เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:24:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม.45 2แถวคนถึงนิยมใช้ STI ครับ  (อ่าน 2087 ครั้ง)
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 11:25:42 AM »

ทำไม.45 2แถวคนถึงนิยมใช้ STI ครับ  ทำไมคนถึงไม่นิยม Paraodnance แล้วไม่ทราบว่า Paraodnance มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ งอน
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:16:23 PM »

...ชอบเป็นการส่วนตัวครับ..มันได้สัดส่วนดี

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:55:36 PM »

ส่วนตัวผมมองว่างานของแอสทีไอ เนียนกว่าเยอะครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:28:02 PM »

ถ้าคนนิ้วสั้น พารา ไม่เหมาะครับ เพราะด้ามอวบ อาจทำให้การกริ๊ปปืนไม่ดีพอ
และน้ำหนักมากกว่า เอสทีไอ ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:51:08 PM »

ส่วนตัวนะครับ Para Ordnance ไม่เหมาะกับคนมือเล็ก หนัก ของเล่นน้อย

ส่วน STI งานเนี๊ยบ ของเล่นเยอะ แต่งได้ง่าย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
phong1011
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 12:11:38 AM »

ผมพึ่งได้เริ่มศึกษาเรื่องปืนครับ คำว่า 2 แถวนี้ หมายความว่าอะไรครับ จากที่ได้อ่านมาข้างต้น
น่าจะหมายถึงการเรียงตัวของลูกกระสุนในแม็กกาซีน ที่เป็นลักษณะแบบ 2 แถวคู่ขนาน ใช่ไหมครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 12:22:56 AM »

ต้องลองจับด้ามปืนดูครับ...

ด้ามพาราฯออกไปทางสี่เหลี่ยมเกือบๆจัตุรัส...

ผมลองจับลองยิงหลายครั้งยังไม่ค่อยถนัด...

ต่างกับ STI ที่ด้ามมีส่วนสอบเข้าด้านหน้าและหลังมากกกว่า...

ผมสามารถจับด้าม STI ได้ถนัดกว่าครับ... Cheesy
sab_ensave@รักในหลวง
จะทำร้ายกันไปทำไมสุดท้ายทุกคนก็ต้องตายอยู่ดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ เราก็ยังมีความหวัง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 12:48:08 AM »

ผมพึ่งได้เริ่มศึกษาเรื่องปืนครับ คำว่า 2 แถวนี้ หมายความว่าอะไรครับ จากที่ได้อ่านมาข้างต้น
น่าจะหมายถึงการเรียงตัวของลูกกระสุนในแม็กกาซีน ที่เป็นลักษณะแบบ 2 แถวคู่ขนาน ใช่ไหมครับ

ใช่ครับทำให้ลูกเยอะขึ้นแต่ด้ามปืนก็อวบขึ้น

รักในหลวง
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 01:35:43 AM »

ผมคิดว่ามันยิงง่าย ครับ  ผมเป็นคนมือใหญ่ครับ  เมื่อก่อนผมเคยมีปัญหาโดนร่องคันค้างสไลท์กับเล็บหัวแม่มือซ้าย เจ็บอย่าบอกใครเชียว     แต่ตอนนี้จะมีปัญหากับกระเป๋า (กระเป๋าสะพาย)ขาดบ่อย กับหน้าจอโทรศัพท์ เป็นรอย   ปรกติ ติดตัวผมใส่ไว้แค่สิบนัดเอง น้ำหนักไม่ค่อยมีปัญหากับผม

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:47:29 AM »

มีสติต้องใช้สตางค์ (มากกว่า)   .....  คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์