เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:32:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ซองพกแบบไหนกันบ้างและข้อดีข้อเสีย  (อ่าน 9741 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:58:17 AM »

ขอบคุณท่าน จขกท.,ท่าน ธำรง,ท่าน General Lee 
 ที่นำประสบการณ์ ในการใช้งานมาบอกกล่าว(+1 ทุกท่านครับ)
                                    araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
glock_21 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:16:34 AM »

glock_21 ไม่ต้องใช้ซองไม่กลัวสนิมครับ
                  หยิบมาเสียบขัดหลัง  พร้อมใช้ครับ  เยี่ยม
   ยกเว้น การแข่งขันต้องมีออพชั่นหน่อย  ครับ  ยิ้มีเลศนัย
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:57:35 AM »

ท่าน Yoshiki Silencer คงไม่จำเป็นต้องพกปืนติดอยู่กับตัวตลอดเวลา
ลองพิจารณาดูแบบเสียบปืนด้านนอกกางเกงแนบเข็มขัดดูซิครับ
ช่องเสียบกลืนไปกับเข็มขัด ถอดปืนออกใส่เสื้อทับในก็ไม่น่าเกลียด เพราะมีป.๑๒  Grin

ยิ่งเป็นปืนFull size ยิ่งดี ตำแหน่งราว๓นาฬิกา ได้สมดุลย์และมีการกระจายแรงกด
ตามภาพเป็นกล็อก๒๑ แนบตัวสบายๆ ด้ามพลาสติกเลยไม่กลัวเหงื่อ

หน้าร้อนใส่เสื้อลาย ให้คนมองลายตาจนตาลาย  Wink

หน้าฝน อากาศเย็น ก็สวมjacketให้ร่างกายอบอุ่น  Cheesy

ขอบคุณมากครับพี่ธำรงสำหรับคำแนะนำ  ไหว้  ว่าแต่มีรูปซองตอนร้อยกับเข็มขัดชัด ๆ ไหมครับ

และราคาประมาณเท่าไหร่ และมีขายที่บ้าง  ตอนนี้ผมย้ายมาอยู่เชียงใหม่แล้ว  ถ้ามีเวลาลงไป

กรุงเทพจะได้ไปเดินหาซื้อถูก  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 12:01:44 PM »

ซอง kydex ธรรมดา ไม่ต้องกดปุ่มใดๆ ชักออกได้เลย เหมือนซองมีด

เป็นแบบร้อยเข็มขัด และไม่มีตัวล็อคกับสายรัด  ชักขึ้นมายิงได้เลยใช่ไหมครับ

และก็ตัว kydex  นี่วัสดุคล้าย ๆ ไฟเบอร์รึเปล่าครับ

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 12:29:29 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ธำรงสำหรับคำแนะนำ  ไหว้  ว่าแต่มีรูปซองตอนร้อยกับเข็มขัดชัด ๆ ไหมครับ

และราคาประมาณเท่าไหร่ และมีขายที่บ้าง  ตอนนี้ผมย้ายมาอยู่เชียงใหม่แล้ว  ถ้ามีเวลาลงไป

กรุงเทพจะได้ไปเดินหาซื้อถูก  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin

รูปแบบตามconcept ของ Uncle Mikes #86900 ก็ได้ครับ ถ้าปืนไม่เล็กจนปลิ้นหล่นง่าย ผมเห็นว่าสายรัดไม่จำเป็น ...ช้า+เกะกะ
เข็มขัดต้องรัดคล่อมปืนนะครับ ใช้ร้อยหูไม่เหมาะ มันดิ้น

ที่สำคัญคือตัวเข็มขัดต้องแข็งแรง อาจต้องสั่งตัดหรือให้ช่างหนังเย็บแผ่นหนังซ้อนเข้าไปกับเข็มขัด ตามรูปแบบนี้
ตรงตำแหน่งที่เราชอบ โดยทำร่องรับปืนให้พอดีล็อคและได้มุม บ้านเราสั่งตัดตามแบบได้ไม่แพง ตัดกระดาษแข็งให้ช่างหนังนะครับ
อย่าเพียงบอกๆ ช่างไม่เข้าใจจะทำไม่ถูกใจ เพราะช่างไม่ได้พกปืน  คิก คิก

ท่านมีป.๑๒ .... Happy concealed ครับ  ไหว้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 02:44:18 PM »

รูปแบบตามconcept ของ Uncle Mikes #86900 ก็ได้ครับ ถ้าปืนไม่เล็กจนปลิ้นหล่นง่าย ผมเห็นว่าสายรัดไม่จำเป็น ...ช้า+เกะกะ
เข็มขัดต้องรัดคล่อมปืนนะครับ ใช้ร้อยหูไม่เหมาะ มันดิ้น

ที่สำคัญคือตัวเข็มขัดต้องแข็งแรง อาจต้องสั่งตัดหรือให้ช่างหนังเย็บแผ่นหนังซ้อนเข้าไปกับเข็มขัด ตามรูปแบบนี้
ตรงตำแหน่งที่เราชอบ โดยทำร่องรับปืนให้พอดีล็อคและได้มุม บ้านเราสั่งตัดตามแบบได้ไม่แพง ตัดกระดาษแข็งให้ช่างหนังนะครับ
อย่าเพียงบอกๆ ช่างไม่เข้าใจจะทำไม่ถูกใจ เพราะช่างไม่ได้พกปืน  คิก คิก

ท่านมีป.๑๒ .... Happy concealed ครับ  ไหว้

ขอบคุณมากครับพี่ธำรง  ไหว้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์