เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:33:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 343 344 345 [346] 347 348 349 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5556489 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5175 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:40:33 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
พรานแป๋ง ไหว้

พรานหนุ่ม ไหว้

อาจารย์ใหญ่ ไหว้

ท่านabandej_รักในหลวง  ไหว้

สวัสดีครับ   ถ้าหยั่งงี้siam18พ่อครัวประจำ camp ชุมไพรดื่มกินตั้งตี2ก็คงสวมบทดารา hollywood
สิครับ "tom  hank" Huh Huh

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #5176 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:40:49 AM »

ท่านนรินทร์ออกหาอาหารตั้งแต่เมื่อวานยังไม่กลับ  น้าจอยคงจะติดงาน  ส่วนท่านพรานบุญผู้อาวุโสน่าจะติดบรรยายครับ

วันที่ 25-31 พค. ทำมาหากินอยู่ที่เมือง หอยใหญ่ ไข่แดง ฯ.
(ถ้าที่พักมีสัญญาณ ค่ำๆก็จะเข้ามาคุยด้วย)

ไปไหนมาหละอาจาร์ย ไปๆมาๆ เหมือนนินจา ถ้าเจ้าaอยู่คงพูดว่า
"ช่วยน้องเค้าสุดๆไปเลยนะ" ขำก๊าก ขำก๊าก

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #5177 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:45:13 AM »

เขียดทอด  น้ำพิกน้ำหน่อ  แกงเห็ด   น้ำลายหก

น้ำพิกน้ำหน่อ คืออะไรท่านโซเวียด

น้ำหน่อโผล่มาจากดินหรือเปล่าท่าน

หน่อไม้ส้มครับพี่ริน หน่อไม้หมักให้เปรี้ยวแล้วเอามาตำน้ำพริกใส่เนื้อปลาทูหรือเนื้อหมูครับพี่  อาหารทางเหนือครับ... Cheesy

อย่างนี้มันก็ม่วนแท้ๆ จะเยียะจะใดดี  อยากกินขนาด น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #5178 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:47:54 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
พรานแป๋ง ไหว้

พรานหนุ่ม ไหว้

อาจารย์ใหญ่ ไหว้

ท่านabandej_รักในหลวง  ไหว้

สวัสดีครับ   ถ้าหยั่งงี้siam18พ่อครัวประจำ camp ชุมไพรดื่มกินตั้งตี2ก็คงสวมบทดารา hollywood
สิครับ "tom  hank" Huh Huh

มีบ้างครับแต่ไม่มากเท่าใดครับ

เพราะต้องกินประครองตัวซักหน่อย ขับกลับไกลเหลือเกิน

หากไม่ประครองตัวอาจเสียถ้าได้นะท่านพี่  หลงรัก หลงรัก

แต่เมื่อวานเหมือนไปยังไม่ถึงราชบรีเลย

ไม่รู้จะทำอย่างไดดี

ยังไม่ได้ไปหกกินของสดของคาวของกินดีๆเมืองบ้านโป่งราชรีเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 10:50:43 AM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5179 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:49:52 AM »

น้าตี๋หนีไปซักผ้าอีกแล้วแน่เลย  ซักอะไรทุกวี่ทุกวัน กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5180 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:50:43 AM »

สวัสดีทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้

กว่าจะอ่านหมดวันต่อวันนี้ ใช้เวลาเหมือนกันนะเนี้ย

สวัสดีจ่ะ........ผมรอกับข้าวนรินทร์คนเดียวนะเนี่ย ไหว้

ไม่ทราบท่านพรานหนุ่มชอชอบสำรับกับข้าวเยี้ยงไร หลงรัก หลงรัก
[/quote

ผัดเผ็ดมันโลด  ตั้งแต่ปลายันเนื้อในดงทุกชนิดครับ
ถ้าผ่านมือท่านนรินทร์ อาหย่อยหมดแหละ น้ำลายหก น้ำลายหก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5181 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:53:26 AM »

สำคัญที่พ่อครัว อาจต้องสักสองเป๊กก่อน แล้วมือจะนิ่ง อร่อยเหาะ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5182 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:53:34 AM »

เอาหน่อส้มมาล้างน้ำพักไว้ให้สะเด็ดน้ำ

แกะเนื้อปลาทูไว้  หรือเอาหมูสับมา  หรือจะเอาทั้งสองอย่างก็ได้ เตรียมไว้

เอาพริกหนุ่ม(สีเขียว)มาจี่ให้สุกมีสีดำนิ๊โหน่ย

จากนั้นเอาพริกมาตำ  เอาน้ำหน่อใส่เข้าไปตำ  เนื้อปลาทู  ตำให้เข้ากันอย่าให้แหลก  จากนั้นเอาไปผัดในกระทะให้แห้ง(ให้ผัดหมูให้สุกก่อน) ใส่ใบก่อมก้อ(แมงลัก,ผักอีตู่ลาว)เข้า ไป  ตักใส่ถ้วย กินกับข้าวเหนียวนึ่งเท่านั้นครับ... เยี่ยม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5183 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:56:28 AM »

เอาหน่อส้มมาล้างน้ำพักไว้ให้สะเด็ดน้ำ

แกะเนื้อปลาทูไว้  หรือเอาหมูสับมา  หรือจะเอาทั้งสองอย่างก็ได้ เตรียมไว้

เอาพริกหนุ่ม(สีเขียว)มาจี่ให้สุกมีสีดำนิ๊โหน่ย

จากนั้นเอาพริกมาตำ  เอาน้ำหน่อใส่เข้าไปตำ  เนื้อปลาทู  ตำให้เข้ากันอย่าให้แหลก  จากนั้นเอาไปผัดในกระทะให้แห้ง(ให้ผัดหมูให้สุกก่อน) ใส่ใบก่อมก้อ(แมงลัก,ผักอีตู่ลาว)เข้า ไป  ตักใส่ถ้วย กินกับข้าวเหนียวนึ่งเท่านั้นครับ... เยี่ยม

ฟังแล้วส้มปาก มะนาวปากเลยครับ น้ำลายหก เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5184 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:57:02 AM »

กว่าจะอ่านหมดวันต่อวันนี้ ใช้เวลาเหมือนกันนะเนี้ย

สวัสดีจ่ะ........ผมรอกับข้าวนรินทร์คนเดียวนะเนี่ย ไหว้

ไม่ทราบท่านพรานหนุ่มชอชอบสำรับกับข้าวเยี้ยงไร หลงรัก หลงรัก
[/quote

ผัดเผ็ดมันโลด  ตั้งแต่ปลายันเนื้อในดงทุกชนิดครับ
ถ้าผ่านมือท่านนรินทร์ อาหย่อยหมดแหละ น้ำลายหก น้ำลายหก

หากท่านพี่ชมชอบผัดเผ็ดแกงเหลืองแกงแดง ที่เด็ดที่ดีที่สุดของเมืองสุพรรณ

กระผมขอนำเสนอผัดเผ็ดตะพาบน้ำสายพันธุ์ไทยพื้นเมือง อาศัยอยู่ตามท้องไร่ท้องสวนให้ท่านพี่ซักจาน

ท่านพี่คิดเห็นเป็นเช่นไรครับ หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 10:59:02 AM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #5185 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:58:53 AM »

แกะเนื้อปลาทูไว้  หรือเอาหมูสับมา  หรือจะเอาทั้งสองอย่างก็ได้ เตรียมไว้

จากนั้นเอาพริกมาตำ  เอาน้ำหน่อใส่เข้าไปตำ  เนื้อปลาทู  ตำให้เข้ากันอย่าให้แหลก  จากนั้นเอาไปผัดในกระทะให้แห้ง(ให้ผัดหมูให้สุกก่อน) ใส่ใบก่อมก้อ(แมงลัก,ผักอีตู่ลาว)เข้า ไป  ตักใส่ถ้วย กินกับข้าวเหนียวนึ่งเท่านั้นครับ... เยี่ยม
แล้วเนื้อหน่อไม้มันไปไสล่ะทิด  Huh

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5186 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:59:04 AM »

สำคัญที่พ่อครัว อาจต้องสักสองเป๊กก่อน แล้วมือจะนิ่ง อร่อยเหาะ  Grin

น้าซับ  ก็รินแล้วส่งให้พ่อครัวซักหน่อยสิครับ น้ำลายหก เยี่ยม

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5187 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:59:42 AM »

โอ๊ย....หิวเหล้าแล้ว  ถือ 285 ไปหาท่านพรานหนุ่มซะดีมั่ง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5188 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:01:20 AM »

[/quote

หากท่านพี่ชมชอบผัดเผ็ดแกงเหลืองแกงแดง ที่เด็ดที่ดีที่สุดของเมืองสุพรรณ

กระผมขอนำเสนอผัดเผ็ดตะพาบน้ำสายพันธุ์ไทยพื้นเมือง อาศัยอยู่ตามท้องไร่ท้องสวนให้ท่านพี่ซักจาน

ท่านพี่คิดเห็นเป็นเช่นไรครับ หลงรัก หลงรัก

เอาเลยครับฉายชุดใหญ่ จัดหนักมาเลย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5189 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:01:30 AM »

ท่านนรินทร์ อยู่เมืองปลาน้ำจืด ต้องผัดเผ็ดปลาน้ำจืดครับ พวกปลาดุกอุยก็ได้
ที่สำคัญต้องผัดแบบ ไม่ต้องทอดปลาก่อน
ที่ กทม.มักเอาปลาดุกไปทอดก่อน แล้วค่อยผัดเผ็ด
รสสู้เอาปลาดิบมาผัดไม่ได้ แต่ได้ง่ายเข้าว่า คือเนื้อปลาจะไม่เละ
จริงๆ ถ้ามือเบาพอ ต่อให้ปลาสดก็ไม่เละนะครับ

ทำเลยคร๊าบ...จะนั่งรอ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 343 344 345 [346] 347 348 349 ... 7460
  พิมพ์