เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:14:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนลงตามเศรฐกิจยุโรปและอเมริกาแน่นอน ฟันธง  (อ่าน 11133 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:00:47 PM »

เหอะๆๆๆ  ต่อๆๆๆ  กำลังกินลูกชิ้นปิ้งนั่งดูอยู่
สหายแป๋ง ระวังเถอะชอบขี้จุ๊หลาย  อิอิอิ

โห....ไม่อิจฉาใครเท่าพี่เจษครับ
อยู่ที่นู่นยังได้กินลูกชิ้นปิ้งอีก อยู่ที่นี่ยังหาอร่อยๆทานยากเลยครับ น้ำลายหก
ลุงแป๋งครับ ผมว่าเล่นกับเจ้าเก็ตจะรู้เรื่องกว่านะครับ ผมดูท่าแล้วป่วยการณ์ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เจ้าเก็ทก็จะบอกว่า  บ่อู้โตยและ... ขำก๊าก

โห....บ่าอู้กะตนขี้จุ๊  Grin

อ้าว....ทำไมล่ะลูกชิ้นปิ้งไม่มีขายแล้วเหรอ  ที่นี่มีแบบลูกชิ้นเอ็น กับลูกชิ้นธรรมดานะ

หาอร่อยยากอ่ะครับ บางทีก็แป้งเยอะไป
บางทีน้ำจิ้มก็ไม่อร่อย บางเจ้าก็ไม่ขายลูกชิ้นเนื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นานๆจะเจอเจ้าที่เพียบพร้อมครับ Grin น้ำลายหก

ไม้ตายของพี่งูฯ คือหอยขมกะหมึกไข่  เพราะที่นั่นไม่มี..กร๊ากกกกกกกก  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:03:09 PM »

จากเรื่องปืน  มาเรื่องลูกชิ้นปิ้ง  แว้ว.....คริ คริ

สรุป....มีใครว่าราคาเซ็นใบแบบ ป.๒ ของการนำเข้าอาวุธปืนในไทย จะถูกลงกว่าเดิมบ้างคร๊าบบบบบ.......

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:10:20 PM »

ปืนอาจจะแพงขึ้นก็ได้ครับ เพราะ รมต.มหาดไทย กำลังถูกยื่นเรื่องถอดถอนและมีประเด็นเกี่ยวกับอาวุธปืนด้วย

4. นายชวรัตน์ มีพฤติกรรมทีส่อไปในทางทุจริตต่อหน้าที่และส่อว่ากระทำความผิดต่อตำแหน่งหน้าที่ราชการจงใจใช้อำนาจหน้าที่ขัดต่อรัฐธรรมนูญและกฎหมาย ไม่ปฏิบัติตามมาตรฐานทางจริยธรรมอย่างร้ายแรง จากกรณีที่ให้บริษัทเครือญาติของตนเองเข้าเป็นคู่สัญญากับรัฐในหลายโครงการ โดยตนเองมีส่วนร่วมเข้าไปลงมติเห็นชอบกับโครงการดังกล่าวในฐานะรัฐมนตรี ส่งผลให้รัฐต้องจ่ายเงินมากกว่าที่ควรจ่ายหลายพันล้านบาท รู้เห็นหรือเกี่ยวข้องกับการทุจริตสอบเข้าโรงเรียนนายอำเภอ แทรกแซงและแสวงหาประโยชน์จากการแต่งตั้งโยกย้ายข้าราชการ ปล่อยปละละเลยหรือเข้าไปเกี่ยวข้องกับการทุจริตจัดซื้อเครื่องคอมพิวเตอร์ ของกรมการปกครอง อนุมัติให้มีการขออนุญาติจำหน่ายอาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนเพื่อมุ่งแสวงหาประโยชน์ในเรื่องดังกล่าว
ที่มา http://www.thairath.co.th/content/pol/85028  ตกใจ
อาจได้เสียงข้างมาก แต่ก็ต้องกระทบแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 10:12:36 PM โดย modjod-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:20:59 PM »

ผมรอฟังสามสายโซนาต้าจากพี่ๆ ต่อครับ คิก คิก เยี่ยม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:28:08 PM »

เอ่อ แบบว่า ตอนนี้เค้าเปิดเทอมกันหรือยังครับ  \(^0^)/

wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:56:08 PM »

เอ่อ ผมอ่านกระทู้ของท่านจขกท.และข้อความของสมช.ทุกท่านเวลานี้ 5 หน้าผ่านไป 2 รอบ ผมงงกับท่านจขกท.ครับ ท่านอารมณ์เสียหงุดหงิดมาจากไหนอย่างไรครับ ท่านตอบข้อความโพสท์ของสมช.อย่างจิกและแรงๆตลอด ใช่ ไม่ใช่ จริงหรือเท็จ ถูกต้องหรือไม่ก็ควรจะถือว่าเป็นการสนทนาเพื่อเป็นการเปิดกว้างทางความคิด ท่านต้องให้คนอื่นเขาเชื่อตามหัวข้อกระทู้ที่ท่านตั้งอย่างเดียวหรือครับ ท่านไม่ฟังไม่พิจารณาข้อความของท่านอื่นแล้วท่านมาใส่อารมณ์แบบนี้ผมว่าท่านควรต้องพิจารณาตัวท่านเองใหม่นะครับ... บู่

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 11:18:15 PM »

เอ่อ แบบว่า ตอนนี้เค้าเปิดเทอมกันหรือยังครับ  \(^0^)/
สงสัยจะสัปดาห์หน้าครับ  คิก คิก
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 11:29:49 PM »

เอ่อ ผมอ่านกระทู้ของท่านจขกท.และข้อความของสมช.ทุกท่านเวลานี้ 5 หน้าผ่านไป 2 รอบ ผมงงกับท่านจขกท.ครับ ท่านอารมณ์เสียหงุดหงิดมาจากไหนอย่างไรครับ ท่านตอบข้อความโพสท์ของสมช.อย่างจิกและแรงๆตลอด ใช่ ไม่ใช่ จริงหรือเท็จ ถูกต้องหรือไม่ก็ควรจะถือว่าเป็นการสนทนาเพื่อเป็นการเปิดกว้างทางความคิด ท่านต้องให้คนอื่นเขาเชื่อตามหัวข้อกระทู้ที่ท่านตั้งอย่างเดียวหรือครับ ท่านไม่ฟังไม่พิจารณาข้อความของท่านอื่นแล้วท่านมาใส่อารมณ์แบบนี้ผมว่าท่านควรต้องพิจารณาตัวท่านเองใหม่นะครับ... บู่

ผมว่า นะครับ  จขกท เข้ามาโพส เพื่อ จะ บอก ข่าว สาร
แต่ลุงแป๋ง ดันไปเหยียบ ..........  เค้า เข้า  จขกท เลยโกรธเป็นฟืนเป็นไฟ  ครับ  Grin Grin Grin Grin
แล้ว ที่เจ็บ จขกท ไม่ยอมรับฟัง ใครด้วยซิ ครับ สงสัย น้องใหม่  กำลัง ร้อน ครับ  Grin Grin Grin ไหว้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 11:47:14 PM »

ไหว้หนูไม่รู้เรื่องปืน เรื่องเศรษฐกิจ หนูก็ไม่รู้เรื่อง....หนูหิว เข้ามาขอขอลูกชิ้นพี่เจษกินครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:08:02 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ผมก่อว่าหยั่งลุงแป๋งครับ  ขนาดปื๋นเถื่อนราคามันยังปุ้งขึ้นอย่างกั๋บบอกไฟดอก  ละจะนับอะหยังกั๋บปื๋นมีทะเบียนจ๋าดหน้ามันก่อตึงบ่ลงเน้อ  ถ้าบ่อเจื่อก่ากอยผ่อเต๊อ  บ่าหล้าเจ้าของกระทู้  บ่อฮู้จักคนใหญ่บ่อฮู้จักละอ่อนขี้กลากจะกิ๋นหัวเด้อบ่า งอน งอน งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 12:11:01 AM โดย ူူ္สุดประจิมที่ริมเมย » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:25:41 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ผมก่อว่าหยั่งลุงแป๋งครับ  ขนาดปื๋นเถื่อนราคามันยังปุ้งขึ้นอย่างกั๋บบอกไฟดอก  ละจะนับอะหยังกั๋บปื๋นมีทะเบียนจ๋าดหน้ามันก่อตึงบ่ลงเน้อ  ถ้าบ่อเจื่อก่ากอยผ่อเต๊อ  บ่าหล้าเจ้าของกระทู้  บ่อฮู้จักคนใหญ่บ่อฮู้จักละอ่อนขี้กลากจะกิ๋นหัวเด้อบ่า งอน งอน งอน

แปล หน่อยครับ  ผมอยากรู้บ้าง ผม คนใต้ จ้า Grin Grin Grin ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:26:43 AM »

เหอะๆๆๆ  ต่อๆๆๆ  กำลังกินลูกชิ้นปิ้งนั่งดูอยู่
สหายแป๋ง ระวังเถอะชอบขี้จุ๊หลาย  อิอิอิ

โห....ไม่อิจฉาใครเท่าพี่เจษครับ
อยู่ที่นู่นยังได้กินลูกชิ้นปิ้งอีก อยู่ที่นี่ยังหาอร่อยๆทานยากเลยครับ น้ำลายหก
ลุงแป๋งครับ ผมว่าเล่นกับเจ้าเก็ตจะรู้เรื่องกว่านะครับ ผมดูท่าแล้วป่วยการณ์ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เจ้าเก็ทก็จะบอกว่า  บ่อู้โตยและ... ขำก๊าก

โห....บ่าอู้กะตนขี้จุ๊  Grin

อ้าว....ทำไมล่ะลูกชิ้นปิ้งไม่มีขายแล้วเหรอ  ที่นี่มีแบบลูกชิ้นเอ็น กับลูกชิ้นธรรมดานะ

หาอร่อยยากอ่ะครับ บางทีก็แป้งเยอะไป
บางทีน้ำจิ้มก็ไม่อร่อย บางเจ้าก็ไม่ขายลูกชิ้นเนื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นานๆจะเจอเจ้าที่เพียบพร้อมครับ Grin น้ำลายหก

ไม้ตายของพี่งูฯ คือหอยขมกะหมึกไข่  เพราะที่นั่นไม่มี..กร๊ากกกกกกกก  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
เวร...อีกคนนึงแล้ว  
ไหว้หนูไม่รู้เรื่องปืน เรื่องเศรษฐกิจ หนูก็ไม่รู้เรื่อง....หนูหิว เข้ามาขอขอลูกชิ้นพี่เจษกินครับ
ปิ้งหรือทอดดีล่ะ  เอ็นหรือไม่เอ็นครับ อิอิอิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:34:35 AM »

ไหนๆกระทู้นี้ก้เป็นกระทู้วิวาทะอยู่แล้ว...

ความเห็นของผมคงไม่ได้เป็นการเติมเชื้อเพลิงลงกองไฟนะครับ...

ผมเองไม่ได้เดินหลังวังทุกสัปดาห์...

แต่ก็นั่งเล่นร้านปืนอย่างน้อยเดือนละครั้งมาราวๆเจ็ดแปดปีแล้ว...

ผมเห็นด้วยกับท่าน จขกท.ในแง่ที่ราคาปืนมีทั้งขึ้นและลง...

แต่ไม่เห็นด้วยกับเหตุผลทั้งหลายที่ท่านยยกมาหรอกครับ...

เนื่องด้วยสภาพเศรฐกิจที่ย่ำแย่ของยุโรปและอเมริกาที่ยืดเยื้อยาวนานลุกลามจนสามารถเปรียบดังมะเร็งขั้นสุดท้าย
ไม่ว่าจะใช้มาตราการใดก็ไม่สาสามรถทำให้ฟื้นได้ หลังจากนี้เป็นต้นไปจะเกิดปรากฏการณ์ 
     1.หุ้นยุโรปและอเมริกาตกอย่างหนัก แบร่
     2.ค่าเงินอ่อน (เอเซียแข็ง เยี่ยม)
     3.น้ำมันร่วง
     4.ทองคำขึ้นลงรุนแรง ยิ้มีเลศนัย
   ด้วยเหตุดังนี้ เงินเค้าอ่อน เราแข็ง ใช้ตังค์ซื้อน้อยลง แน่นอน และยาวนาน ไหว้

ปัจจัยหลักของการขึ้นลงของราคาปืนในบ้านเรานั้น...

ผมว่าเกิดจากอุปสงค์และอุปทานภายในประเทศครับ...

ขอยกตัวอย่างสักสองสามตัวอย่างนะครับ...

๑.ปี ๒๕๔๖ หลังจากประกาศนโยบายยึดปืนจากประชาชนของอดีตนายกฯทักษิณ...

ใบป.๓ ออกยากมาก ราคาปืนในตลาดลดลงจนน่าตกใจ...

ผมซื้อโคลท์โกลด์คัพโทรฟี่ ได้ในราคา ๗๘ เค...

ทั้งๆที่ปลายปี ๔๕ ราคายังอยู่ที่ ๙๐ เค ครับ...

๒.ปี ๒๕๕๑ ปืน GSG 5 เข้าตลาดบ้านเราด้วยราคา ๖๕-๗๐ เค...

แย่งกันซื้อจนวางขายไม่ทัน...

ต่อมาปี ๒๕๕๒ เมื่อมีหลายๆร้านนำเข้ามาจนเต็มตลาด...

ราคาก็ลดลงฮวบฮาบ...

ผมซื้อมาในราคาราวๆ ๔๐ เค...

ตอนที่ซื้อมีปืนเหลือให้เลือกในร้านราวๆสามสิบกระบอกครับ... คิก คิก

๓.ปี ๒๕๕๓ มีเหตุการณ์ไม่สงบในช่วงเดือนมีค.มาจนถึงพค.ทำให้การออกใบอนุญาตและการตรวจปืนถูกงดไปโดยปริยาย...

ทำให้ร้านปืนมียอดปืนคงค้างในสต็อคมาก...

ราคาปืนในปัจจุบันจึงลดลงมา...

ยิ่งปืนคัสต้อมที่ปีที่แล้วต้องอดตาหลับขับตานอนไปจองกัน...

ตอนนี้มีที่ร้านเลย โดยราคาลดลงมาด้วยซ้ำไป... Cheesy

จากตัวอย่างที่ยกมาคงแสดงให้เห็นว่าปัจจัยหลักที่มีผลต่อราคาปืนบ้านเรา...

คืออุปสงค์และอุปทานภายในประเทศของเราเองครับ...

อนึ่ง...กรุณาอย่าตราหน้าว่าผมโกหกนะครับ...

ผมกลัว... ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:37:03 AM »

แปล หน่อยครับ  ผมอยากรู้บ้าง ผม คนใต้ จ้า Grin Grin Grin ไหว้
 แปลนะครับ  ผมก็เห็นด้วยกับลุงแป๋งครับ ขนาดราคาปืนเถื่อนยังพุ่งขึ้นเหมือนดอกไม้ไฟแล้วจะเอาอะไรกับปืนมีทะเบียนชาติหน้าราคามันก็ไม่ลดหรอกครับ  ถ้าน้องจขกท.ไม่เชื่อก็รอดูไปเถอะ     ไม่รู้จักผู้ใหญ่ไม่รู้จักเด็กขี้กลากจะขึ้นหัวเอานะไอ้น้อง....ครับพี่ Grin Grin Grin Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:39:18 AM »

แปลนะครับ  ผมก็เห็นด้วยกับลุงแป๋งครับ ขนาดราคาปืนเถื่อนยังพุ่งขึ้นเหมือนดอกไม้ไฟแล้วจะเอาอะไรกับปืนมีทะเบียนชาติหน้าราคามันก็ไม่ลดหรอกครับ  ถ้าน้องจขกท.ไม่เชื่อก็รอดูไปเถอะ     ไม่รู้จักผู้ใหญ่ไม่รู้จักเด็กขี้กลากจะขึ้นหัวเอานะไอ้น้อง....ครับพี่ Grin Grin Grin Grin

ขอบคุณ ครับ  เมื่อกี้ผม นั้ง สะกดอยู่ตั้ง นาน ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์