เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:18:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม...ถนนสายที่มีช่างมารวมตัวกันรับจ้างไปทำงานครับ  (อ่าน 5123 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 05:38:14 PM »

เคยดูรายการทีวี เห็นว่ามีถนนอยู่สายนึง (น่าจะแถวๆ ทางพุทธมณฑล) ที่ตอนเช้าๆจะมีช่างไม้ ช่างเหล็ก ช่างปูน ต่างๆที่เกี่ยวกับงานก่อสร้างมารวมตัวกันรับงานแบบที่มีรถมารับไปทำน่ะครับ มีเพื่อนสมาชิกทราบไหมครับ ว่าถนนสายนี้อยู่ที่ไหน พอดี อยากได้ช่างสักสองคนมาซ่อมบ้านวันอาทิตย์น่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 06:25:23 PM »

ถ้ามีนบุรีก็ซอยรามอินทรา 117หรือ119 นี่แหละครับแต่ที่แน่ๆเขาเรียกว่า  ซอยกีบหมู ครับ ไหว้

sonic
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 06:40:04 PM »

ที่เคยออก TV ก็เป็น ซ.กีบหมู ครับ... ให้ใช้เส้นทาง ถ.รามอินทรา มุ่งหน้ามีนบุรี เลี้ยวซ้ายเข้าซอบ รามอินทรา 109 (พระยาสุเรนทร์) ขับตรงไปเรื่อยๆ จนถึงห้าแยกไฟแดง แล้วเลี้ยวขวาเข้า ซ.กีบหมู ถ้าไปตอนเช้ามืด ไม่น่าจะหลง เพราะมีแรงงานยืนคอยงานอยู่ทั้งสองข้างทางครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 07:48:35 PM »

ขอบคุณมากครับ ใกล้บ้านนิดเดียวเอง คิดไปตั้งไกล ใช้บริการแล้วได้ผลอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังครับ ไหว้
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:59:48 AM »

เท่าที่เคยฟังเพื่อนๆ เล่ามา พวกนี้ไม่ค่อยตั้งใจทำงานครับ ทำงานแบบขอไปที รอให้หมดวันเพื่อให้ได้ค่าแรง  เศร้า เศร้า เวลาทำงานต้องคอยยืนคุมงาน (แต่อาจไม่ทุกคน) ที่สำคัญค่าแรงรายวันแพงกว่าช่างโดยทั่วไปครับ ผิดถูกอย่างไร รอท่านอื่นมาช่วยแชร์ประสบการณ์ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 09:01:41 AM โดย นายรัก-รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:05:12 AM »

ที่เคยออก TV ก็เป็น ซ.กีบหมู ครับ... ให้ใช้เส้นทาง ถ.รามอินทรา มุ่งหน้ามีนบุรี เลี้ยวซ้ายเข้าซอบ รามอินทรา 109 (พระยาสุเรนทร์) ขับตรงไปเรื่อยๆ จนถึงห้าแยกไฟแดง แล้วเลี้ยวขวาเข้า ซ.กีบหมู ถ้าไปตอนเช้ามืด ไม่น่าจะหลง เพราะมีแรงงานยืนคอยงานอยู่ทั้งสองข้างทางครับ
อยู่ใกล้บ้านผมเลย แต่ต้องเช็คให้ดีนะครับอาจจะเป็นแรงงานต่างด้าว ตอนยืนไม่จับพอขึ้นรถปุ๊บจับปั๊บ เราอาจจะโดนหางเลขด้วย Grin

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:21:27 AM »

อยู่ใกล้บ้านผมเลย แต่ต้องเช็คให้ดีนะครับอาจจะเป็นแรงงานต่างด้าว ตอนยืนไม่จับพอขึ้นรถปุ๊บจับปั๊บ เราอาจจะโดนหางเลขด้วย Grin

เท่าที่เคยฟังเพื่อนๆ เล่ามา พวกนี้ไม่ค่อยตั้งใจทำงานครับ ทำงานแบบขอไปที รอให้หมดวันเพื่อให้ได้ค่าแรง  เศร้า เศร้า เวลาทำงานต้องคอยยืนคุมงาน (แต่อาจไม่ทุกคน) ที่สำคัญค่าแรงรายวันแพงกว่าช่างโดยทั่วไปครับ ผิดถูกอย่างไร รอท่านอื่นมาช่วยแชร์ประสบการณ์ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตามนั้นครับ... และการซ่อมบ้านต้องใช้ความรู้และความชำนาญงานของช่าง.. ไม่งั้นแก้ไม่จบครับ... ความจริงแถวๆนี้ก็มีใครทำอาชีพนี้อยู่นะ... (",)(,")?

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:58:10 AM »

กลัวแต่ถึงวิคเบิกเงินผู้รับเหมาหาย   เพราะผู้รับเหมารับเงินจากโครงการไปแล้ว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:07:12 AM »

น้าจอยจะกลัวไปใย  เคยได้ยินว่ารู้จักหัวหน้าแรงงานต่างด้าวแถวๆคู้บอนไม่ใช่เหรอครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:20:16 AM »

กลัวแต่ถึงวิคเบิกเงินผู้รับเหมาหาย   เพราะผู้รับเหมารับเงินจากโครงการไปแล้ว
กลุ่มนี้ไม่ขึ้นตรงกับใครครับลุงlek ตกเย็นจ่ายวันต่อวัน พรุ่งนี้มาทำต่อ แต่ถ้าเมื่อคืนเมาก็ไม่มา ขำก๊าก

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:56:05 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำแนะนำโดยเฉพาะของน้าจอย  ไหว้ ผมจะได้ให้ร้องเพลงชาติให้ฟังก่อนขึ้นรถ ถ้ามาถึง   ลอ ลอ กา ทง  ก็จะได้ถีบมันก่อนขึ้นรถครับ

ส่วนเรื่องงานก็แค่ เปลี่ยนกระเบื้องลอนคู่ ไม่ถึงสิบแผ่น กับยึดท่อรางน้ำฝนที่มันหลุดแค่นั้นครับ เรียกใครก็ไม่มีใครมา จะขึ้นไปทำเอง เมียก็บอกว่าลูกยังเล็ก แอบดีใจนึกว่ากลัวเราจะตกลงมาตาย หล่อนดันบอกว่า ตายตรูไม่กลัว กลัวมรึงไม่ตายแล้วมาเป็นภาระให้ตรูอีกนะสิ ยี๊ ไหว้
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 11:15:11 AM »

ถ้าอย่างนั้น ช่างไม้ 1 คน แรงงาน 1 คน ก็น่าจะโอเค ดีไม่ดีเจอชุด 2 คนผัวเมียยิ่งง่ายใหญ่ เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:32:01 PM »

แรงงานกีบหมูเดี๋ยววันละ 300 ไม่เอาแล้วนะไม่ง้อด้วย
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 03:38:24 PM »

แรงงานกีบหมูเดี๋ยววันละ 300 ไม่เอาแล้วนะไม่ง้อด้วย
ระดับช่าง มี 500 บาท ครับ แต่ก็ดีอย่างหนึ่งคือเป็นรายวันไป ไม่ต้องวุ่นวายกับประกันสังคมครับ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์