เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:27:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง SIG P230  (อ่าน 1306 ครั้ง)
NPI - SHOP
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 03:16:22 AM »

พอดีผมมี P230 อยู่กระบอกนึงสภาพทุกอย่างโอเคคับ มีที่ติจุดนึงคือสีของด้านบนของปลายปืน

ซึ่งมันมีสีซีดกว่าจุดอื่น น่าจะเกิดมาจากอายุของปืนซึ่งค่อนข้างเป็นปืนที่ออกมานานแล้ว

ผมจะเอาไปรมดำใหม่แต่ก็มีเพื่อนเตือนว่าปืนเดิมๆ สีเดิมๆดีกว่า แต่สำหรับผมผมว่ามันไม่น่าใช้คับ

เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยคับว่าสมควรทำดีหรือป่าว เพราะผมไม่รู้ถึงข้อดีข้อเสีย

และขอคำแนะนำเรื่องราคา + ร้รับทำด้วยคับ

ขอบคุณมากๆคับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 04:42:31 AM »

การรมดำใหม่ต้องขัดผิวเดิมออกไปครับ ไม่ใช่รดทับเลย หรือลอกรมดำเดิมออกได้

ดังนั้นเสียเนื้อโลหะ และคุณค่าเดิมๆ ของปืน ถ้าปืนโทรมมากเป็นสนิมขุมหลายจุดรุนแรง ก็น่าพิจารณารมใหม่ แต่ถ้าแค่สีบางส่วนด่างเพราะอายุ ผมว่าน่ารักษาสภาพเดิมครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 08:37:49 AM »

ถ้าไปรมมา แล้วอย่ามานั่งเสียใจทีหลังนะครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 08:40:42 AM »

ถ้าไปรมมา แล้วอย่ามานั่งเสียใจทีหลังนะครับ

จริงครับ...โดนมาแล้ว Tongue Tongue Tongue ไหว้

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
subway
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:32:11 AM »

หากสภาพไม่เสียหายจนไม่น่าดูแล้วก็นำไปรมดำใหม่เถอะครับเลือกร้านซ่อมที่มีฝีมือหน่อย แต่หากเป็นเรื่องเล็กน้อยให้อยู่ในสภาพเดิมๆดีกว่า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:52:43 AM »

รมดําจางเพราะการใช้งานและกาลเวลา.....ปล่อยไว้อย่างนั้นครับ...

เอาไปรมใหม่.....หมดราคาเลย.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
NPI - SHOP
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 06:26:30 PM »

ขอบคุณมากคับ
หน้า: [1]
  พิมพ์