เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:42:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 142 143 144 [145] 146 147 148 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5559401 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #2160 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:38:59 PM »

พอเดินไปดูอีกที

ก็กลายเป็นแบบนี้ไม่หลงเหลือตัวขี่ลืมให้เห็นอีกเลย

สงสัยวิ่งหนีไปหมดแล้วเข้าป่าไปแล้ว เห็นตนแก่บอกแบบนั้น คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2161 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:46:54 PM »

ก้อยกะปอม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #2162 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 03:10:00 PM »

ซู๊ดดด...... น้ำลายหก.....มีผักกะโดนด้วย

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2163 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 03:15:54 PM »

ซู๊ดดด...... น้ำลายหก.....มีผักกะโดนด้วย

ขาดผักเม็กกับยอดหมากกอก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
s 80-รักในหลวง-
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2164 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 04:37:46 PM »

ขาดผักเม็กกับยอดหมากกอก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ฝากให้ท่านสหายแป๋ง ต้มปลาค่อใส่ผักอีฮุม ซดน้ำร้อนๆ

เวลาไปบ้านพี่สะใภ้ที่เมือง ยะโสธรา แก่ทำให้กินเป็นประจำ

อร่อยไปอีกแบบ ผมเคยแต่เอามาแกงส้มกินอย่างเดียว(ปลาช่อนกับมะรุมนี้เอามาทำแบบนี้จะเสียของหรือเปล่านึกในใจ)

ที่ไหนได้ แกงอะไรกันนี้ ถึงได้อเร็ดอร่อยเหลือเกิน

ซดกันน้ำแห้งเหล้าหมดไปหลายขวด

พี่สะใภ้บอก"ไว้แกงใหม่มากินนำกันเด้อ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2011, 04:42:21 PM โดย siam18 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #2165 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 04:43:54 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกแกงผักอีฮุมมันต้องเอาหน่วยอ่อนๆ+ดอกมันครับแกงส้ม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ผมมีเพื่อนคนหนึ่งอยู่บ้านโพธิ์ศรี อ.บางปลาม้า  เจ้าคนนี้ฝีมือทำกับแกล้มสุดยอด  เสียอย่างเดียวมันชอบผมหุ่นแมนใจเลดี้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #2166 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 10:59:56 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกแกงผักอีฮุมมันต้องเอาหน่วยอ่อนๆ+ดอกมันครับแกงส้ม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ผมมีเพื่อนคนหนึ่งอยู่บ้านโพธิ์ศรี อ.บางปลาม้า  เจ้าคนนี้ฝีมือทำกับแกล้มสุดยอด  เสียอย่างเดียวมันชอบผมหุ่นแมนใจเลดี้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ท่านสหายแป๋งคงเป็นคนหนุ่มหน้าตาดีนะครับ คงจะมีผิวพรรณรูปร่างที่งดงาม

และเป็นที่หมายปองของคนทั่งโลกไม่ว่าเด็กว่าแก่หญิงหรือชาย จนเป็นที่เรื่องลือมานานจนทุกวันนี้ หลงรัก หลงรัก

กระผมนรินทร์ผู้น้อย ก็ไปดื่มกินแถวบ้านโพธิ์ศรี โพธิ์ตระครวน อยู่ไม่น้อยเพราะมีสหายอยู่ที่นั้นหลายท่าน

ยังนึกถึงต้มไก่ใบมะขามบ้านผู้ใหญ่โหนก ที่ภรรยาของท่านมีวิธีต้มได้อร่อยจนยากลืมเลือน น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 03:51:20 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2167 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 03:48:26 PM »

พูดถึงโพธิ์ศรี โพธิ์ตระครวน อำเภอบางปลาม้าเป็นพื่นที่ชุ่มน้ำมาก

มีแหล่งน้ำธรรมชาติอยู่มากมาย เป็นที่พักอาศัยของนกน้ำนาๆชนิด

เห็นเจ้าบ้านเขาแบกอีแก่คู่ใจเดินหายไปในชายทุ่งพักเดียว เรียกว่าต้มน้ำรอกันได้เลยครับ

น้ำยังไม่ทันเดือดเจ้าบ้านก็มาแล้ว นกเอี้ยงน้ำที่นั้นกินอร่อยมาก

ไหนยังเป็ดแดง อีลุ้ม อีโก้ง กระยางโทน กระสานวล

มากมายให้ท่านได้เลือกจับจ่ายกับข้าว  น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 03:50:55 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2168 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:08:58 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2169 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:24:46 AM »

ถ้าหิวข้าว เข้ามาอ่านในกระทู้ อ. พราณบุญแล้วอิ่มเลยครับมีแต่อาหารทั้งนั้น  น้ำลายหก   
 หลงรักเอาภาพสวยๆงามๆมาฝากครับ จะได้เจริญอาหารครับ  หลงรัก   น้ำลายหก น้ำลายหก  ไหว้
กระทู้จะโดนลบก็เพราะแบบนี้แหละครับ อ๋อย

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2170 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:58:54 AM »

ถ้าหิวข้าว เข้ามาอ่านในกระทู้ อ. พราณบุญแล้วอิ่มเลยครับมีแต่อาหารทั้งนั้น  น้ำลายหก   
 หลงรักเอาภาพสวยๆงามๆมาฝากครับ จะได้เจริญอาหารครับ  หลงรัก   น้ำลายหก น้ำลายหก  ไหว้
กระทู้จะโดนลบก็เพราะแบบนี้แหละครับ อ๋อย

เรียนผู้ดูแลเวปบอร์ด
ขออภัยท่านเจ้าของภาพ
เป็นภาพที่ไม่เหมาะสม  กรุณาลบออกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2171 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 12:01:14 PM »

เป็นภาพที่ไม่เหมาะสม  กรุณาลบออกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แหม่.....มาไม่ทัน

เมื่อเช้ามีภาระกิจออกนอกพื้นที่แต่เช้า กลับมาก็สายไปเสียแล้ว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2172 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 12:02:43 PM »

ขอบคุณครับ

แหม่.....มาไม่ทัน

เมื่อเช้ามีภาระกิจออกนอกพื้นที่แต่เช้า กลับมาก็สายไปเสียแล้ว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผมก็มาไม่ทัน... แต่เชื่อว่าจะมีสมาชิกบางท่านเก็บหลักฐานไว้แล้วครับ... Grin Grin Grin

...ขอผมทางหลังไมค์ด้วยนะครับลุงจอย... Grin Grin Grin

ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2173 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 03:50:00 PM »

ขอด้วย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2174 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:42:31 PM »

ท่านลุงพรานบุญรูปเสียวๆน่ะผมชอบหลังบ้านมีที่ว่างครับ. หลงรัก
หน้า: 1 ... 142 143 144 [145] 146 147 148 ... 7460
  พิมพ์