เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 10:21:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2191 2192 2193 [2194] 2195 2196 2197 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5570444 ครั้ง)
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #32895 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:25:53 AM »

เที่ยวป่ามาเกือบทั้งชีวิต ตั้งแต่ตัวเท่านี้ จนโตบัดนี้ กระผมก็ยันไม่เคยมีความรู้สึกเบื่อแม้แต่น้อยเลยครับ  เยี่ยม

มีพรรคพวกเคยถามว่า ไปป่าไปลำบากเหนื่อยไหม ผมตอบว่า เหนื่อยแต่ไม่เคยเข็ดเลยท่านสมาชิก  คิก คิก

เพราะอยู่ในเมืองเราไปทำอะไรบ้าๆบอๆแบบนี้ไม่ได้ จริงไหมครับ ไม่ว่าจะเดินแก้ผ้าล่อนจ้อนนุ่งลมห่มฟ้าแบกปืนไปยิงไก่  คิก คิก

หรือจะแหกปากเอ็ดตะโลทำตัวเป็นทาร์ซานก็ไม่มีใครมาตำหนิได้ นี่แหละครับเสน่ห์ของพงไพร  เยี่ยม

ผมเคยโดนเพื่อนรุ่นน้องว่า พี่กินเหล้าในเมืองกับในป่าคนละเรื่องเลย พี่อยู่ป่าอยู่แพกินเหล้าแล้วก๊วนกวน

ถ้ารุ่นเดียวกันพี่น่ะเจ็บไปแล้ว Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32896 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:30:05 AM »

แสดงว่าในป่าเราใหญ่  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32897 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:31:34 AM »

พรุ่งนี้จะไปเดินวังบูรพาสักหน่อยร้านรวงเข้าจะเปิดมั้ยหนอ

ที่อาจารย์ประสาทจะให้ผมใหญ่นี้เยอะครับท่านพรานหนุ่ม  เห็นว่าได้เนื้อห้าเล่มเกวียนตัวจะขนาดไหน ตกใจ

ตันครึ่งแน่ๆครับ เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32898 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:34:46 AM »

เที่ยวป่ามาเกือบทั้งชีวิต ตั้งแต่ตัวเท่านี้ จนโตบัดนี้ กระผมก็ยันไม่เคยมีความรู้สึกเบื่อแม้แต่น้อยเลยครับ  เยี่ยม

มีพรรคพวกเคยถามว่า ไปป่าไปลำบากเหนื่อยไหม ผมตอบว่า เหนื่อยแต่ไม่เคยเข็ดเลยท่านสมาชิก  คิก คิก

เพราะอยู่ในเมืองเราไปทำอะไรบ้าๆบอๆแบบนี้ไม่ได้ จริงไหมครับ ไม่ว่าจะเดินแก้ผ้าล่อนจ้อนนุ่งลมห่มฟ้าแบกปืนไปยิงไก่  คิก คิก

หรือจะแหกปากเอ็ดตะโลทำตัวเป็นทาร์ซานก็ไม่มีใครมาตำหนิได้ นี่แหละครับเสน่ห์ของพงไพร  เยี่ยม

ผมเคยโดนเพื่อนรุ่นน้องว่า พี่กินเหล้าในเมืองกับในป่าคนละเรื่องเลย พี่อยู่ป่าอยู่แพกินเหล้าแล้วก๊วนกวน

ถ้ารุ่นเดียวกันพี่น่ะเจ็บไปแล้ว Cheesy

อ้าว!ถ้ามันพูดแบบนี้ ก็ต้องบทโหดกันหน่อยสิครับลุงสังข์ ต๊าบเกลียวให้เด็กมันหน่อยวันหน้าวันหลังมันจะได้ไม่ปีน! Angry

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #32899 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:38:49 AM »

กล้ามาก  ถ้าพูดแบบนี้กับผมๆลดอายุลงไปต่อยเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #32900 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:42:21 AM »

พรุ่งนี้จะไปเดินวังบูรพาสักหน่อยร้านรวงเข้าจะเปิดมั้ยหนอ

ที่อาจารย์ประสาทจะให้ผมใหญ่นี้เยอะครับท่านพรานหนุ่ม  เห็นว่าได้เนื้อห้าเล่มเกวียนตัวจะขนาดไหน ตกใจ

แม็กรูเก้อนะครับลุงแป๋ง  Grin ไหว้

ครับผมบ่ลืมๆ... เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32901 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:43:14 AM »

ไอ้เกหรือไอ้ถ่าง! กระทิงในตำนานที่พรากชีวิตชาวพื้นเมืองมาหลายศพ  ตกใจ

สุดท้ายก็ต้องสิ้นลาย โดยการนำของคณะพรานกรุงฯ โดยท่าน อาจารย์ ก๊ก ดำรงค์ แสงชูวงค์  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:45:24 AM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32902 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:52:52 AM »

สมัยยุคป่าพนมสารคามยังรุ่งเรืองในเรื่อง safari ตกเย็นโพล้เพล้แบบนี้ก็ต้องเปิดหลังคารถ จัดปืน เตรียมตัวกันได้เลยครับ ชุกชุมมากๆ  เยี่ยม เยี่ยม

คิดถึงป่านี้เสียจริงๆครับ และเสียดายในปัจจุบันที่เหลือแต่ภาพถ่ายและตำนาน หลังจากนายทุนเข้าไปทำไม้ในยุคสมัยนั้นแบบ บ้าคลั่ง!และฉกฉวย  Angry

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32903 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:56:57 AM »

ปัญหาที่พวกเราชาวไทยประสบกันยันทุกวันนี้ที่น้ำท่วมประเทศ ก็เพราะการบุกลุกป่าของพวกนายทุนในอดีตแหละครับ ทั้งตัดไม้, ทั้งสร้างรีสอร์ท , ทั้งกอลฟ์(สนามรูๆป่าเขาบรรลัย)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #32904 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:58:57 AM »

สมัยยุคป่าพนมสารคามยังรุ่งเรืองในเรื่อง safari ตกเย็นโพล้เพล้แบบนี้ก็ต้องเปิดหลังคารถ จัดปืน เตรียมตัวกันได้เลยครับ ชุกชุมมากๆ  เยี่ยม เยี่ยม

คิดถึงป่านี้เสียจริงๆครับ และเสียดายในปัจจุบันที่เหลือแต่ภาพถ่ายและตำนาน หลังจากนายทุนเข้าไปทำไม้ในยุคสมัยนั้นแบบ บ้าคลั่ง!และฉกฉวย  Angry

เยี่ยม ผกค.สมัยผมรักษาป่ายิ่งกว่าชีวิต  พอพวกใหม่ๆมามันเอาไม้แลกกับข้าวสาร+ปลากระป๋องสุดท้ายเลยไม่มีที่จะอยู่ บู่

Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #32905 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:59:46 AM »

อ้าว!ถ้ามันพูดแบบนี้ ก็ต้องบทโหดกันหน่อยสิครับลุงสังข์ ต๊าบเกลียวให้เด็กมันหน่อยวันหน้าวันหลังมันจะได้ไม่ปีน! Angry

เพื่อนซี้ครับ พูดแซวเล่นกันได้ครับ Grin

กล้ามาก  ถ้าพูดแบบนี้กับผมๆลดอายุลงไปต่อยเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32906 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:00:57 PM »

ที่อาจารย์ประสาทจะให้ผมใหญ่นี้เยอะครับท่านพรานหนุ่ม  เห็นว่าได้เนื้อห้าเล่มเกวียนตัวจะขนาดไหน ตกใจ

แม็กรูเก้อนะครับลุงแป๋ง  Grin ไหว้

ลุงแป๋งไปหลังวังฯหรือครับฝากดูแม็กกล้วยหอม10-22มาสักตัวสิครับ

Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #32907 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:01:50 PM »

แม็กรูเก้อนะครับลุงแป๋ง  Grin ไหว้

ลุงแป๋งไปหลังวังฯหรือครับฝากดูแม็กกล้วยหอม10-22มาสักตัวสิครับ

ลุงแป๋งบอกฝากลมได้ลม คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #32908 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:02:54 PM »

สีขาว/เหลือง  2,500   เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32909 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:03:49 PM »

สมัยยุคป่าพนมสารคามยังรุ่งเรืองในเรื่อง safari ตกเย็นโพล้เพล้แบบนี้ก็ต้องเปิดหลังคารถ จัดปืน เตรียมตัวกันได้เลยครับ ชุกชุมมากๆ  เยี่ยม เยี่ยม

คิดถึงป่านี้เสียจริงๆครับ และเสียดายในปัจจุบันที่เหลือแต่ภาพถ่ายและตำนาน หลังจากนายทุนเข้าไปทำไม้ในยุคสมัยนั้นแบบ บ้าคลั่ง!และฉกฉวย  Angry

เยี่ยม ผกค.สมัยผมรักษาป่ายิ่งกว่าชีวิต  พอพวกใหม่ๆมามันเอาไม้แลกกับข้าวสาร+ปลากระป๋องสุดท้ายเลยไม่มีที่จะอยู่ บู่

พรรคคอมมิวนิสต์ ยุคนั้นพวกเขาเป็นองค์กรที่มีอุดมการณ์ครับ มีการวางกฎระเบียบที่เคร่งครัด(ยุคสมัยอาแป๋งเป็น"สหาย"แหละครับ) เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ที่ป่ามันไม่เหลือก็เพราะผู้มีอิทธิพลและนักการเมืองตลอดเจ้าหน้าที่ ที่รู้เห็นกินส่วยกันแหละครับ มันเป็นซะอย่างงี้จริงๆนะบ้านเมืองเรา Angry

พรานอย่างผมโครตเศร้าเลยครับ เศร้า

หน้า: 1 ... 2191 2192 2193 [2194] 2195 2196 2197 ... 7460
  พิมพ์