เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:27:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ .45 ด้วยครับ  (อ่าน 4657 ครั้ง)
weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:23:07 PM »

ครับคิดจะใช้เพื่อน
ต้องดูแลเพื่อนด้วยสิครับ

ตัวนี้ดูแลต่อจากเค้าครับ เช็ดน้ำมันเกือบทุกวันครับ
Konkoaloa
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 01:49:30 PM »

แค่เช็ดเหงื่อและชุบนำมันวันละครั้งหรือสองวันครั้งคงไม่หนักหนามั้งครับ
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 04:21:49 PM »

แนะนำ .45 ด้วยครับ โจทย์คือ

1911
ลำกล้อง 4" (5" หนักไป ไม่ชอบ3"เลือกลูกเกิน)
โครง สไลด์ เหล็กรมดำ (ทนๆ ใช้นาน)
ใช้งานไป ตจว บ่อย พกติดตัวตากแดดอาบเหงื่อบ้าง

Colt ราคาแรงไป ไม่ไหวครับ
Kimber ได้ข่าวว่าน้องหนิมชอบ คงไปสมบุกสมบันไม่ได้ ชอบ Pro Raptor II ครับ แต่ก็ติดเรื่องน้องหนิมนี่ละ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

อยากได้ปืนเหล็ก ขนาด .45 แบบ 1911 รมดำ แต่กลัวสนิม ทำไมไม่หาปืนที่ฮ๊าทโครม หรือไม่ก็สเตนเลส จะได้ ทนสนิมขึ้นอีกสักหน่อย แค่ข้อนี้ก็หาปืนไม่ได้แล้ว ครับ
          อยากได้ปืนเหล็ก ขนาด .45 แบบ 1911 รมดำ ขนาด 4 นิ้ว เพราะคิดว่า 5 นิ้ว มันหนัก  ผมว่ามันไม่ต่างกัน พอๆกันแหละครับ ผมว่าเกินกันไม่ถึงขีด แต่อ้างเหตุความยาว อันนี้พอฟัง
          อยากได้ปืนเหล็ก ขนาด .45 แบบ 1911 รมดำ ขนาด 4 นิ้ว เพราะคิดว่า 3 นิ้ว มันเลือกลูก อันนี้ไม่ทราบว่ารุ่นไหน ครับ เท่าที่เห็นปืนมา ยิงด้วยลูกจริงผมก็เห็นมันผ่านหมด ยกเว้นบางรุ่นเลือกลูกซ้อมหน่อย แต่เราเอามาป้องกันตัวอยู่แล้ว ผมว่าน่าจะใช้ลูกจริง

ปืนไม่ว่าจะทำด้วยพลาสติก อัลลอยด์ เหล็กกล้า เหล็กธรรมดา สเตนเลส  ถ้าไม่ดูแลตามสมควร มีโอกาสเสียหายได้ทั้งสิ้น

ผมว่าลองถามใจตัวเองให้ดีก่อนดีกว่าครับ เพราะเท่าที่นึกได้ตอนนี้ ปืนแบบนี้ยังไม่น่าจะมีใครทำมาขาย ครับ

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 04:31:19 PM »

แดนเวสสัน  แต่มีนำเข้าเจ้าเดียวและไม่ต่อเนื่อง
สรุป รวมๆน่าจะเป็น คิมเบอร์

เรื่องสนิม ที่เตือนกันเพราะกันประมาท  ปืนที่งานตลอด และเจ้าของดูแลปืนเป็นไม่ค่อยเป็นสนิมหรอกครับ อาจจะมีริ้วรอยบ้าง แต่สนิมไม่ค่อยมี (เพราะเจ้าของต้องเช็ดถูบ่อยทุกครั้งที่เก็บปืน)

ที่ขึ้นสนิมเพราะประมาท เช็ดถูไม่ดี ชะล่าใจคิดว่าเป็นสแตนเลส  เลยขึ้นสนิม  แล้วที่เตือนกันเพราะสนิมขึ้นง่ายกว่าที่คิด อย่าชะล่าใจ แค่นั้นเอง

เห็นด้วยครับ อย่างน้อย การบำรุงรักษาก็สำคัญเหมือนกันครับ โดยเฉพาะหากท่านเป็น
จนท.จำเป็นต้องพกเวลาออกปฏิบัติงานเกื่อบทุกๆวัน พอตกเย็น กลับบ้าน ก็เพียงใช้ผ้าสะอาด
ชุบน้ำมันนิดๆ แล้วเช็ดบริเวณผิวปืนโดยรอบ แค่นี้ก็สบายใจแล้วครับ เพราะไม่ว่าปืนรุ่นไหน หาก
ปล่อยทิ้งไว้ เป็นสนิมได้ทั้งนั้นครับ  ไหว้  ไหว้
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 04:57:43 PM »

ปืนถ้าจับบ่อย ๆ เอามาเช็ดถูลูบคลำ สนิมไม่ขึ้นครับ กลับกัน ถ้าเก็บไว้จนลืม นาน ๆ เปิดออกมาทีแทบจะลมใส่ ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:58:43 AM »

Kimber Pro Raptor II เหล็กรมดำ
VS
Taurus 945 .45 ACP

ช่วยเปรียบเทียบตัวยครับ
ด้านระบบ
ความยากง่ายในการเกิดสนิม
ราคา
ถ้าให้เลือก เลือกกระบอกไหนครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:19:40 PM »

.......................................................ถ้ากลัวสนิมก็อาบนำให้บ่อยๆครับท่าน............................................... ไหว้
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:17:28 PM »

Kimber Pro Raptor II เหล็กรมดำ
VS

ช่วยเปรียบเทียบตัวยครับ
ด้านระบบ
ความยากง่ายในการเกิดสนิม
ราคา
ถ้าให้เลือก เลือกกระบอกไหนครับ

ร้านไหนเอาเข้ามาครับ    หรือสวัสดิการ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:12:27 PM »

colt รุ่นพวก commander ลำกล้อง ๔.๒๕ นิ้ว กำลังดี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 12:31:56 AM »

แนะนำแล้วจะเอาจริงๆหรือเปล่าครับ... คิก คิก

ถ้าหากรักจริง...

ผมแนะนำ...

Model:                                      SW1911PD
Caliber:                                    .45 ACP
Capacity:                                 8+1 Rounds
Barrel Length:                          4.25" / 10.8 cm
Front Sight:                             White DOt
Rear Sight:                              Low Profile Carry
Grip:                                        Wood
External Safety:                       Single Side
Frame:                                    Medium
Finish:                                     Black Melonite®
Overall Length:                        7.95" / 20.2 cm
Material:                                  Scandium Alloy Frame
                                              Stainless Steel Slide
Weight Empty:                       30 oz / 850.5 g

สไลด์สเตนเลสรมดำแบบเมโลไนท์...

โครงเบาหวิวแต่ทนทานด้วยสแกนเดียม...

แบบ ๑๙๑๑ รมดำอย่างที่ต้องการ น้ำหนักเบา ทนต่อเหงื่อและการใช้งานหนัก...

ราคา $1,256.00 ครับ...  Wink
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:53:22 AM »

แนะนำแล้วจะเอาจริงๆหรือเปล่าครับ... คิก คิก

ผมแนะนำ...

Model:                                      SW1911PD
Caliber:                                    .45 ACP
Capacity:                                 8+1 Rounds
Barrel Length:                          4.25" / 10.8 cm
Front Sight:                             White DOt
Rear Sight:                              Low Profile Carry
Grip:                                        Wood
External Safety:                       Single Side
Frame:                                    Medium
Finish:                                     Black Melonite®
Overall Length:                        7.95" / 20.2 cm
Material:                                  Scandium Alloy Frame
Weight Empty:                       30 oz / 850.5 g

สไลด์สเตนเลสรมดำแบบเมโลไนท์...

โครงเบาหวิวแต่ทนทานด้วยสแกนเดียม...

แบบ ๑๙๑๑ รมดำอย่างที่ต้องการ น้ำหนักเบา ทนต่อเหงื่อและการใช้งานหนัก...

สวยมากครับ คุณหมอ

.45 หนัก 850 กรัมเบาดีจัง 4.25" 8นัด อยากได้อยากได้

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:04:15 AM »

ผมแนะนำ...

Capacity:                                 8+1 Rounds
Front Sight:                             White DOt
External Safety:                       Single Side
Finish:                                     Black Melonite®
Weight Empty:                       30 oz / 850.5 g

สวยดีครับ มาให้หวั่นไหวอีกแล้ว
ราคาในไทยเท่าไหร่
ถ้าให้เลือกระหว่าง Pro Raptor II กับ SW1911PD เลือกกระบอกไหนดี

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์