เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:24:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนลงตามเศรฐกิจยุโรปและอเมริกาแน่นอน ฟันธง  (อ่าน 11093 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:36:35 PM »

อาวุโสมาก่อน ความถูกต้องมาทีหลัง เศร้า

ที่นี่เขาใช้เหตุผลและความจริงพูดกันครับ  คนโกหกอยู่ที่เวปนี้ได้ไม่นานหรอก

ถ้าท่านอายุ 60 ปี ผมคิดว่า อีก 30 ปี ประเทศชาติคงเจริญ เศร้า

อย่างนี้ที่นี่เรียกว่าปากเสีย...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:41:17 PM »

อาวุโสมาก่อน ความถูกต้องมาทีหลัง เศร้า
 ท่านพูดก็ไมถูกนะครับ
ลุงแป๋ง ท่านก็ มีสิทธิ์ ที่จะออกเสียง ถ้าท่านไม่ชอบ ท่านก็ ลองฟังเสียง คนอื่นดูก็ได้ ครับ
ว่า  ความคิดเห็น ส่วนใหญ่เป็นไปได้แค่ไหน
ลุงแป๋งเอง ท่านก็เป็น ผู้ใหญ่ ในเวปนี้เป็นที่รักของใครๆ อีกหลาย คน
 ถ้าท่าน ทำแบบนี้อีก ผมเกรง ว่า ต่อไป จะไม่มีใคร สนใจในกระทู้ของท่านนะครับ
นี้ผมเป็นกลาง นะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:45:42 PM »

ถ้าท่านอายุ 60 ปี ผมคิดว่า อีก 30 ปี ประเทศชาติคงเจริญ เศร้า

อ้าวๆๆ.....อย่าพาลสิครับ  อ่านทุกข้อความที่สมช.แต่ละท่านออกมาแสดงความคิดเห็นให้ดีดีแล้วตีความตามบ้าง
อย่ามาตั้งแง่ตั้งงอนกับผม  หรือถ้าจะตั้งจริงๆก็มาตั้งกับผมคนเดียวอย่าเอาคำว่า"อาวุโสมาก่อน  ความถูกต้องมาทีหลัง"
มาใช้กับสมช.ท่านอื่นๆ  เอางี้พรุ่งนี้ว่างไหมไปวังบรูพากันพอดีมีน้องคนหนึ่งอยู่ที่ชลบุรี  เขาอยากได้ปืนลูกกรดซีแซด
ปีที่แล้วผมพาคนไปซื้อรุ่น 452แสตนดาร์ด  ราคาผมขออุบไว้ก่อน  พรุ่งนี้ถ้าไปแล้วราคาปืนมันถูกลงผมจะกราบคุณ
งามๆเลยหนึ่งครั้ง  ถ้าราคาไม่ถูกลงต่างคนต่างกลับผมลูกผู้ชายพอ  หรือจะสะดวกวันเสาร์ก็ได้นะเห็นบอกไปเดินทุกเสาร์
ไม่ใช่เหรอ  

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:47:25 PM »

ผมเพิ่งศึกษาเรื่องปืนมาไม่กี่ปี ผมยังเห็นแนวโน้มว่าราคามีแต่ขึ้นกับขึ้นเลยครับ

การเก็บข้อมูลทางสถิติ จะเอาแค่ช่วงสั้นๆมาวัด แล้วสรุปไม่ได้หรอกครับ
และก็การที่จะสรุปอะไร เอามาคิดแค่ตัวแปรเดียวไม่ได้ ต้องดูภาพรวมให้มากๆครับ

ฟันธงเหมือนกันว่าราคาปืน(ในไทย) ไม่เกี่ยวอะไรกับเศรษฐกิจโลกเลยครับ
มันขึ้นกับความนิยมในปืนนั้นๆมากกว่า

เช่น cz750 ราคา 1500 ดอลล่า กับ colt goldcup 1000 ดอลล่า
แต่พอเอามาขายในไทย cz = แสนเจ็ด colt = แสนห้า(บางร้าน)

ลองเทียบดูสิครับว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:49:47 PM »

อย่า ว่า อย่างโน้น อย่าง เลยครับ
พรุ่งนี้ผมจะไปซื้อ ปืน 1 กระบอก (คุณเลือกร้าน และรุ่น)
อีก 3 เดือน ผมจะซื้ออีก 1 กระบอก ร้านเดิม รุ่นเดิม
ถ้า ไม่ขึ้น และราคาถูก กว่า เดิม ผมจ่ายส่วนต่างให้คุณ
แต่ ถ้าขึ้นราคา คุณต้องจ่ายส่วนต่างให้ผม
และต้อง ขอโทษ ผู้ใหญ่ ใน เวป นี้ นะครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:49:52 PM »

อ้าวๆๆ.....อย่าพาลสิครับ  อ่านทุกข้อความที่สมช.แต่ละท่านออกมาแสดงความคิดเห็นให้ดีดีแล้วตีความตามบ้าง
อย่ามาตั้งแง่ตั้งงอนกับผม  หรือถ้าจะตั้งจริงๆก็มาตั้งกับผมคนเดียวอย่าเอาคำว่า"อาวุโสมาก่อน  ความถูกต้องมาทีหลัง"
มาใช้กับสมช.ท่านอื่นๆ  เอางี้พรุ่งนี้ว่างไหมไปวังบรูพากันพอดีมีน้องคนหนึ่งอยู่ที่ชลบุรี  เขาอยากได้ปืนลูกกรดซีแซด
ปีที่แล้วผมพาคนไปซื้อรุ่น 452แสตนดาร์ด  ราคาผมขออุบไว้ก่อน  พรุ่งนี้ถ้าไปแล้วราคาปืนมันถูกลงผมจะกราบคุณ
งามๆเลยหนึ่งครั้ง  ถ้าราคาไม่ถูกลงต่างคนต่างกลับผมลูกผู้ชายพอ  หรือจะสะดวกวันเสาร์ก็ได้นะเห็นบอกไปเดินทุกเสาร์
ไม่ใช่เหรอ  

ลุงแป๋ง นี้ก็  สุดยอด จริงๆ Grin Grin Grin ศักดา นับถือ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก ขำก๊าก ขำก๊าก

แถวบ้านผม เรียก  เสือครับ ลุง

ยอมหักไม่ยอมงอ ของแท้ ครับ  Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 07:55:39 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:54:45 PM »

ถ้าจะราคาลง ก็เพราะ มีนโยบายริบปืนคืนจากประชาชน เหมือนอดีต นาย ก ไหนก็ไม่รู้ นั่นก็แค่ลงมาช่วงสั้นๆ ผมเดินหาซื้ออะไหล่บ่อยๆ บางทีก็เดินเล่น ราคามีแต่ขึ้นทุกวัน
ปล.สมาชิก........บางท่าน  กรุณาระวัง........ปากหน่อยนะ .......ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:18:28 PM »

เหอะๆๆๆ  ต่อๆๆๆ  กำลังกินลูกชิ้นปิ้งนั่งดูอยู่
สหายแป๋ง ระวังเถอะชอบขี้จุ๊หลาย  อิอิอิ

โห....ไม่อิจฉาใครเท่าพี่เจษครับ
อยู่ที่นู่นยังได้กินลูกชิ้นปิ้งอีก อยู่ที่นี่ยังหาอร่อยๆทานยากเลยครับ น้ำลายหก
ลุงแป๋งครับ ผมว่าเล่นกับเจ้าเก็ตจะรู้เรื่องกว่านะครับ ผมดูท่าแล้วป่วยการณ์ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เจ้าเก็ทก็จะบอกว่า  บ่อู้โตยและ... ขำก๊าก

โห....บ่าอู้กะตนขี้จุ๊  Grin

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:21:15 PM »

จะบอกว่า เล่นกับเด็ก เด็กขึ้นหน้า  Grin Grin Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:33:20 PM »

เหอะๆๆๆ  ต่อๆๆๆ  กำลังกินลูกชิ้นปิ้งนั่งดูอยู่
สหายแป๋ง ระวังเถอะชอบขี้จุ๊หลาย  อิอิอิ

โห....ไม่อิจฉาใครเท่าพี่เจษครับ
อยู่ที่นู่นยังได้กินลูกชิ้นปิ้งอีก อยู่ที่นี่ยังหาอร่อยๆทานยากเลยครับ น้ำลายหก
ลุงแป๋งครับ ผมว่าเล่นกับเจ้าเก็ตจะรู้เรื่องกว่านะครับ ผมดูท่าแล้วป่วยการณ์ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เจ้าเก็ทก็จะบอกว่า  บ่อู้โตยและ... ขำก๊าก

อ้าว....ทำไมล่ะลูกชิ้นปิ้งไม่มีขายแล้วเหรอ  ที่นี่มีแบบลูกชิ้นเอ็น กับลูกชิ้นธรรมดานะ
pueng
Newbie
*

คะแนน 0

นโปเลียนกล่าวไว้ว่า ปืนใหญ่ทำให้สงครามเป็นสงคราม..

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:39:32 PM »

ลุ้น โค้ล โกล คัพ ทรอฟี่อย่างเดียว...

ข้าฯราชาสนามรบ...
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:49:02 PM »

จขกท.   เป็นอะไรครับ  Huh Huh Huh

ร้อนวิชารึยังงัย  Angry Angry Angry

ปืนมีน้อย  คนซื้อมีเยอะ  ร้านค้าขายได้ทั้งที่ตั้งราคาสูง

แล้วเขาจะลดราคาลงมาทำไมครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:51:02 PM »

อย่างที่หลายๆท่านว่า ไม่เห็นราคามันจะลง มีแต่จะขึ้น
ตั้งแต่ผมสนใจเรื่องปืนก็จำได้ว่า glock 50k เร870 20kต้นๆ
ตอนนี้ glock ก็เกือบแสน เร870 เกือบ30k

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:54:32 PM »

ต้องถามว่า  เจ้าของกระทู้  มีปืนหรือไม่ รวมถึงเล่นปืนพร้อมซื้อขายปืนมานานเท่าไหร่แล้ว  คริ คริ
ที่สำคัญ  เจ้าของกระทู้อาจมีความรู้ในด้านเศรษฐกิจและการทำนายอยู่มากบ้างหรือน้อยบ้าง ก็ตาม
แต่มีความรู้ในวงการปืนและขั้นตอนการนำเข้าอาวุธปืน (ตามกฎหมาย) แค่ไหน

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...ใช้เครื่องพี่เจื๋อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 09:57:13 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:58:32 PM »

อ้าว....ทำไมล่ะลูกชิ้นปิ้งไม่มีขายแล้วเหรอ  ที่นี่มีแบบลูกชิ้นเอ็น กับลูกชิ้นธรรมดานะ

หาอร่อยยากอ่ะครับ บางทีก็แป้งเยอะไป
บางทีน้ำจิ้มก็ไม่อร่อย บางเจ้าก็ไม่ขายลูกชิ้นเนื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นานๆจะเจอเจ้าที่เพียบพร้อมครับ Grin น้ำลายหก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์