เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:25:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1529 1530 1531 [1532] 1533 1534 1535 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5539778 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22965 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:01:14 PM »

ป่าพม่า เนิน 491 ช่วงนี้ใครเข้าไปก่อนเป็นทีมแรก คงจะซวยไม่ใช่น้อยต้องไปเป็น กรมโยธาฯให้ทีมอื่นเขาครับ  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22966 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:03:40 PM »

สวัสดียามเย็นๆปลาเค็มเต็มบ้านไปหมดแล้ว หลงรัก หลงรัก

ไปเอามาจากไหนเยอะแยะ  สงสัยติดกลิ่นมัน หละสิ คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย 

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #22967 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:23:54 PM »

เย็นมาก็ส้มปากอีกล่ะ Grin
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #22968 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:24:51 PM »

เห็นหลายภาพปืนน้าหนุ่มติดกล้องลิวโป M8 6X42 ใช่ไหมครับ? ติดปืนส่องไฟใช้ดีไหมครับ  ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #22969 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:35:29 PM »

ขอลงภาพเพื่อนเก่าแก่ของผมครับ สมัยเป็นนักเรียน รร.ประจำที่บ้านนอกด้วยกัน"อัสสัมชัญ ศรีราชา"รุ่นเดียวกันครับ(เพิ่งเสียชีวิตไปจากอุบัติเหตุ รถยนต์เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา )คุณ"หนึ่ง"  ไพบูรณ์  เปาอินทร์ ครับ เศร้า ไหว้ :~
สมัยก่อนชอบติดตามข้าพเจ้าไปเดินป่าด้วยกันเสมอๆ  เศร้า

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ปู่เพื่อนผมก็สอนที่อัสสัมชัญ ศรีราชาครับท่านพรานหนุ่ม  ปัจจุบันลูกแกสอนต่อตัวแกคงสิ้นบุญไปแล้ว
เพราะปี2526 ผมไปเที่ยวแกก็อายุปาเข้าไป 60 กว่าแล้ว  จำชื่อแกไม่ได้จำได้แต่นามสกุล"สิทธิธรรม"  บ้านแกอยู่ข้างรร.ทำเป็นหอพักด้วย

รร.อัสสัมชัญศรีราชาตั้งขึ้นมาในช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง เพราะสาหตุจากรร.อัสสัมชัญบางรัก อยู่ใกล้จุดยุทธศาสตร์สำคัญ
ต้องปิดโรงเรียนนับปีจากสงครามอันยาวนาน
คณะครูจึงหาที่สำหรับสร้่างโรงเรียนอีกแห่งที่ศรีราชา ในยุคที่ที่ดินยังไม่ต้องใช้เงินซื้อ  พานักเรียนเดินทางข้่ามแม่น้ำบางปะกงด้วย
แพขนานยนต์(ยังไม่มีสะพานข้าม)  ยุคแรกของการสร้างโรงเรียนลำบากมาก เพราะป่าล้อมโรงเรียน  ทางอัสสัมชัญศรีราชาเคย
ปลูกสัปปะรดพันธุ์พิเศษ ที่นำเข้าจาก ตปท. พอมาปลูกในไทยเกิดเปลี่ยนแปลงสายพันธุ์ไป อันเป็นจุดกำเนิดของสัปปะรดศรีราชาในปัจจุบัน

อ.ชาตรี อนุเธียรเป็นนักเรียนยุคแรกๆ ที่อ.พาข้ามแพขนานยนต์ไปศรีราชา  แกเรียนจบที่นั่นและเป็นบราเดอร์สอนเด็กต่อ
เป็นพรานที่เจนจบป่าแถวนั้นทั้งเขาเขียว หุบบอน ยันอ่างศิลา ตั้งแต่เป็นนักเรียนยันเป็นครู

ปัจจุบันเกษียณอายุและเสียชีวิตไปแล้วครับ
คนที่สร้างสิ่งดีๆให้แก่สังคมมนุษย์ในยุคที่แล้ว ทรหดพอสมควรครับ  กว่าอัสสัมชัญศรีราชาจะอยู่มาถึงปัจจุบัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22970 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:45:53 PM »

เห็นหลายภาพปืนน้าหนุ่มติดกล้องลิวโป M8 6X42 ใช่ไหมครับ? ติดปืนส่องไฟใช้ดีไหมครับ  ไหว้

ใช่ครับตัวเดียวกัน   เส้น duplex ใช้ได้ดีครับ แต่บางครั้งถ้าเป็นป่า"ไผ่"หรือป่า"ทุ่งหญ้าคา"บางครั้งเส้นกากบาท duplexเวลามองก็กลืนไปกับตามกิ่งไม้เหมือนกันครับ

ต้องปรับตาให้ชิน  ถ้าจะเป็นเส้น heavy duplexก็ใหญ่ไปครับเวลาตาสัตว์มองไฟ เส้นมันจะบังตามิดเลยครับถ้าอยู่ในระยะไกล!

duplex ใช้ดีในป่าที่มีภูมิประเทศที่ไม่ค่อยมีอะไรบดบังครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 04:59:46 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #22971 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:49:04 PM »

สวัสดียามเย็นๆปลาเค็มเต็มบ้านไปหมดแล้ว หลงรัก หลงรัก

ไปเอามาจากไหนเยอะแยะ  สงสัยติดกลิ่นมัน หละสิ คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  

น้ำกำลังขึ้นคนงานที่บ้านไปลงตาข่ายหามาขายโลละ สิบบาทยี่สิบบาท

ปลาเล็กปลาน้อยปลาหมอปลาสร้อยปลาช่อน

เลยจับใส่เกลือสูตรพ่อครัวเมืองสุพรรณ

แจกคนแถวบ้านเอาแบบให้เบื่อกันไปข้างหนึ่งเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #22972 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:53:23 PM »

ปลาเล็กปลาน้อย ติดตาข่าย

[/url

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #22973 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:54:49 PM »

จะทอดจะปิ้ง จะแบบไม่เอาเกล็ด

ที่เหลือทอดทั่งเกล็ดแบบลูกทุ่ง ก็สุดแท้แต่

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #22974 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:55:13 PM »

ขอบคุณครับน้าหนุ่ม  ไหว้
นี่เลยคำตอบที่ถูกใจ จากประสพการณ์จริงในหลายๆป่า หลายๆภูมิประเทศ เยี่ยม
ว่าจะหากล้องให้รุ่นพี่สักตัวครับ แกชอบไปส่องไฟยิงหนูนาในป่าอ้อยครับ  ไหว้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #22975 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:56:05 PM »

วัตถุดิบหาได้เองตามธรรมชาติรับรองความสดใหม่

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #22976 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:57:16 PM »

รัปทานกับสะเดาน้ำปลาหวาน

ผมรู้สึกว่ามันเข้ากันได้เป็นอย่างดีเลยเชียว

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22977 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:58:05 PM »

ขอลงภาพเพื่อนเก่าแก่ของผมครับ สมัยเป็นนักเรียน รร.ประจำที่บ้านนอกด้วยกัน"อัสสัมชัญ ศรีราชา"รุ่นเดียวกันครับ(เพิ่งเสียชีวิตไปจากอุบัติเหตุ รถยนต์เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา )คุณ"หนึ่ง"  ไพบูรณ์  เปาอินทร์ ครับ เศร้า ไหว้ :~
สมัยก่อนชอบติดตามข้าพเจ้าไปเดินป่าด้วยกันเสมอๆ  เศร้า

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ปู่เพื่อนผมก็สอนที่อัสสัมชัญ ศรีราชาครับท่านพรานหนุ่ม  ปัจจุบันลูกแกสอนต่อตัวแกคงสิ้นบุญไปแล้ว
เพราะปี2526 ผมไปเที่ยวแกก็อายุปาเข้าไป 60 กว่าแล้ว  จำชื่อแกไม่ได้จำได้แต่นามสกุล"สิทธิธรรม"  บ้านแกอยู่ข้างรร.ทำเป็นหอพักด้วย

รร.อัสสัมชัญศรีราชาตั้งขึ้นมาในช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง เพราะสาหตุจากรร.อัสสัมชัญบางรัก อยู่ใกล้จุดยุทธศาสตร์สำคัญ
ต้องปิดโรงเรียนนับปีจากสงครามอันยาวนาน
คณะครูจึงหาที่สำหรับสร้่างโรงเรียนอีกแห่งที่ศรีราชา ในยุคที่ที่ดินยังไม่ต้องใช้เงินซื้อ  พานักเรียนเดินทางข้่ามแม่น้ำบางปะกงด้วย
แพขนานยนต์(ยังไม่มีสะพานข้าม)  ยุคแรกของการสร้างโรงเรียนลำบากมาก เพราะป่าล้อมโรงเรียน  ทางอัสสัมชัญศรีราชาเคย
ปลูกสัปปะรดพันธุ์พิเศษ ที่นำเข้าจาก ตปท. พอมาปลูกในไทยเกิดเปลี่ยนแปลงสายพันธุ์ไป อันเป็นจุดกำเนิดของสัปปะรดศรีราชาในปัจจุบัน

อ.ชาตรี อนุเธียรเป็นนักเรียนยุคแรกๆ ที่อ.พาข้ามแพขนานยนต์ไปศรีราชา  แกเรียนจบที่นั่นและเป็นบราเดอร์สอนเด็กต่อ
เป็นพรานที่เจนจบป่าแถวนั้นทั้งเขาเขียว หุบบอน ยันอ่างศิลา ตั้งแต่เป็นนักเรียนยันเป็นครู

ปัจจุบันเกษียณอายุและเสียชีวิตไปแล้วครับ
คนที่สร้างสิ่งดีๆให้แก่สังคมมนุษย์ในยุคที่แล้ว ทรหดพอสมควรครับ  กว่าอัสสัมชัญศรีราชาจะอยู่มาถึงปัจจุบัน

สมัยผมเรียน ยุคมาสเตอร์ สมบัติฯครับ อยู่หอของแกด้วย ผมรุ่นน้องพี่ จอห์น นูโว ปีนึงครับอยู่หอมาสเซอร์ บัติ เหมือนกัน

เลิกเรียน ก็เอาลูกกรดย่องไปกับเด็กลูกชาวไร่แถวนั้น ล่อ กระต่ายมาผัดกินกันที่หอบ่อยๆครับ หลัง รร.มีฉายาว่าป่า"ไซบีเรีย"ครับ

กระต่าย  อีเห็น  พังพอน ชุมมากๆครับทั้ง รร.มีผมคนเดียวหละมั้งที่วันหยุดไม่ยอมกลับ กทม.ชอบออกเดินส่องยิงสิ่งที่กล่าวครับ

กับลูกกรด อันชูสต์ กระบอกเก่าที่หลงขายเพื่อนไป เสียดาย เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #22978 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:58:15 PM »

ย่างเตาถ่าน ให้น้ำตก หอมไปอีกแบบ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #22979 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:59:08 PM »

เอาแบบแห้งๆหน่อย เน้นเอาไปรัปทานแกล้มสุราเย็น

แล้วไม่ลืมน้ำมันที่ติดอยู่ก้นกระทะ ของดีๆทั้งนั้น

หน้า: 1 ... 1529 1530 1531 [1532] 1533 1534 1535 ... 7460
  พิมพ์