เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:32:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่คิดว่าจะได้เห็นแบบนี้ ในวงการบันเทิงบ้านเรา  (อ่าน 7604 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:21:16 PM »

ผม ว่าเริ่ม นอกเรื่องปืน แล้ว ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งอน จริงๆ  น้ำลายหก Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:50:57 AM »

น่ารักดีครับ...

ฉายช่องไหนครับ...

เผื่อมีโอกาสจะได้ตามชม...  Wink
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:57:09 AM »

น่ารักดีครับ...

ฉายช่องไหนครับ...

เผื่อมีโอกาสจะได้ตามชม...  Wink

ช่อง 7 ครับ พี่หมอ  หลังข่าวภาคค่ำ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:18:31 AM »

แม่ผมติดละคร พวกนี้อยู่ครับ แก เปิดประจำ ทุกเรื่อง เรื่องนี้ก็ผ่านตาผม เช่นดกัน แต่ผม ชอบ วายร้าย สายสมรที่เพิ่งจบไปมากกว่า เวอร์ดี
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 07:03:50 AM »

ขนลุก

3'SF TRAINING COMPANY.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:30:34 AM »

ถ้าจะเอาภาพสวย แอ็คชั่นมันส์ ปืนดี ๆ สมจริงอีกเรื่องหนึ่ง ก็  "เหนือเมฆ" ครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:31:11 AM »

ขออภัยหลายท่าน  ผมจั่วหัวไว้ไม่ละเอียด

คือ ผมไม่เคยเห็นการถือปืนที่ถูกต้องตามหลักความปลอดภัย จากการโพสต์ท่าของนายแบบนางแบบหนังไทยมาก่อน

ทุกรูป มีแต่แหย่นิ้วเข้าโกร่งพร้อมเหนี่ยวทั้งนั้น

สมมุตินะครับ ว่าเด็กวัยรุ่นมันเห็น ปืนพ่อมันก็มี ไปเอามาทำท่าอย่างในภาพหนัง 

ตูมขึ้นมา ไมใครโทษดาราหรอกครับ เขาโทษพ่อมัน วางปืนไม่ดี เด็กเห็น เด็กหยิบได้

สังคมบ้านเรา เป็นสังคมที่ ปกปิดในเรื่องไม่ควรปกปิด กีดกันด้วยเหตุว่า ยังไม่ถึงวัย.....

เช่นว่า เด็กสาวอายุสิบสี่ มาถามแม่ เรื่องของสงวนของตัวเอง ที่ขนาด รูปทรงเปลี่ยนไปตามวัย

แม่รีบกำชับให้ลูกปิดให้มิดชิดที่สุด แล้วก็ ห้ามถามเรื่องแบบนี้อีก  ลองคิดเล่น ๆ ว่า ถ้าเด็กมันยังสงสัย มันจะไปถามใครต่อ .....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:31:28 AM »

เด็กผู้ชาย อายุ สิบสี่ เห็นปืนที่พระเอกใช้ ในหนัง มีหลาย ๆ แบบ ก็เลยสงสัย ว่า ปืนพ่อ ที่แอบไว้หัวเตียง มันตรงกับที่ดาราคนไหนใช้

วันนั้นนั่งกันพร้อมหน้า ลูกมันก็ถามพ่อ พ่อมองหน้าแม่ แม่กับพ่อ จับบท ด่าเลย ว่าเป็นเด็กเป็นเล็ก แทนที่จะสนใจหนังสือหนังหา....

ลูกหน้าจ๋อย  ไปอ่านหนังสือโดยดี แต่เขาก็ยังสงสัย

วันต่อมา พ่อกับแม่ ไม่อยู่บ้าน อยู่แต่ลูกสองคน ลูกเก็บความสงสัยไว้หลายวันแล้ว ก็เลย แอบเข้าห้อง ไปเอาปืนของพ่อมาดู ดูคนเดียว ทำท่าทำทาง....

ครึ้มใจ นี่ถ้าน้องมันได้เห็นเราทำท่าแบบนี้ กับปืนจริง มันจะว่าไงบ้างหนอ  ว่าแล้วก็ออกจากห้อง เรียกน้องให้หันมาดู ตัวเองก็รีบทำท่าให้เหมือนพระเอก...

ติ๊งต่างว่า น้องคือผู้ร้าย อารามรีบ นิ้วที่เสียบเข้าโกร่งไกตามพระเอกทำ ก็ดันกระตุก ลั่นโป้ง กระสุนโดนริมฝีปาก ทะลุท้ายทอย น้องตายทันที.......

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:31:39 AM »

เด็กมันรู้ ว่า นั่นคือปืนจริง  แต่มันยังไม่ซึ้ง ไม่เข้าใจ ว่า ตายจริง เป็นอย่างไร ......

ผู้ใหญ่ที่รู้ ก็เลือกที่จะไม่สอน (บางผู้ใหญ่ก็ เอาตัวเองไม่ใคร่รอดก็มี)  กีดกัน เบียดบัง  ที่จะสอนให้ถูกต้อง แต่ยอมให้ลูกดูหนัง ดูละคร ดูสื่อต่าง ๆ

โดยในสื่อนั้น ก็ทำเป็นแบบอย่าง  จะผิดจะถูก เด็กมันก็ซึมซับมาแล้ว ......
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:35:56 AM »

พี่ Choro - รักในหลวง ครับ ชุดแบบนี้ถอดไม่ยากอย่างที่คิดครับถอดง่ายมากๆเคยถอดแล้ว เป่าทีเดียวหลุดหมดเลยหล่ะ คริคริคริ ส่วนรูปนี่ที่ลงขอประจาญมันหน่อยเนื่องจากบอร์ดการเมืองผมลงไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 08:55:01 AM โดย Janef_Cop-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:42:21 AM »

เศร้า  เศร้า  เศร้า

ผมเห็นมาหลายครั้งแล้วครับ รูปแบบนี้  แต่ ด้วยความเคารพครับ คุณ Janef_Cop-รักในหลวง

ถ้าเป็นผม ผมไม่ขอเป็นส่วนหนึ่ง ที่ร่วมเผยแพร่ข้อความจัญไรนั้น

ประจานคน ผมเห็นด้วยครับ ถ้าแค่คิดต่าง ผมไม่ว่าอะไร แต่อีนี่ ถ้าผมเจอ มันโดนรุมโทรมที่ไหน ผมก็อาจจุดปะทัดโยนใส่ก็ได้

มีผลการตัดสินคดี ๆ หนึ่ง ลองไปค้นดูนะครับ ว่า คนหนึ่งหมิ่นฯ แล้วอีกคนเอามาเผยแพร่ เจอข้อหาหมิ่นฯซ้ำ....
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:54:08 AM »

เออผมลืมไป พ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ด้วย เหอเหอเหอ ขอบคุณครับ จะลบหล่ะนะ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:57:09 AM »

งั้น รับไปก่อน 1 แต้ม ที่เหลือจะค่อย ๆ ผ่อนให้นะ  Grin
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:28:59 PM »

ไร้สาระ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:46:46 PM »

ไร้สาระ
    ตรงไหนครับที่ไร้สาระ ? เพราะเจตนาของเจ้าของกระทู้ ถึงไม่ได้บอกตั้งแต่ตอนแรก ผมก็ทราบครับ
ว่าภาพดาราที่ถือปืนถ่ายรูปแอ็คชั่น(ส่วนมาก)ไม่ได้ยึดถือหลักแห่งความปลอดภัย
    ผิดกับภาพที่นำมาแสดง ถือว่าผู้กำกับทำการบ้านมาดี และนักแสดงก็ต้องได้รับการอบรมเกี่ยวกับ
ความปลอดภัยในการใช้ปืนพอสมควร
    ส่วนประเด็นที่แตกออกไป ก็เป็นการกระเซ้าเย้าแหย่ของเพื่อนๆที่คุ้นเคยกัน(ในเวป)

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์