เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:30:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สนใจลูกซองครับ  (อ่าน 1515 ครั้ง)
aek n
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:37:22 PM »

อยากได้ลูกซองไว้เฝ้าบ้าน อยากสอบถามว่า ยาวกับสั้นความอยากในการใช้งานต่างกันมากหรือเปล่าครับ แล้วธรรมดากับออโต้ต่างกันขนาดไหนครับถ้าไม่นับเรื่องราคา ความเห็นของผมๆว่าแบบยาวมันดูเกะกะไปหน่อยเวลาต้องใช้งานจริง แต่ผมก็ไม่เคยยิงทั้ง 2 แบบนะครับ แต่ใจชอบแบบสั้นมากกว่ามันดูคล่องตัวกว่า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:47:37 PM »

ลองยิงดูก่อนครับ  ลูกซองยาว ประทับเล็งได้ง่ายกว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 05:33:27 PM »

ผมก็รู้สึกชอบลูกซองขึ้นมามากเลย ตั้งแต่เห็นมันออก ทีวี บ่อยมาก จนคิดเอาเองว่ามันต้องมีดีอะไรเป็นแน่แท้ ถึงได้เห็นเอามาใช้กันในภาระกิจต่างๆ (ขออย่าให้ นายทะเบียนมองว่าเป็น อาวุธ สงครามก็แล้วกัน  Grin Grin )

ส่วนตัวถ้าปั๊มก็ชอบ 870 / 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิ้ล / พานท้ายลายไม้
-พอดี ไม่ค่อยชอบศูนย์ลูกปัด เท่าไหร่
-ราคาปืน ไม่แพงมากจนเกินไป ซื้อมาแล้วมีเงินเหลือซื้อลูกยิง ได้อีก  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
-ป.3 ขอ ดูจะง่ายกว่า ขนาดอื่นๆ
-ลูกกระสุน มีหลากหลายให้เลือกใช้

นึกได้เท่านี้  Wink Wink Wink
arnon22
เข้ามาเพื่อเรียนรู้
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 07:32:42 PM »

ผมว่าที่ทางการใช้ลูกซองแบบปั้มน่าจะเพราะสามารถใช้กระสุนได้หลายแบบตั้งแต่หัวยางถึงลูกโดดไม่ต้องกังวลเรื่องขัดลำ

ไม่ได้ทำในสิ่งที่ชอบแต่ก็ยังชอบในสิ่งที่ทำ
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 08:14:06 PM »

ผมว่าที่ทางการใช้ลูกซองแบบปั้มน่าจะเพราะสามารถใช้กระสุนได้หลายแบบตั้งแต่หัวยางถึงลูกโดดไม่ต้องกังวลเรื่องขัดลำ

เห็นด้วยครับแต่แถมให้อีกข้อหนึ่งคือการดูแลรักษาครับ ผมว่าง่ายดีครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ท่าน จขกท ลองค้นหาข้อมูลเรื่องปืนลูกซองดูครับในเวปมีหลายกระทู้มากครับให้ความรู้ได้ดีครับ
ตามความเห็นผมนะ
20" ได้ศูนย์ไรเฟิล ยิงลูกโดดแม่น  เยี่ยม   แต่ลูกโดดก็ราคาแพง ยิงบ่อยคงจะจนกันพอดี หัวเราะร่าน้ำตาริน
20" เปลี่ยนโช๊คได้  เยี่ยม  และได้เนื้อเหล็กเพิ่มขึ้นจนมีน้ำหนักมากกว่า 18" อยู่ประมาณ 1/2 กก. หัวเราะร่าน้ำตาริน
18" ได้ศูนย์ลูกปัด เพียงพอสำหรับการต่อสู่  เยี่ยม แต่ยิงลูกโดดไม่แม่น  หัวเราะร่าน้ำตาริน
18" ได้น้ำหนักเบาคล่องตัวกว่า  เยี่ยม  แต่กลุ่มกระสุนจะบานเร็วเช่นกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองหาข้อมูลไปเลื่อยๆ ครับแล้วจะได้ไม่ผิดหวัง เพราะมันจะต้องอยู่กับเราไปอีกนาน  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:45:18 PM »

20" ศูนย์ไรเฟิลเปลี่ยนโช๊คได้  ผมว่าเหมาะสมครับ  Wink

แต่ผมชอบเดี่ยว 30" แบบบ้าน ๆ นะครับ   ยิงไกล ยิงมันส์ดีไม่เจ็บไหล่  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:02:15 PM »

เรียนสอบถามเพิ่ม ผมเคยเจอ 870 มีเกลียว ขายด้วย มันไม่ผิด กม. หรือครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:46:05 PM »

เหอะ...เหอะ...เริ่มอยากได้อยู่เหมือนกัน เรฯ 870 ซินเทติค ลำ 18" ศูนย์ลูกปัด  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:59:23 AM »

ไหว้   ลูกซองยาว..ยิงแม่น..แน่นหน้าอก..              ลูกก็ดก..หากเล่น..เป็นออโต้..
หรือว่าเป็น..ลูกแฝด..น่าดูโชว์..                             ดูสุดโก้..เกรงขาม..ตามความยาว..
ลูกซองสั้น..ยิงยาก..ลำบากมือ..                            พกพาถือ..โหญ่โต..อดโชว์สาว..
อยากคลาสสิก..อีกยิงแม่น..ต้องรุ่นยาว..                แถมยังเฝ้า..บ้านเรา..เจ้าโจรจร..
ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:43:56 AM »

ไหว้   ลูกซองยาว..ยิงแม่น..แน่นหน้าอก..              ลูกก็ดก..หากเล่น..เป็นออโต้..
หรือว่าเป็น..ลูกแฝด..น่าดูโชว์..                             ดูสุดโก้..เกรงขาม..ตามความยาว..
ลูกซองสั้น..ยิงยาก..ลำบากมือ..                            พกพาถือ..โหญ่โต..อดโชว์สาว..
อยากคลาสสิก..อีกยิงแม่น..ต้องรุ่นยาว..                แถมยังเฝ้า..บ้านเรา..เจ้าโจรจร..
ไหว้

เยี่ยมเข้าท่าครับ แถมด้วย +1ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์