แต่ท่านก็มาย้ำ
ต้องเป็น1911 และยังตัดโคลท์ออกจากตัวเลือก ส่วนคิมเบอร์ก็ยังสองจิตสองใจ
   ก็แสดงว่ายังมีใจให้กับคิมเบอร์อยู่บ้าง เรื่องสนิมไม่ต้องไปกังวลมากมายครับ ปืนทุกชนิด
ที่เป็นโลหะ มีโอกาสเป็นสนิมได้เหมือนๆกัน อยู่ที่การบำรุงรักษาของเรา จริงอยู่คิมเบอร์อาจ
มีโอกาสเป็นได้ง่ายกว่าเหล็กรุ่นอื่นๆ แต่ก็ไม่ยากสำหรับการป้องกัน
    คิมเบอร์ที่ท่าน(ยัง)ต้องการ มีให้เลือกตามวัตถุประสงค์การใช้งานได้หลากหลาย มีทั้งศูนย์
ธรรมดาและศูนย์เรืองแสงให้เลือกครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:26:34 PM »

ไอ้ที่คุณตั้งโจทย์มา มันก็ขัดกันอยู่ครับ

1911

เหล็กถึงจะรมดำ ก็ขึ้นสนิมอยู่ดี

colt ราคาแรง
Kim ก็ไม่ดี สนิมขึ้น

ส่วนตัวผม ผมเลือก Bul M5 commander

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:26:55 PM »

น่าจะเป็นตัวcolt.45 commander เรื่องราคาเก็บเงินเพิ่มอีหน่อยไม่ต่างกันมากนัก

11 มม.
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:33:32 PM »

โครงด้ามละครับ จะเอาด้ามสั้นหรือยาวมาตรฐาน

....ตามล่า...อีตอแหล
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:04:50 PM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
   จขกท.เน้นรุ่นคอมมานเดอร์ 4 นิ้ว เอาไว้พกพา ผมจะแนะนำกล็อก 36 ให้ แต่ท่านก็มาย้ำ
ต้องเป็น1911 และยังตัดโคลท์ออกจากตัวเลือก ส่วนคิมเบอร์ก็ยังสองจิตสองใจ
   ก็แสดงว่ายังมีใจให้กับคิมเบอร์อยู่บ้าง เรื่องสนิมไม่ต้องไปกังวลมากมายครับ ปืนทุกชนิด
ที่เป็นโลหะ มีโอกาสเป็นสนิมได้เหมือนๆกัน อยู่ที่การบำรุงรักษาของเรา จริงอยู่คิมเบอร์อาจ
มีโอกาสเป็นได้ง่ายกว่าเหล็กรุ่นอื่นๆ แต่ก็ไม่ยากสำหรับการป้องกัน
    คิมเบอร์ที่ท่าน(ยัง)ต้องการ มีให้เลือกตามวัตถุประสงค์การใช้งานได้หลากหลาย มีทั้งศูนย์
ธรรมดาและศูนย์เรืองแสงให้เลือกครับ
ไอ้ที่คุณตั้งโจทย์มา มันก็ขัดกันอยู่ครับ

1911

เหล็กถึงจะรมดำ ก็ขึ้นสนิมอยู่ดี

colt ราคาแรง
Kim ก็ไม่ดี สนิมขึ้น

ส่วนตัวผม ผมเลือก Bul M5 commander

สำหรับ Pro Raptor II ติดใจอยู่แค่เรื่องสนิมครับ
ใช้งาน ตจว พกซองใน สามวันไม่ล้างทำความสะอาดเลย แน่นอนต้องสัมผัสเหงื่อบ้าง สนิมจะขนาดไหนครับ
จะต้องถอดล้างทุกวันคงไม่ไหวครับ

เหล็กรมดำมีสนิมนี้ผมเข้าใจ แต่หากเป็นง่ายเป็นมาก ก็จะเป็นเรื่องจุกจิก

โครงด้ามละครับ จะเอาด้ามสั้นหรือยาวมาตรฐาน
ด้ามยาวมาตรฐานครับ

ว่าแต่ colt.45 commander ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
Pro Raptor II ที่ผมได้ราคามาอยู่ที่ 95,000

weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:39:49 PM »

ใช่ครับ colt.45 commander  คุ้มกับเงินที่จ่ายแน่นอนครับ น่าจะเกิน 100k นะครับ
ส่วนตัวผมก็ชอบ Kimber นะครับเพราะนำสมัยในยุคนี้แต่เห็น ม้า ที่ใด จะให้เลือกคงเป็นม้านะครับ

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:55:49 PM »

1911

ไม่ใช่โคลท์ ไม่ใช่คิม ไม่เลือกลูก ลำกล้อง 4 นิ้ว สแตนเลสไม่เป็นสนิม

ตัวนี้เลยครับ

Model 625 JM

โดนชก โดนชก โดนชก ยิ้มีเลศนัย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:00:19 PM »

พี่เป็ก แนะนำถูกต้องแล้วครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:07:28 PM »

1911

ไม่ใช่โคลท์ ไม่ใช่คิม ไม่เลือกลูก ลำกล้อง 4 นิ้ว สแตนเลสไม่เป็นสนิม

ตัวนี้เลยครับ

Model 625 JM

โดนชก โดนชก โดนชก ยิ้มีเลศนัย

555
ยังตอบโจทย์ไม่ได้ครับ เพราะไม่ใช่ .45

คงต้องเป็น Kimber ละครับ
ไปไหนก็พกน้ำมันกระป๋องเล็กไปกระป๋องนึง ลูบทุกวัน กันน้องหนิม

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:08:52 PM »

ติดที่โจรย์ เหล็กรมดำนะสิครับ
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:09:57 PM »

โทษทีครับ
625 JM มัน .45 นี่หว่า
อิอิอิ

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:13:56 PM »

เค้าจะเอา 1911 อะ
ถ้ากลัวน้องหนิม เล่นเลตมนเฮอะ หรือไม่พวก เลตรมดำ sig
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:16:15 PM »

แดนเวสสัน  แต่มีนำเข้าเจ้าเดียวและไม่ต่อเนื่อง
สรุป รวมๆน่าจะเป็น คิมเบอร์

เรื่องสนิม ที่เตือนกันเพราะกันประมาท  ปืนที่งานตลอด และเจ้าของดูแลปืนเป็นไม่ค่อยเป็นสนิมหรอกครับ อาจจะมีริ้วรอยบ้าง แต่สนิมไม่ค่อยมี (เพราะเจ้าของต้องเช็ดถูบ่อยทุกครั้งที่เก็บปืน)

ที่ขึ้นสนิมเพราะประมาท เช็ดถูไม่ดี ชะล่าใจคิดว่าเป็นสแตนเลส  เลยขึ้นสนิม  แล้วที่เตือนกันเพราะสนิมขึ้นง่ายกว่าที่คิด อย่าชะล่าใจ แค่นั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2010, 10:31:17 PM โดย โทน73 -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์