เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:16:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รังผึ้ง หรือ รังต่อ  (อ่าน 8276 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:12:22 AM »

พี่ใหม่ บ้านผมที่อินเดียเพิ่งตีผึ้งไปครับ รังใหญ่มาก ได้น้ำผึ้งมาเป็นถังๆเลย คนตีผึ้งเอาน้ำผึ้งมาแบ่งขายโลละ 120 บาทครับ(คิดเป็นเงินไทย) น้องที่บ้านซื้อมาโลนึง น่ะครับ

Grin ไม่เคยได้น้ำผึ้งกับเขาซะที เพราะที่บ้านจะไม่ตีผึ้งที่มาอยู่เลย Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:32:13 AM »

อ่อที่นี่เป็นอพาร์ทเมนต์น่ะครับพี่ใหม่ คงเป็นทาง manager ของอพาร์ทเมนต์จัดการน่ะครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:36:43 AM »

อ่อที่นี่เป็นอพาร์ทเมนต์น่ะครับพี่ใหม่ คงเป็นทาง manager ของอพาร์ทเมนต์จัดการน่ะครับ

Grin ถ้างั้นคงจำเป็นต้องตี ว่าแต่ตอนนี้โคตรหิว แต่หาข้าวกินไม่ได้ โดนเคอร์ฟิว ร้านปิดหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:47:37 AM »

ผมว่าไม่ใช่รังผึ้งครับ  แต่ผึ้งมาเกาะกันเพื่อพักมากกว่า ไม่นานมันก็บินไปต่อครับ (เท่าที่เคยเห็นมานะ  แต่รอผู้รู้ดีกว่าครับ)

เหมือนกันครับ ผึ้งมาพักเพื่อเดินทางต่อ  ถ้าทำรัง จะไม่อยู่ในที่โล่งโจ้งมาก  เว้นแต่อยู่ในตำแหน่งสูงสุดๆ
ถ้าต่ำ  ยิ่งต่ำยิ่งมิดชิดมากใต้ใบไม้อะไรแบบนั้น

ผึ้งนี่ก็แปลก ไม่เอาเต็นมากาง เน้อ น้าซับเน้อ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:48:28 AM »

Grin ถ้างั้นคงจำเป็นต้องตี ว่าแต่ตอนนี้โคตรหิว แต่หาข้าวกินไม่ได้ โดนเคอร์ฟิว ร้านปิดหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน

สนใจทานอาหารญี่ปุ่นไหมครับ

มาม่า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:56:26 AM »

สนใจทานอาหารญี่ปุ่นไหมครับ
มาม่า

Grin ต้องละไว้ก่อนละครับ เพราะเช้าต้องไปธุระแต่เช้า ผมกินมาม่าทีไรเช้าถ่ายท้องทุกทีเลย เดี๋ยวไปปวดกลางทางล่ะแย่ 555 Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 03:23:02 AM »

ไข่ตุ๋นพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 03:46:49 AM »

ไข่ตุ๋นพี่

Grin ไม่ต้องและ หาของในร้านกินและ Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 08:10:08 AM »

Grin Grin Grin เรื่องผึ้งหลวงกับต่อหัวเสือเนี้ย  เกิดที่บ้านผมเองครับ  ช่วงนั้นพ่อแม่จับอะไรเป็นเงินเป็นทองไปหมดสร้างตัวได้เลยละแล้วก็ไม่เคยทำร้ายใครในบ้านเลย  แต่คนแปลกหน้าได้ไปคนละจึ๊งสองจึ๊ง   Grin Grin Grin Grin 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 08:13:40 AM »

"ปลูกลูกไทรไว้ให้นก
กระท้อนก้อดกตกเกลื่อนดิน
โอ้เจ้าผึ้งภุมริน
เป็นผึ้งหลวงสร้างรวงรัง"
  เยี่ยม

ปลูกไทรไว้ให้นกกิน .... ผมชื่นใจเวลาเห็นเจ้าหัวจุก และความเป็นอิสสระของเขาครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:07:34 AM »

เยี่ยม

ปลูกไทรไว้ให้นกกิน .... ผมชื่นใจเวลาเห็นเจ้าหัวจุก และความเป็นอิสสระของเขาครับ
ระวังพอต้นมันใหญ่จะเคลียดนะครับพี่ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:47:36 AM »

ไทร ตอนนี้เห็นปลูกในวงบ่อซีเมนต์กันแถว กทม. ใบละเอียดเชียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 11:05:14 AM »

ไหว้สัตว์มีพิษ เป็นอันตรายครับ..ถึงจะมีความเชื่อว่า จะโชคดี มีคุณ......วันนึงมันต่อยลูกหลาน แล้วจะเสียใจ...เคยมีผู้นำข่าว เรื่องทำนองนี้ มีโพสที่เวปนี้แล้วครับ

ไทร ตอนนี้เห็นปลูกในวงบ่อซีเมนต์กันแถว กทม. ใบละเอียดเชียว
ยิ้มีเลศนัยใบมันถูกรถทับหรือครับน้าซับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 11:11:02 AM »

เยี่ยม

ระวังพอต้นมันใหญ่จะเคลียดนะครับพี่ Grin

ไทรใบกลมปลูกใกล้บ้านได้ครับ ใบหนาเขียวทั้งปี ตัดคุมได้ และไม่ทำลายอาคาร
ผลสุกสีม่วงฝาดๆเฝื่อนๆ แต่นกกลับชอบ ผึ้งก็ชอบทำรัง คงเพราะร่มดี

ไทรใบยาวต้องห่างๆบ้านหน่อย ผมปลูกชายน้ำ โตเร็ว แผ่กิ่งก้านสาขา ช่วงออกผล มีปาร์ตี้นกทั้งวัน  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 11:28:56 AM »

เยี่ยม

ไทรใบกลมปลูกใกล้บ้านได้ครับ ใบหนาเขียวทั้งปี ตัดคุมได้ และไม่ทำลายอาคาร
ผลสุกสีม่วงฝาดๆเฝื่อนๆ แต่นกกลับชอบ ผึ้งก็ชอบทำรัง คงเพราะร่มดี

ไทรใบยาวต้องห่างๆบ้านหน่อย ผมปลูกชายน้ำ โตเร็ว แผ่กิ่งก้านสาขา ช่วงออกผล มีปาร์ตี้นกทั้งวัน  Grin

ไทรกลัวรากอย่างเดียวครับพี่ ผมเห็นพังมาหลายหลังแล้ว วันดีคืนดีรากไปโผล่กลางบ้านเลยครับ  Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์