เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 02:19:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2233 2234 2235 [2236] 2237 2238 2239 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5571103 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #33525 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:55:57 AM »

พ่อครัวตัวเก่งมาแล้ว หาของมาเพิ่มบรรจุในเมนู ...... น้ำลายหก เยี่ยม

รับทราบเลยท่านพระอาจาย์

เมื่อคืน ล่อเทโพ 13 โล ทั้งลวกจิ้ม ทั้งผัดฉ่า

ผัดพริกไทยดำ ต้มยำหัวปลา  กินกันสี่คน ยังหมดไม่ถึงครึ่งเลยท่านพระอาจารย์

เทโพอุทัย มากินยันสุพรรณเลยท่านพระอาจารย์

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #33526 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:56:53 AM »

ต่างคนต่างความคิด  ต่างคนต่างจิตต่างใจ   บางครั้งชีวิตก็สมควรที่จำเป็นต้องใช้คำว่า"ต่างคนต่างอยู่"ครับน้ายิ้ม  ผมได้แต่อ่านไม่ตอบไม่คุยความจริงมันอยู่ที่ผู้บริจาคและผู้รับบริจาคแต่หากผ่านคนของรัฐฯ  อย่าว่าแต่ผ้าห่มเลยครับต่อให้เป็นปุ๋ย"ขี้ไก่"ก็ไม่มีทางถึงมือคนต้องการใช้

+1 ครับ

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #33527 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:01:24 AM »

เอาปืน varmint ระดับ select match (custom gun)ของบริษัท HATCHER GUN COMPANY มาให้ชมครับผม modifly ทั้งกระบอกครับ  เยี่ยม

ชอบกล้องอ่ะครับท่านพรานหนุ่ม น้ำลายหก

ปืน target พวกนี้ใส่กล้องเท่าเยอะๆทั้งนั้นครับ เริ่มจาก 6 เท่าเป็นต้นครับ  เศร้า

ซึ่งตรงนี้ผมว่าไม่ดีกับการล่าครับ ควรเริ่มจาก 4 เท่าเป็นต้นครับ เช่น 4.5-16 เท่าอะไรเทือกนี้ครับ  เพราะปรับเท่ามากตอนออกล่า มันไหวง่ายครับ  ยี๊

อาจจะรับทานแห้วได้! ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33528 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:02:46 AM »

ปกติแป๋งก็แห้วบ่อยครับระยะหลังๆ  สายตาไม่ประสานกับมือ เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33529 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:03:28 AM »

ต่างคนต่างความคิด  ต่างคนต่างจิตต่างใจ   บางครั้งชีวิตก็สมควรที่จำเป็นต้องใช้คำว่า"ต่างคนต่างอยู่"ครับน้ายิ้ม  ผมได้แต่อ่านไม่ตอบไม่คุยความจริงมันอยู่ที่ผู้บริจาคและผู้รับบริจาคแต่หากผ่านคนของรัฐฯ  อย่าว่าแต่ผ้าห่มเลยครับต่อให้เป็นปุ๋ย"ขี้ไก่"ก็ไม่มีทางถึงมือคนต้องการใช้

ลุงแป่ง ........ อย่าเคลียด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมปล่าวเครียดครับ  ท่านผู้อาวุโส ไหว้  แค่สงสารคนไทยด้วยกันที่ไปคุยเรื่องไกลตัว

ไม่ใกล้ ไม่ไกล หรอก
แต่การไม่รู้ ไำม่เห็น ต่อให้อยู่ตรงหน้าก็เหมือนอยู่กันคนละซีกโลก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33530 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:06:02 AM »

เอาปืน varmint ระดับ select match (custom gun)ของบริษัท HATCHER GUN COMPANY มาให้ชมครับผม modifly ทั้งกระบอกครับ  เยี่ยม

ชอบกล้องอ่ะครับท่านพรานหนุ่ม น้ำลายหก

ปืน target พวกนี้ใส่กล้องเท่าเยอะๆทั้งนั้นครับ เริ่มจาก 6 เท่าเป็นต้นครับ  เศร้า

ซึ่งตรงนี้ผมว่าไม่ดีกับการล่าครับ ควรเริ่มจาก 4 เท่าเป็นต้นครับ เช่น 4.5-16 เท่าอะไรเทือกนี้ครับ  เพราะปรับเท่ามากตอนออกล่า มันไหวง่ายครับ  ยี๊

มันฟ้องมือคนยิงมากกว่า ที่สำคัญพวกเส้นเล็ง บางทีบังหัวมิดเลย
ต้องเลื่อนไปเป้าใหญ่กว่าหัว เป้าจะได้ใหญ่กว่าเส้นเล็งด้วย

ถ้าทุ่งโล่งๆ ผมยังว่าศูนย์ปิดจับเป้าดีกว่า
แต่ถ้าในป่าทึบ วาดปืนไวๆ จับเป้าแล้วเหนี่ยว ศูนย์เปิดกินขาด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #33531 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:09:50 AM »

ประเด็นมันอยู่ตรงที่เขาหมายถึง ชาวป่าชาวดอยได้แต่แบมือขอ ไม่รู้จักรักษาของ(ผ้าห่ม)
ทำไมต้องให้คนไปบริจากทุกปีๆ อะไรประมาณนี้ครับ สมาชิกผู้ทรงเกียจหลายๆท่านก็ไปสนับสนุน
กันใหญ่ ครับลุงแป้ง  ไหว้ ไหว้
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33532 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:10:45 AM »

ลุงแป่ง ........ อย่าเคลียด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมปล่าวเครียดครับ  ท่านผู้อาวุโส ไหว้  แค่สงสารคนไทยด้วยกันที่ไปคุยเรื่องไกลตัว

ไม่ใกล้ ไม่ไกล หรอก
แต่การไม่รู้ ไำม่เห็น ต่อให้อยู่ตรงหน้าก็เหมือนอยู่กันคนละซีกโลก

ผมสัมผัสกับการเป็นผู้บริจาคหรือผู้ให้การบริจาคมาแล้วครับน้าซับ  ไม่ใช่ผู้รับบริจาค
นับเงินกันเห็นๆมอบต่อหน้าสักขีพยานนับสิบ  ออกมายังไม่พันประตูสถานที่ที่ไปบริจาค
มีโทรฯตามพร้อมกับบอกว่าเงินขาดไปสองหมื่น.....น้าซับคิดว่าผมสมควรต้องแสดงความคิดเห็นในกระทู้นั้นมั้ยครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #33533 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:13:45 AM »

เอาปืน varmint ระดับ select match (custom gun)ของบริษัท HATCHER GUN COMPANY มาให้ชมครับผม modifly ทั้งกระบอกครับ  เยี่ยม

ปืน target พวกนี้ใส่กล้องเท่าเยอะๆทั้งนั้นครับ เริ่มจาก 6 เท่าเป็นต้นครับ  เศร้า

ซึ่งตรงนี้ผมว่าไม่ดีกับการล่าครับ ควรเริ่มจาก 4 เท่าเป็นต้นครับ เช่น 4.5-16 เท่าอะไรเทือกนี้ครับ  เพราะปรับเท่ามากตอนออกล่า มันไหวง่ายครับ  ยี๊

ผมก็ชอบสี่เท่า เมื่อวานเก็บลิวโปสี่เท่ามาตัวหนี่งสวยกระทัดรัด ว่าจะเอาไปติด.22 mag.  เยี่ยม
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #33534 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:15:27 AM »

กล้องในฝัน อยากได้กำลังขยาย 2-12 เท่า หน้า 40 ก็พอล่ะน้ำหนักเบาๆ Grin
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #33535 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:15:34 AM »

ปกติแป๋งก็แห้วบ่อยครับระยะหลังๆ  สายตาไม่ประสานกับมือ เศร้า

ไม่จริงหรอกครับ ขอให้เจอผมเห็นตายทุกที เยี่ยม ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #33536 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:16:34 AM »

ประเด็นมันอยู่ตรงที่เขาหมายถึง ชาวป่าชาวดอยได้แต่แบมือขอ ไม่รู้จักรักษาของ(ผ้าห่ม)
ทำไมต้องให้คนไปบริจากทุกปีๆ อะไรประมาณนี้ครับ สมาชิกผู้ทรงเกียรติหลายๆท่านก็ไปสนับสนุน
กันใหญ่ ครับลุงแป้ง  ไหว้ ไหว้

ผมเข้าใจตรงกันกับน้ายิ้มครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปกติแป๋งก็แห้วบ่อยครับระยะหลังๆ  สายตาไม่ประสานกับมือ เศร้า

ไม่จริงหรอกครับ ขอให้เจอผมเห็นตายทุกที เยี่ยม ไหว้

เอ๋า...ตาคนนี้เค้าหมายถึงเค้าที่แห้ว  ไม่ใช่ตัวเอง จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:18:16 AM โดย พรานแป๋ง ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #33537 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:19:26 AM »

กล้องในฝัน อยากได้กำลังขยาย 2-12 เท่า หน้า 40 ก็พอล่ะน้ำหนักเบาๆ Grin

ฝันต่อไปเถอะลุง ถามขาย 4.5-14x40 ให้ก็ไม่เอา 2-12 ที่ไหนเขาทำกัน เอา 2-7x33 มั๊ยครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #33538 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:20:42 AM »

ลุงสังข์เอา 3x12 ของจีนแดงมั้ยครับ คิก คิก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #33539 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:24:53 AM »

ใช้ล่าดีทีเดียวเลยครับ ขนาดนี้ ป่าบ้านเรายังไงๆก็ยิงไม่เกินลำแสง spotlight แน่ๆครับ แล้วป่าเรามันทึบครับ  เยี่ยม

ผมเห็นเพื่อนนักล่าบางท่าน เคยไปตั้งศูนย์กล้องด้วยกันพวกเล่นตาม สเป็กไอ้กันเลยตั้งกล้องที 200 เมตร  อ๋อย

พอเขาออกส่องไฟเจอตายิงไม่ถูกครับ(มันข้ามกะบาล)หมด!  ปืนล่าตั้งศูนย์กล้องที่ 100-120 เมตรพอครับ หัวแตกทุกตัวที่เจอครับรับรอง เยี่ยม

ท่านพราน ก๊ก ดำรงค์ แสงชูวงค์ ท่านนี้ปรมาจารย์เรื่องการตั้งศูนย์กล้องเลยครับ  เยี่ยม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:35:31 AM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 2233 2234 2235 [2236] 2237 2238 2239 ... 7460
  พิมพ์