เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:20:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนลงตามเศรฐกิจยุโรปและอเมริกาแน่นอน ฟันธง  (อ่าน 11043 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:42:00 AM »

พี่หมอ ก็เอากะ เค้าด้วยหรือครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 02:28:03 AM »

ราคาลงหรือไม่ มันก็ต้องซื้อครับ เพราะคนมันรักมันชอบ และ ประเทศไทยก็ยังผลิตไม่ได้ ไอ้ที่ผลิตได้ก็ไม่ทำ ไม่เข้าใจจริง ๆ ครับ
สรุปคือ ลงก็ดีครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม ไม่ลงก็ซื้อครับ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:34:43 AM »

ดูจากการตอบกระทู้ ทั้งวาจา ทั้งทัศนคติ ของพี่เจ้าของกระทู้นี่ไม่ได้หามิตรเลยครับ เคยสงสัยเหมือนกันว่าคนเราอยู่กันสงบๆ ท่ามกลางเพื่อน ญาติพี่น้องจะหาสะสมอาวุธไว้ทำไม แต่มาลองอ่านแล้วก็หายสงสัยเลยครับ ผมว่าถ้ามีแบบเจ้าของกระทู้เยอะๆ ราคาปืนมันน่าจะแพงขึ้นเสียด้วยซ้ำ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 09:48:36 AM »

เหอะๆๆๆ  ต่อๆๆๆ  กำลังกินลูกชิ้นปิ้งนั่งดูอยู่
สหายแป๋ง ระวังเถอะชอบขี้จุ๊หลาย  อิอิอิ

โห....ไม่อิจฉาใครเท่าพี่เจษครับ
อยู่ที่นู่นยังได้กินลูกชิ้นปิ้งอีก อยู่ที่นี่ยังหาอร่อยๆทานยากเลยครับ น้ำลายหก
ลุงแป๋งครับ ผมว่าเล่นกับเจ้าเก็ตจะรู้เรื่องกว่านะครับ ผมดูท่าแล้วป่วยการณ์ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เจ้าเก็ทก็จะบอกว่า  บ่อู้โตยและ... ขำก๊าก

โห....บ่าอู้กะตนขี้จุ๊  Grin

อ้าว....ทำไมล่ะลูกชิ้นปิ้งไม่มีขายแล้วเหรอ  ที่นี่มีแบบลูกชิ้นเอ็น กับลูกชิ้นธรรมดานะ

หาอร่อยยากอ่ะครับ บางทีก็แป้งเยอะไป
บางทีน้ำจิ้มก็ไม่อร่อย บางเจ้าก็ไม่ขายลูกชิ้นเนื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นานๆจะเจอเจ้าที่เพียบพร้อมครับ Grin น้ำลายหก

ไม้ตายของพี่งูฯ คือหอยขมกะหมึกไข่  เพราะที่นั่นไม่มี..กร๊ากกกกกกกก  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
เวร...อีกคนนึงแล้ว  

อ้าวนั่นไง...พี่งูฯ ว่าพี่เจื๋อ ก๊าบ..........คริ คริ
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:40:10 AM »

เนื่องด้วยสภาพเศรฐกิจที่ย่ำแย่ของยุโรปและอเมริกาที่ยืดเยื้อยาวนานลุกลามจนสามารถเปรียบดังมะเร็งขั้นสุดท้าย
ไม่ว่าจะใช้มาตราการใดก็ไม่สาสามรถทำให้ฟื้นได้ หลังจากนี้เป็นต้นไปจะเกิดปรากฏการณ์ 
     1.หุ้นยุโรปและอเมริกาตกอย่างหนัก แบร่
     2.ค่าเงินอ่อน (เอเซียแข็ง เยี่ยม)
     3.น้ำมันร่วง
     4.ทองคำขึ้นลงรุนแรง ยิ้มีเลศนัย
   ด้วยเหตุดังนี้ เงินเค้าอ่อน เราแข็ง ใช้ตังค์ซื้อน้อยลง แน่นอน และยาวนาน ไหว้

กิ๊วก๊าวถูกต้องตามหลักเศรษฐศาตร์ครับ แต่ตลาดค้าปืนของไทยเป็นตลาดกึ่งผูกขาด/มีผู้ค้าน้อยราย คงไม่เป็นไปตามหลักการดังกล่าว เท่าที่ผ่านมาเห็นมีแต่การยืนราคาเดิมไว้ให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพื่อรอเวลาบวกกลับค่าสูญเสียทางการตลาดที่ผ่านมา(ขาดทุนกำไร) จึงไม่มีเหตุใดๆมาทำให้ราคาปืนลดลงได้ แต่ร้านที่มีน้ำใจหน่อยอาจทดแทนด้วยการแถมกระสุน หรือแอสเสทเซอรี่อื่น ๆ ในจำนวนที่มากขึ้นกว่าเดิม กิ๊วก๊าว 
arypan-รักพ่อหลวง-
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 11:01:37 AM »

ปืน เหล็กที่แต่ละร้าน ราคาไม่เท่ากัน ผมเดินถามร้าน (ตอนหาซื้อM&P 9 กระบอก5 นิ้ว) พี่ๆเชื่อไหม ทุกร้านบอกว่าราคานี้(ที่ร้านบอก) เดินหาทั่ววังบูรพา ก็ไม่ได้ราคานี้ แหะเขาพูดจริงพี่ แต่ละร้านราคาไม่ซ้ำกันเลย ผมเดินจนได้ราคาถูกที่สุด ต่อลงจากหน้าร้านเกือบ 20,000 (รวมของแถม) แต่ให้อีกคนไปถาม ก็อีกราคา(ร้านเดียวกัน) สุดท้ายก็เสียตังเหมือนเดิม

แบบนี้แสดงว่า ราคาขึ้นอยู่กับร้าน และความพอใจขอคนขาย ใช่ไหมครับ

น้ำใจ คือ อาวุธ
รับออกแบบงาน กราฟฟิค หนังสือ โบชัวร์ นามบัตร Inkjet Poster
บรรจุภัณท์ ฉลาก จนถึงกระบวนการพิมพ์ และจัดหาโรงพิมพ์
ติดต่อ 0-8541-11131
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 11:08:39 AM »

แบบนี้แสดงว่า ราคาขึ้นอยู่กับร้าน และความพอใจขอคนขาย ใช่ไหมครับ

กิ๊วก๊าวแม่นแล้ว กิ๊วก๊าว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 11:28:04 AM »

Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 11:49:44 AM »

..โหงวเฮ้งของผู้ซื้อด้วยครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:41:17 PM »

โห...ตายแระ  พี่เลี้ยงมาช้า
พี่แป๋งเข้ามุมๆ   Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:48:51 PM »

เริ่มสนใจในอาวุธปืนมาตั้งแต่ปี 47 ตอนนั้นเรมิงตัน 870 ราคา ไม่เกิน 20 k พอมาวันนี้ ซื้อมาราคา 28500 คิดเอาเองมันถูกลงหรือแพงขึ้น คุณ จขกท. ไหว้

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
yingyam
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:22:17 PM »

เนื่องด้วยสภาพเศรฐกิจที่ย่ำแย่ของยุโรปและอเมริกาที่ยืดเยื้อยาวนานลุกลามจนสามารถเปรียบดังมะเร็งขั้นสุดท้าย
ไม่ว่าจะใช้มาตราการใดก็ไม่สาสามรถทำให้ฟื้นได้ หลังจากนี้เป็นต้นไปจะเกิดปรากฏการณ์ 
     1.หุ้นยุโรปและอเมริกาตกอย่างหนัก แบร่
     2.ค่าเงินอ่อน (เอเซียแข็ง เยี่ยม)
     3.น้ำมันร่วง
     4.ทองคำขึ้นลงรุนแรง ยิ้มีเลศนัย
   ด้วยเหตุดังนี้ เงินเค้าอ่อน เราแข็ง ใช้ตังค์ซื้อน้อยลง แน่นอน และยาวนาน ไหว้

พิมพ์ผิดก็หลายคำ...
การวิเคราะห์ก็ขี้เถ่อ...

บารมีที่สั่งสมมากว่า40ปี อาจสูญสลายเพราะการโกหก ไหว้

ไม่เปิดกว้างยอมรับความคิดเห็นของผู้อื่น..

ไม่ไช่ไม่เชื่อ แต่พี่เขาโกหกหนี้น่า ไหว้

คิดเห็นเข้าข้างตัวเองฝ่ายเดียว...
พิมพ์ข้อความผิดซ้ำแล้วซ้ำเล่า...

คำพระท่านว่า...กัมมุนา วัตตีโลโก... สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ใครทำอะไรไว้ไม่ต้องรอชาติหน้าหรอก
รอชาตินี้แหละก็ต้องเจอ ไหว้

มั่วไปทางธรรมซะงั้น...

อาวุโสมาก่อน ความถูกต้องมาทีหลัง เศร้า

"ความถูกต้อง" บนความหลงตัวเองนะหรือ...

ถ้าท่านอายุ 60 ปี ผมคิดว่า อีก 30 ปี ประเทศชาติคงเจริญ เศร้า

ไม่มีความอ่อนน้อมถ่อมตนเสียเลย..
ประเทศชาติก็คงเจริญละมั๊งถ้ามีคนอย่างนี้ทั้งประเทศ...

สรุป..
* พิมพ์ข้อความผิดแล้วผิดอีก เช่น เศรฐกิจ(เศรษฐกิจ)...มาตราการ(มาตรการ)...สาสามรถ(สามารถ)...หนี้น่า(นี่นา)... พิมพ์ผิดพอๆกับหลานผมที่อายุ 12 ขวบเลย...
* มั่ว
* หลงตัวเอง ยึดมั่นในความคิดเห็นของตัวเองเป็นใหญ่
* ไม่ฟังใคร
* ไร้สาระ
* โลกแคบ กบในกะลา

คุ้นๆว่าไปเปิดกระทู้ที่เวปเพื่อนบ้านเสียด้วยนะนี่...
ทั้งกระทู้ที่เวปนี้และเพื่อนบ้านผมก็เห็นนานแล้วแต่ไม่เคยเข้ามาดู... วันนี้คิดไงไม่ทราบลองแวะเข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้...ปรากฏว่ากระทู้นี้ "โดนใจ" สุดๆ

อยากให้จขกท.รู้ไว้อย่างนึงว่า... "ตลาดปืนในเมืองไทย" นั้น... ไม่เหมือนที่ไหนในโลกหรอกครับ...
ที่ว่าค่าเงินบาทไทยแข็งแล้วซื้ออาวุธปืนจากต่างประเทศราคาถูกนะใช่... แต่พอนำเข้ามาในประเทศไทยแล้วราคามันไม่ถูกตามไปด้วยนะครับ เพราะมันติดเรื่อง "โควต้า" จำนวนปืนที่นำเข้ามาในประเทศได้... ถ้าอยากจะวิเคราะห์ละก็..อย่าลืมวิเคราะห์เรื่องความต้องการซื้อ+ความต้องการขายด้วยครับ ว่ามันเป็นอย่างไรในเมืองไทย....

ปล. กราบขออภัยพี่ๆสมช.ทุกท่านด้วยครับ...มันเหลืออดจริงๆ _/\_
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:36:30 PM »

หลักดีมานด์และซัพพลาย อาจใช้สำหรับตลาดสินค้าอื่นๆได้นะครับ โดยเฉพาะสินค้าที่มีความจำเป็น
ในชีวิตประจำวัน แต่จะนำมาใช้ักับตลาดปืนในบ้านเราไม่ได้ เพราะปืนไม่ใช่สินค้าที่สามารถควบคุมราคา
โดยอำนาจรัฐได้เหมือนสินค้าอุปโภค-บรืิโภคทั่วไป
    การที่ต่างประเทศมีเศรษกิฐผันผวนตามอัตราแลกเปลี่ยน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะทำให้ราคาปืนใน
ตลาดบ้านเราถูกลง
     ไม่ใช่ผมไม่ต้องการให้ปืนราคาถูกลง ผมก็อยากได้ครับ เลส แบร์กระบอกละสี่หมื่น คิมเบอร์และโคลท์
กระบอกละสามหมื่นห้า กล็อก ซีแซด เบเร็ตต้า ซิก เอชเค ฯลฯ กระบอกละสองหมื่นห้าถึงสามหมื่น
     แต่ทำไงได้ครับ ราคาปืน ร้านเป็นผู้กำหนด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 04:30:07 PM โดย Theruk-เรารักในหลวง » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 03:37:43 PM »

อาวุโสมาก่อน ความถูกต้องมาทีหลัง เศร้า

คุณยังคิดว่าตัวเองคิดถูกอยู่เหรอครับ...

ถ้าท่านอายุ 60 ปี ผมคิดว่า อีก 30 ปี ประเทศชาติคงเจริญ เศร้า

ประเทศชาติแย่แบบทุกวันนี้... ก็เพราะมีคนแบบคุณเยอะครับ...

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 04:14:12 PM »

ไหว้ ใจเย็น ๆ ครับ "สี่เท้ายังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง" สันติ (อโหสิ และให้อภัย) ครับ  ไหว้
 กิ๊วก๊าว ถล่มกันยังกับ เอ็ม 79 ที่ ราชประสงค์แนะ หวาดเสียวครับ  กิ๊วก๊าว
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์