เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:27:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5556289 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #315 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 02:20:06 PM »

ครูต้นอย่ากินเลยครับใบที่ว่าไม่ดี............................................เปลือง คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #316 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 04:29:58 PM »

"พรานขี้เขียว" แสดงว่าลุงก็เคยกินข้าวลิงใช่ไม๊ครับ  ยอดหรือใบอะไรอร่อยที่สุดครับลุง

เอ้ ..... ใบอะไรนะอร่อยที่สุด  Huh
เมื่อก่อนจับกังแบกของที่ท่าเรือหรือตามโรงสีข้าว นิยมเคี้ยวกินกัน
แต่เดี๋ยวนี้พนักงานขับรถตามวินมอเตอร์ไซค์ก็ยังนิยมกินกัน  จะใช่หรือเปล่าเอ่ย ?

ผมไม่เคยกินใบที่ว่าครับ... แต่ผมคิดว่าใบ "ผงชูรสป่า" อร่อยที่สุด... Grin Grin Grin

ไหว้
nv

ใบผงชูรสป่า   คือใบอะไรนะครับจนปัญญาหรืออาจจะใช่  "ว่านตาปรือ"  หรือไม่?  ...... ฮากันทั้งคืน

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #317 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 04:32:30 PM »

ยอดหม่อนใช้ใส่ต้มไก่แทนว่าตาปรือก้เหมาะดีเหมือนกันครับคุณลุง  ไหว้ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #318 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 04:51:54 PM »

เรียนท่านผู้อาวุโสพรานบุญ  เนื่องจากวันเสาร์ที่ 17 ก.ค.นี้  กุล่มกระผมสมช.ในเวบอวป.(กลุ่มเล็กๆ)จะมีมิตติ้งกัน
นิดๆหน่อยๆดื่มกินกันพอหอมปากหอมคอ  เพราะสมช.จะมีมาทั้งจากภาคใต้-ภาคตะวันออก  กระผมเองอยากจะใคร่
ขอเรียนเชิญท่านผู้อาวุโสมาร่วมเพื่อเป็นเกีรยติและเป็นมงคลแก่ชีวิตสักครั้งหนึ่ง  ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมครับ
ส่วนสถานที่  รอทางสมช.กำหนดแล้วกระผมจะแจ้งให้ท่านผู้อาวุโสทราบอีกครั้งครับผม  ไหว้

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #319 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 08:22:21 PM »

อยากไป meeting ด้วยจังครับลุงแป๋ง ไม่ทราบว่าลุงอยู่ทางตะวันออกหรือเปล่า
เพราะวันที่ 17-18 ผมไปแข่งที่ นวมินทร์ ชลบุรีพอดี อยากเจอลุงพรานบุญด้วย
มีเรื่องขอคำชี้แนะมากมายครับ......
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #320 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 10:51:38 PM »

เรียนท่านผู้อาวุโสพรานบุญ  เนื่องจากวันเสาร์ที่ 17 ก.ค.นี้  กุล่มกระผมสมช.ในเวบอวป.(กลุ่มเล็กๆ)จะมีมิตติ้งกัน
นิดๆหน่อยๆดื่มกินกันพอหอมปากหอมคอ  เพราะสมช.จะมีมาทั้งจากภาคใต้-ภาคตะวันออก  กระผมเองอยากจะใคร่
ขอเรียนเชิญท่านผู้อาวุโสมาร่วมเพื่อเป็นเกีรยติและเป็นมงคลแก่ชีวิตสักครั้งหนึ่ง  ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมครับ
ส่วนสถานที่  รอทางสมช.กำหนดแล้วกระผมจะแจ้งให้ท่านผู้อาวุโสทราบอีกครั้งครับผม  ไหว้
[/quote

ถึงท่านสหายแป๋งครับ
ขอบคุณที่ให้เกียรติสูงส่งขนาดนี้  ท่านกำลังจะให้ราคาสูงเกินคุณภาพแล้วกระมังครับ
ผมเองก็ปุถุชนยังมากล้นด้วยกิเลส หรือเรียกว่ายังเป็นมนุษย์ขี้เหม็นอยู่
        ขอขอบคุณสำหรับเทียบเชิญ   
ตั้งแต่ต้นเดือน กค.ทุกวันเสาร์-อาทิตย์ ไปจนถึงสิ้นเดือนสิงหาคม
ผมรับงานบรรยายพิเศษ  ให้กับบริษัท HALLIBUTON & CHEVRON ครับ
หนทางยังเหลืออีกยาวไกล ครับ

ขอได้รับคำขอบคุณ จาก......
พรานบุญ   ชุมไพร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2010, 10:59:42 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #321 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 07:15:21 AM »

อยากไป meeting ด้วยจังครับลุงแป๋ง ไม่ทราบว่าลุงอยู่ทางตะวันออกหรือเปล่า
เพราะวันที่ 17-18 ผมไปแข่งที่ นวมินทร์ ชลบุรีพอดี อยากเจอลุงพรานบุญด้วย
มีเรื่องขอคำชี้แนะมากมายครับ......

ผมอยู่กรุงเทพฯครับผม  พอดีวันที่ 17 ก.ค.ลูกชาย(จ้าง)บริษัทฮอนด้า(ประเทศไทย)จะมาจากพังงาครับ
เลยให้ผมเป็นคนประสานงานนัดแนะ สมช.เพื่อที่จะกระทำการวิวาทะสุรากันเล็กๆน้อยๆครับท่านpok3344

ขอบพระคุณท่านผู้อาวุโสครับผม ไหว้  โอกาสหน้าหวังว่าคงได้มีบุญพบปะท่านครับ
ผมมันคนป่า  เรียนก็เรียนวค.หลังเขาคิดยังไงก็พูดไปตามนั้น  เจอท่านผู้อาวุโสคอป่ารุ่นใหญ่
ส่วนผมรุ่นเล็กกว่า  จึงใคร่ที่จะขอนอบน้อมต่อท่านผู้อาวุโสเป็นธรรมดาครับผม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #322 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 04:37:31 PM »

"พรานขี้เขียว" แสดงว่าลุงก็เคยกินข้าวลิงใช่ไม๊ครับ  ยอดหรือใบอะไรอร่อยที่สุดครับลุง

เอ้ ..... ใบอะไรนะอร่อยที่สุด  Huh
เมื่อก่อนจับกังแบกของที่ท่าเรือหรือตามโรงสีข้าว นิยมเคี้ยวกินกัน
แต่เดี๋ยวนี้พนักงานขับรถตามวินมอเตอร์ไซค์ก็ยังนิยมกินกัน  จะใช่หรือเปล่าเอ่ย ?

ผมไม่เคยกินใบที่ว่าครับ... แต่ผมคิดว่าใบ "ผงชูรสป่า" อร่อยที่สุด... Grin Grin Grin

ไหว้
nv

ใบผงชูรสป่า   คือใบอะไรนะครับจนปัญญาหรืออาจจะใช่  "ว่านตาปรือ"  หรือไม่?  ...... ฮากันทั้งคืน

น่าจะใช่แบบเดียวกันครับ... แต่ตอนนี้ได้แค่เอายอดหม่อนอ่อนๆ มาแก้ขัด... Grin Grin Grin

ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #323 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 04:41:55 PM »

ผมอยู่กรุงเทพฯครับผม  พอดีวันที่ 17 ก.ค.ลูกชาย(จ้าง)บริษัทฮอนด้า(ประเทศไทย)จะมาจากพังงาครับ
เลยให้ผมเป็นคนประสานงานนัดแนะ สมช.เพื่อที่จะกระทำการวิวาทะสุรากันเล็กๆน้อยๆครับท่านpok3344

ขอบพระคุณท่านผู้อาวุโสครับผม ไหว้  โอกาสหน้าหวังว่าคงได้มีบุญพบปะท่านครับ
ผมมันคนป่า  เรียนก็เรียนวค.หลังเขาคิดยังไงก็พูดไปตามนั้น  เจอท่านผู้อาวุโสคอป่ารุ่นใหญ่
ส่วนผมรุ่นเล็กกว่า  จึงใคร่ที่จะขอนอบน้อมต่อท่านผู้อาวุโสเป็นธรรมดาครับผม
ไปด้วยคนสิ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #324 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 04:49:42 PM »

ไปด้วยคนสิ คิก คิก

อยากไปก็ตามมาครับ  รถก็มีแล้วนี่  เวลาหน่ะมีมั้ย คิก คิก

pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #325 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 10:07:07 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน ถามลุงพรานบุญว่า แถวเขาโจด อ.ศรีสวัสดิ์ ลุงเคยไปเที่ยวไหมครับ  เป็นเยี่ยงไรบ้าง
พอดีวันนี้ผมไปเขือ่นศรีนครินทร์มา  สอยชะโด กับปลาช่อนมา กลับมาเลยเปิด google  ดูแผนที่เห็นทางทิศเหนือของอำเภอ
มีแนวเขาหนาทึบ ป่ายังเขียวอยู่มาก เลยสงสัยลองถามลุงดูครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #326 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:08:35 AM »

อ.ศรีสวัสดิ์   ต้องตกปลาแรด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  อยากกลับไปหนุ่มอีกจังเลย  คิก คิก  ตอนนี้เข้าใกล้หนุ่มใหญ่ไปทุกที

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #327 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:28:29 AM »

อ.ศรีสวัสดิ์   ต้องตกปลาแรด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  อยากกลับไปหนุ่มอีกจังเลย  คิก คิก  ตอนนี้เข้าใกล้หนุ่มใหญ่ไปทุกที

ทุกวันนี้ผมว่าท่านก็หนุ่มพอแรงแล้ว  สายตายังกะเหยี่ยว ตาไวกว่านานซับ และผม เสียอีก  ยิ้มีเลศนัย

....ตามล่า...อีตอแหล
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #328 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:30:26 AM »

อ.ศรีสวัสดิ์   ต้องตกปลาแรด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  อยากกลับไปหนุ่มอีกจังเลย  คิก คิก  ตอนนี้เข้าใกล้หนุ่มใหญ่ไปทุกที

ทุกวันนี้ผมว่าท่านก็หนุ่มพอแรงแล้ว  สายตายังกะเหยี่ยว ตาไวกว่านานซับ และผม เสียอีก  ยิ้มีเลศนัย

หืยส์...พี่โทน ปู่หน่ะหนุ่มพอแล้วครับ  เหลือแต่แก่   Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #329 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:37:58 AM »

อ๊าว....พาดพิงๆๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 7460
  พิมพ์