เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:33:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้การซื้อลูกปืนต้องเอาหลักฐานอะไรไปให้ร้านด้วยมั้ยครับ  (อ่าน 4257 ครั้ง)
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 07:56:58 AM »

พอดีไม่ได้ไปซื้อลูกปืนนานมากแล้ว ของเก่าก็ยิงจนจะหมด เลยอยากไปซื้อเพิ่ม ไม่ทราบว่าตอนนี้การซื้อลูกปืนต้องเตรียมอะไรบ้างครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  ไหว้

I love Doraemon.
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 08:48:37 AM »

เอาแบบปกติ ก็ไปขอป.3ที่อำเภอ สำเนาป.4
เอาแบบง่ายๆ สำเนาป.4
over60
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:49:32 AM »

เมื่อวานฝากให้น้องชายไปซื้อ 9 มม. แถวหลังวัง  ทั้งที่เป็นวันอาทิตย์  แต่ร้านประจำเปิดอยู่  น้องชายโทรกลับมาบอกว่า  ทางร้านแจ้งว่า  ถ้าไม่รีบสำหรับลูก 9 มม.  รอให้คนเดือดร้อนแย่งกันซื้อไปสักสองเดือนก่อนเถอะ  ตอนนี้หาของไม่ได้เลย  คนเขาคิดกันว่ามันจะขาดก็เลยยิ่งแย่งกันซื้อ  ยิ่งแย่งกันก็ยิ่งขาด   ร้านบอกมาอย่างนี้ครับ  ส่วน .38 และ .22 ไม่มีปัญหา
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:52:33 PM »

...ถ้าซื้อที่สนามอย่าลืมเอาบัตรสมาชิกไปด้วยนะครับ..

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:25:19 PM »

ไม่ต้องใช้ ครับ
เดิน เข้าไปถามแล้วต่อ ลอง ราคา ครับ
จบ ครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:33:52 PM »

ติดสำเนา ป.4 ไปครับ (ถ้าร้านไม่ขอดู ก็เอาไว้คุมกระสุนระหว่างกลับบ้าน มีเหตุการณ์เกิดขึ้นมาแล้ว โดนจับกลางถนนขณะข้าม กลับมาหน้าธนาคารกรุงเทพ ตำรวจจับตรงทางม้าลายเลยครับ)
และที่สำคัญ เงิน กันหน้าตา (บางร้านดูหน้า ก่อนขาย แต่งตัวพอเชื่อถือได้ก็ขายให้)

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:58:48 PM »

ติดสำเนา ป.4 ไปครับ (ถ้าร้านไม่ขอดู ก็เอาไว้คุมกระสุนระหว่างกลับบ้าน มีเหตุการณ์เกิดขึ้นมาแล้ว โดนจับกลางถนนขณะข้าม กลับมาหน้าธนาคารกรุงเทพ ตำรวจจับตรงทางม้าลายเลยครับ)
และที่สำคัญ เงิน กันหน้าตา (บางร้านดูหน้า ก่อนขาย แต่งตัวพอเชื่อถือได้ก็ขายให้)

แล้วเสียตังไหมครับ ที่โดน ตร จับ   อยากทราบจริงๆ   ไหว้ ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:47:24 PM »

แล้วเสียตังไหมครับ ที่โดน ตร จับ   อยากทราบจริงๆ   ไหว้ ไหว้
    เสียครับ มากด้วยล่ะ  อันดับแรกท่านจะถูกตั้งข้อหาครอบครองเครื่องกระสุนโดยไม่ได้รับอนุญาต
ถ้าท่านปฏิเสธกับพนักงานสอบสวน ท่านก็ต้องหาหลักทรัพย์มาประกันตัว เพื่อไปนำหลักฐานมายืนยัน
กับพนักงานสอบสวน
    เสียเวลา เสียเงินค่าปรับ สมมุติว่าบ้านท่านอยู่เชียงใหม่ แต่โดนจับในกรุงเทพฯในช่วงที่มีการประ
กาศ พรก.ฉุกเฉิน ท่านจะทำอย่างไรครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 05:43:22 PM »

เสียครับ มากด้วยล่ะ  อันดับแรกท่านจะถูกตั้งข้อหาครอบครองเครื่องกระสุนโดยไม่ได้รับอนุญาต
ถ้าท่านปฏิเสธกับพนักงานสอบสวน ท่านก็ต้องหาหลักทรัพย์มาประกันตัว เพื่อไปนำหลักฐานมายืนยัน
กับพนักงานสอบสวน
    เสียเวลา เสียเงินค่าปรับ สมมุติว่าบ้านท่านอยู่เชียงใหม่ แต่โดนจับในกรุงเทพฯในช่วงที่มีการประ
กาศ พรก.ฉุกเฉิน ท่านจะทำอย่างไรครับ

เห็นด้วยครับ ให้รอไปก่อนถ้าเพื่อนๆ ไม่รีบผมว่าอีกซัก 1 เดือน น่าจะกำลังดี
ช่วงนี้ ไม่จำเป็นจริงๆๆ อย่านำ กระสุน + ปืน ออกจากบ้านเป็นดีที่สุด ...
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:08:58 PM »

สนามใกล้ๆบ้านไงครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์